เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนปืนเลขอารบิก.....????????  (อ่าน 3227 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 01:34:26 AM »

Sad Sad Sad Sad Sad Sad.........วันนี้ไปบ้านอามาก็นั่งคุยกับอาและเอาปืนมาดูกัน...สักพักหนึ่งเพื่อนของอาก็เข้ามาหาอาที่บ้าน..เห็นกำลังดูปืนอยู่ท่านก็เลยเอาปืนที่พกมา..ออกมาให้ดูบ้าง..เป็นโคร์ด.38ซูเปอร์..กัลเวอร์เมนต์โมเดล....ผมเลยขอดูปืนบ้าง..พอรับมาก็ได้สังเกตอะไรบ้างอย่าง....ที่ทะเบียนปืนเป็นทะเบียนปืนเลขอารบิก...ผมก็เลยถามแก่ว่าทำไมเลขปืนเป็นเลยอาร์บิก...แกก็บอกว่าซื้อมาจากเจ้าของเดิมก็เป็นเลขอารบิก..ขึ้นทะเบียนปืนปี18......ผมเลยอยากรู้ทำไมถึงเป็นเลขอารบิกครับ.....แล้วถ้าโดนตรวจจะมีปัญหาเปล่า...เคยเจอเหมือนกันที่ร้านช่างสังเวียน.......สงสัยครับ...... Huh Huh Huh Huh Huh

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 01:36:55 AM »

ตามไปดูด้วยคน สงสัยเหมือนกัน
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:45:29 AM »

เจ้าหน้าที่ทะเบียนปืนต่างจังหวัดไม่มีเลขเครื่องหมายทะเบียนใช้เอง กับไม่มีความชำนาญในการตอก(ลองตอกเหล็กอื่นดูครับ ถ้าไม่มีท้กษะทางช่าง รับรองตอกเลขเดียวได้เลขเงาตามมาเพียบเหมือนเสียงเอคโค) เลยให้เจ้าของไปตอกเอง(จ้างช่างหรือคนที่อยากเป็นช่างตอก)แล้วแต่เลขที่มีอยู่ ในร้านเครื่องมือช่างมีแต่เลขอารบิคขายเยอะครับ ดังนั้นโอกาสเจอเลขอารบิคสำหรับปืนจดทะเบียนปี 18 มากครับ  และขนาด แบบก็แตกต่างกันไปไม่ต้องเหมือนกันเปี๊ยบแบบของ กรุงเทพ(กรุงเทพตำรวจตอนทำหน้าที่ควบคุมทะเบียนปืนตอกเองครับ) ไม่รู้ว่าขี้เหล่ หรือโชคดี ครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:49:47 AM »

เป็นอย่างนี้ นี่เอง Wink Wink

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:53:23 AM »

ขอบคุณครับ อยากทราบอยู่พอดี Smiley
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:12:50 AM »

อ๋อ .... ขอบคุณครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:26:17 AM »

อ๋อที่แท้ก็เป็นเยี่ยงนี้เอง เคยเห็นเหมือนกันได้แต่เก็บความสงสัยเอาไว้ ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ขอรับ Grin Grin Grin

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:29:38 AM »

เหมือนพี่ GUNMASTER ว่า ไม่น่ามีปัญหาครับ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:13:35 AM »

รับทราบครับ Wink
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:21:15 AM »

ปืนโครงการกระทรวงมหาดไทยปี 2538 ก็มีตอกเองครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:38:33 AM »

เจ้าปลาบู่ของผม PP Manurin 7.65 ทะเบียนถูกต้อง สระบุรี
ไม่ใช่ขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนก็เลขฝรั่งครับ เห็นตรวจโอนได้ตามปกติ Wink

pumpuy
I AM ABIRD I CAN FLY
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

....ใบตอง....

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:41:46 PM »

ความรู้ใหม่ครับท่องเที่ยวในบ้านหลังนี้ไม่เสียใจจริงๆความรู้เยอะแยะ
                                      ขอบคุณครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:58:09 PM »

แรกๆเลยผมเข้าใจว่าเถื่อนด้วยซ้ำ รับทราบครับรับทราบ Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:00:11 PM »

พรรคพวกผม..........ซื้อปืนมือสอง ที่จดทะเบียนปืนเถื่อนเมื่อปี 18 เป็นเลขอารบิค เป็นทะเบียนทางเหนือ............

รับโอนที่วังไชยาด้วย...........ตรวจหลักฐานต้นขั้วและปืนผ่านเรียบร้อย........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:51:00 PM »

ปืนโครงการกระทรวงมหาดไทยปี 2538 ก็มีตอกเองครับ

ปืนสวัสดิการ ปี  38  ของผม  ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ตอกเลขเลยครับ   Grin   Grin   Grin

เค้าให้ไปตอกเอง   Cheesy

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์