เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:32:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะตัด(ใจ) แต่ยังตัดไม่ขาดคัรบ  (อ่าน 2787 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 10:47:20 AM »

ปกติคนจองเดิมยกเลิก คนจองคิวต่อไปจึงจะได้สิทธิเป็นลำดับต่อไปไม่ใช่หรือ ถ้าอย่างนี้ก็ขายใบจอง แซงคิวกันยุ่งไปหมดเลยซิครับ Huh Huh Huhถ้าทำได้แบบนี้ใครสละสิทธิร้านที่รับจองน่าจะได้ผลประโยชน์เต็มๆโดยไปเรียกเงินเพิ่มได้จากผู้ที่ต้องการซื้อโดยไม่ต้องจอง น้ำลายหก น้ำลายหก

เท่าที่รู้ ผมว่าตามระบบสวัสดิการนี่ถ้าเอาคนจองลำดับต่อมารับปืนแทนจะยุ่งมากครับ เพราะได้นำชื่อคนต่อมาดำเนินการสั่งปืนเข้ามาแล้วเหมือนกัน ก็จะเป็นปืนว่างอีกกระบอก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 12:25:10 PM »

ปกติคนจองเดิมยกเลิก คนจองคิวต่อไปจึงจะได้สิทธิเป็นลำดับต่อไปไม่ใช่หรือ ถ้าอย่างนี้ก็ขายใบจอง แซงคิวกันยุ่งไปหมดเลยซิครับ Huh Huh Huhถ้าทำได้แบบนี้ใครสละสิทธิร้านที่รับจองน่าจะได้ผลประโยชน์เต็มๆโดยไปเรียกเงินเพิ่มได้จากผู้ที่ต้องการซื้อโดยไม่ต้องจอง น้ำลายหก น้ำลายหก

คนที่ยกเลิกสัญญา เป็นคนในหน่วยงานเดียวกันครับ  สวมแทนได้ครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 12:37:14 PM »

เอากล็อกไว้ก่อนเถอะครับ กระบอกเก่าก็ยังไม่ต้องขาย เอาไว้หมุนไม่ทันจริงๆค่อยปรึกษาหน้าซื้อขาย ได้ราคาสวัสดิการแถมใกล้รับแล้วด้วย รอโครงการใหม่ต้องคอยลุ้นเป็นปีๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 01:59:38 PM »

Smiley..  แต่เดิม ก็คิดเหมือน จะมีรถคันใหม่ต้องขายรถคันเก่าออกไป.
       แต่ภายหลัง.. ซื้อส่วนซื้อ จะขายก็ไม่เกี่ยวกัน.
       ขายเพราะเบื่อเพราะไม่ดี ไม่ต้องการแล้ว.  ตกใจ

อาวุธปืน ไม่จำต้องขายกระบอกเก่าเพื่อเอาเงินไปซื้อกระบอกใหม่.
       ถ้าไม่เดือดร้อน เก็บไว้ดีกว่าครับ .

ผมยังเสียดาย หลายกระบอก ที่ความเบื่อไม่ถึงต้องตัดใจขาย.
       ก็ขายทิ้งไปแล้ว.. มาคิดเสียดายก็สายเสียแล้ว.  ตกใจ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:07:29 PM »

ปืนดีทั้งคู่ ไม่ควรตัดใจครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:32:39 PM »

...ขายไปแล้ว จะซื้อใหม่ราคาแพงเท่าตัว หากจำเป็นต้องกู้ยืม ดอกเบี้ยที่จ่ายไปน่าจะน้อยกว่าราคาปืนใหม่ที่สูงขึ้น..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:32:55 PM »

เอาทั้งคู่นั่นแหละครับ หากตังค์ไม่พอก็เอา67ไปตึ้งไว้ก่อนก็ได้ครับ

เอามาตึ๊งที่ผมก่อนก็ได้ครับ..55++
ล้อเล่นครับ...
เก็บเอาไว้เป็นเพื่อนกันเถอะครับ

Pragmatism
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 03:37:08 PM »

ผมชอบกล็อกครับ จขกท น่าจะหากล็อก 19 มาลองยิงดูก่อนนะครับ ยิงเร็ว 15+1 ภายใน 5-8 วิ
แบบไม่หวังผล ยิงเอามันสนุกมากครับ  Grin ขอบอก น้ำลายหก
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 05:28:05 PM »

เอาทั้ง 2 กระบอกเลยเชื่อเถอะกว่าจะซื้อได้เลือดตาแทบกระเด็น Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:30:23 PM »

แบบนี้ต้องใช้บริการ FIRST CHOICE แล้วละครับหุหุ  น้ำลายหก

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:59:37 PM »

Smiley.. แต่เดิม ก็คิดเหมือน จะมีรถคันใหม่ต้องขายรถคันเก่าออกไป.
 แต่ภายหลัง.. ซื้อส่วนซื้อ จะขายก็ไม่เกี่ยวกัน.
 ขายเพราะเบื่อเพราะไม่ดี ไม่ต้องการแล้ว. ตกใจ

อาวุธปืน ไม่จำต้องขายกระบอกเก่าเพื่อเอาเงินไปซื้อกระบอกใหม่.
 ถ้าไม่เดือดร้อน เก็บไว้ดีกว่าครับ .

ผมยังเสียดาย หลายกระบอก ที่ความเบื่อไม่ถึงต้องตัดใจขาย.
 ก็ขายทิ้งไปแล้ว.. มาคิดเสียดายก็สายเสียแล้ว. ตกใจ

ผมตัดสินใจแบบพี่ Ro@d ว่าแล้วครับที่ต้องคิดว่าจะขายไม่ใช่เรื่องเงินครับ เรื่องคนที่บ้านไม่ยอมคัรบ ก็เลยกะว่าจะเอาใจก่อน แต่ใจจริง ๆ ไม่ทำตามครับ 5555

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:13:36 PM »

อย่าเอาตัวเองไปผูกมัดกะสถานะการณ์เลยครับ  และกอย่างสวัสดิการมันก็ไม่ถูกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว   รอให้จังหวะดีๆค่อยซื้อดีกว่า  เราต้องอยู่เหนือมัน  Smiley

ลูกโม่ 67 รุ่นใหม่ ไม่สวยเหมือนของเก่านะครับ  มีรูกุญแจ  ลำกล้องเป็นใส้บางๆตีปลอกสวมทับ  ราคาก็ไปไกลมาก

....ตามล่า...อีตอแหล
นายหัวชล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:19:21 PM »

ถ้าปัจจัยพอก็ควรเก็บครับถ้าไม่พอต้องคิดนานหน่อยครับเสียดายครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:30:40 PM »

อย่าปล่อยเลยครับ   เอาไว้ทั้ง2ตัว

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:33:05 PM »

ผมซื้อกระบอกใหม่มาแอบไว้ เกือบหนึ่งเดือนท่าน ผบ.เห็น โมโหใหญ่เลยครับ   ว่ายังไม่ได้ ป.4 อีกเรอะ เดี๋ยวจัดการให้ผมก็ได้แต่ ....ขอบคุณครับแม่ เอ้ยท่าน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์