เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:27:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Ruger 10/22  (อ่าน 1741 ครั้ง)
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:24:11 AM »

อยากขอความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนี้ครับ ผมเห็นมันมีด้ามหลายแบบ ทั้งด้ามไม้ ด้ามซินเทติก
รวมทั้งลำกล้องแบบเหล็ก แบบแสตนเลส มันแตกต่างกันยังไงครับ ถ้าผมจะซื้อมาแต่งแข่งไรเฟิลรณยุทธ ควรซื้อแบบไหนครับ
แล้วปืนที่เค้าใช้แข่งกันแต่งอะไรบ้างครับ
ด้วยความเคารพครับ

CoRoNa Club #00
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:36:30 AM »

เห่อๆ ไม่มีใครตอบเลย ผมเข้าโหมดค้นหาแล้วไม่มีข้อมูลเลย
รบกวนด้วยครับ.........

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:39:04 AM »

พิมพ์คำว่า "10/22" ในช่องค้นหาก็อ่านไม่ไหวแล้วครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:53:46 AM »

อยากขอความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนี้ครับ ผมเห็นมันมีด้ามหลายแบบ ทั้งด้ามไม้ ด้ามซินเทติก
รวมทั้งลำกล้องแบบเหล็ก แบบแสตนเลส มันแตกต่างกันยังไงครับ ถ้าผมจะซื้อมาแต่งแข่งไรเฟิลรณยุทธ ควรซื้อแบบไหนครับ
แล้วปืนที่เค้าใช้แข่งกันแต่งอะไรบ้างครับ
ด้วยความเคารพครับ

ผมว่าแล้วแต่ชอบครับ ...

บางคนซื้อมายิงเล่นเฉยๆไม่เครียด ก็ชอบพานท้ายไม้เพราะสวยดี ส่วนคนชอบโพลิเมอร์ก็เพราะว่ามันทนดี
สนคนที่ซื้อมาแต่งส่วนใหญ่ไม่ได้สนใจว่าพานท้ายแบบไหน ลำกล้องอะไร (แต่งสแตนเลสน่าจะดีกว่า) เพราะซื้อมาก็ต้องเปลี่ยนพานท้าย ตัดลำกล้องตีปลอก แต่งไก เปลี่ยนปุ่มปลดแม็กกาซีน ... ติดกล้องบางคนชอบเล็งเนียนก็ 3-9X หรือมากกว่า บางคนชอบยิงไวก็จุดแดง ซื้อแม็กกาซีนเพิ่ม 25 นัด หรือ 50 นัด หรือ 10x3 นัดแบบทรงรูปดาว เยอะแยะครับ

สุดท้ายผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ ว่าต้องการซื้อ 10/22 มาเพื่ออะไร ไม่มีใครตอบได้เท่าตัวคุณเอง อย่างผมเคยมี 10/22 พานท้ายไม้ ติดกล้อง 3-9X ยิงแล้วเบื่อเลยขายไป ตอนหลังซื้อกลับมาใหม่เป็นพานท้ายพับ ลำกล้องสั้น 11 นิ้ว (พี่ท่านหนึ่งให้มา) ติด Compensator กล้องจุดแดง แม็ก 25 นัด แต่งไก ยิงเพลิน และยังสนุกอยู่ครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:18:18 AM »

แสดงว่าถ้าจะซื้อมาแต่งควรจะเป็นลำกล้องสแตนเลสน่าจะเหมาะกว่า
พานท้ายเอาแบบไหนก็ได้เพราะยังไงก็ต้องเปลี่ยน งั้นตอนนี้ผมมีแบบอยู่ในใจแล้วครับ
ลำกล้องสแตนเลส พานท้ายซินเทติก ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:28:28 AM »

แนะนำเพิ่มเติมครับ  พานท้ายแบบไหนก็ได้แต่ต้องตีทะเบียนที่โครงปืนนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์