เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:28:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .577 T-Rek Rifle  (อ่าน 2600 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:27:37 PM »

เท่าที่ดูรีคอยสูงมากครับ ...

แต่คนที่ยิงทุกคน ท่ายิงผิดหมด...........พานท้ายไม่เข้าร่องไหล่และศอกไม่เปิดขนานพื้น ...........รวมทั้งการจัดท่ายิง

เมื่อปืนถีบ พานท้ายก็เลื่อนหลุดจากร่องไหล่.............ถ้าพานท้ายเข้าร่องไหล่ เปิดศอกขนานพื้นเพื่อเปิดร่องไหล่ให้กว้าง และล็อคปืนให้แน่น..............แรงจะถ่ายลงสู่ไหล่และเอวจะเป็นโช้ค.............แต่ยังๆไงก็เจ็บอยู่ดี.............แต่เจ็บด้วยแรงส่งของ นน.ปืนที่ส่งมาด้วยแรงระเบิดของกระสุน.................

ในภาพปืนหลุดร่องไหล่ เจ็บหนักกว่าครับ เพราะนอกจากรับแรงรีคอยจากปืนเต็มๆแล้ว...........รองไหล่จะรับแรงที่พานท้าย"กระแทกแบบเช็ด"ด้วย รวมทั้งเมื่อปืนหลุดมือ ก็อาจจะโดนฟาดเข้าอีก...........หลายต่อ

อิอิอิ สนับสนุนภาพครับพี่ .... อิอิอิอิ

ด้วยความเคารพครับท่านผู้การ จากรูปไม่ทราบว่าเล็งเป้าที่อยู่สองเป้าข้างหน้าใช่ไหมครับ แล้วต้องเล็งเผื่อขนาดนั้นเลยหรือครับ และถ้าไม่ใช่เป้าข้างหน้านั้นไม่ทราบว่าเล็งตรงไหนครับ Huh

ก็เล็งที่เป้าที่เห็นแหละครับ

ในภาพไม่ใช่เป็นการเล็งครับ.........เป็นรีคอยปืนที่กระดกขึ้นหลังยิงออกไปแล้ว

เป้าระยะ 100 เมตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:46:13 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:02:25 PM »

Smileyครับ ขอบคุณมากครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:05:51 PM »

ได้ความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณมากครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์