เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:17:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการแข่งขันยิงปืน " มิตติ้งภาคใต้ ครั้งที่ 1 "  (อ่าน 27239 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 01:52:51 PM »

Grin สืบเนื่องจากได้มีการพูดคุยกันในทีมงานอาวุธปืนภาคใต้กันว่า นอกจากจะนัดพบปะกันแล้วน่าจะมีการจัดแข่งขันชิงถ้วย ( จัดหากันเอง ) กันบ้าง เพื่อเป็นการพัฒนาฝีมือ รวมถึงจะได้สร้างความเร้าอกเร้าใจมากยิ่งขึ้น เพราะว่าไม่เคยลงแข่งกันเลย ถึงแม้จะไปลงแข่งก็คิดว่าไม่ได้รางวัลแน่นอน  ตกใจ

Grin ส่วนตัวผม ขอเสนอ เป็นวันเสาร์ที่ 7 พ.ค. 48 และ ประเภทการแข่งขันขอเสนอให้มีแค่ 2 ประเภท ก็คือ ยิงปลอกกระสุนโดยปืนยาว .22 ติดกล้อง ที่ระยะ 50 เมตร โดยตอนแรกยิงปลอกลูกซองก่อน 10 ปลอก หากใครยิงได้ไม่ครบเป็นอันตกรอบ ต้องนั่งดูเพื่อนตลอดการแข่งขัน  จูบบบบ แต่ถ้าหากใครยิงครบหมดก็เข้ารอบต่อไปเพื่อไปยิงปลอกกระสุนขนาดต่าง ๆ แต่รอบสุดท้ายขอให้เป็นปลอก .22 เผื่อคนที่ยิงแม่นแบบดวลกัน 2 คนสุดท้ายจะได้เหงื่อตกหน่อย ใครยิงไม่พลาด รับถ้วยรางวัลไปได้เลย  น้ำลายหก

Grin ส่วนอีกประเภทก็คือ ยิงเป้ากระดาษโดยปืนสั้น นับคะแนนแบบการแข่งขันจริง ๆ ใครได้มากกว่ารับถ้วยไปได้เลยเช่นกัน  จูบบบบ

Grin สำหรับปืนยาวผมว่าน่าจะใช้ปืนส่วนกลางก็คือ 10/22 ของท่าน tossakan กับ cz ของท่าน Iron ส่วนปืนสั้น ยังนึกไม่ออก รอคำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่าจะเอาปืนส่วนกลาง หรือ ของใครของมันกันดีเอ่ย  เยาะเย้ย

:Smiley ส่วนถ้วยรางวัล เมื่อตะกี้ผมไปแอบดูราคามาแล้ว คิดว่าเราเอาแบบธรรมดาแต่มีคุณค่าทางจิตใจดีกว่า  Grin เก็บค่าสมัครในการยิงคนละ 200 ( ยิงได้ทุกประเภท ) เพื่อนำไปซื้อถ้วยรางวัลกับค่าใช้จ่ายเบ็ตเตล็ดต่าง ๆ ในการจัดครั้งนี้ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเห็นว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ  Cheesy

Grin จึงใคร่ขอรบกวนช่วยกันหารือถึงเรื่อง " วัน เวลา สถานที่ และประเภท " แต่เนิ่น ๆ เพื่อจะได้มีเวลาเตรียมตัว  Grin

Grin เรียนเชิญท่านที่อยู่ภาคใต้ หรือ ท่านผู้สนใจ เข้าร่วมพบปะสังสรรในครั้งนี้ด้วยครับ  Grin

ป.ล.

1. ไม่ต้องอายครับหากยิ่งไม่แม่น ขนาดผมยังไม่อายเลยครับ แล้วท่านจะรู้ว่าการยิงแม่นเป็นสิ่งแปลกประหลาดทีเดียว  เยาะเย้ย 

2. หวังว่าคงจะมีเพื่อนใหม่ ๆ ซึ่งทั้งที่เป็นสมาชิกเวป อวป. หรือ ไม่เป็นสมาชิกเวป อวป .มาร่วมพบปะสังสรรกันนะครับ  Wink

3. ไม่มีปืนไม่เป็นไรมายืมได้ที่หน้างาน ส่วนกระสุนคงหาได้จากในงานครับ  Cheesy

4. หลังจากนี้แล้วคงอีกนาน เพราะว่านายโจต้องย้ายไปอยู่บางกอก ส่วนผมย้ายไปอยู่แถว ๆ นครศรีฯ ( ไม่ไปแล้วจ๊ะ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้  Grin )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2005, 03:16:24 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 06:19:17 PM »

ดีครับ............แต่เป็นที่ไหนกันล่ะ
ผมอยู่พังงา ไม่มีสนามยิงปืน จะยิงทีต้องแอบขึ้นเขา เข้าป่า เลยยิงได้แบบป่าๆ  Angry

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 09:04:08 PM »

ดีครับ............แต่เป็นที่ไหนกันล่ะ
ผมอยู่พังงา ไม่มีสนามยิงปืน จะยิงทีต้องแอบขึ้นเขา เข้าป่า เลยยิงได้แบบป่าๆ  Angry

อาจจะเป็นค่ายอภัยบริรักษ์ อ.เมืองพัทลุง เหมือนเดิม  เพราะสนามกันเองดีมาก หรืออยากเปลี่ยนบรรยากาศ เป็นจังหวัดอื่นก็ได้......
ถ้าเป็นหาดใหญ่ ก็ค่ายนายโจ (เสนาณรงค์) และก็ค่าย ต.ช.ด. ที่สะเดา... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 09:08:56 PM »

...... Grin น่าจะลองแข่งลูกซองด้วยนะ ...... Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 09:28:23 PM »

น่าสนใจครับ  Grin เเข่งเมื่อไหรเเจ้งให้ทราบด้วย รางวัลที่หนึ่งน่าจะเป็นปืนยาวลูกกรด10/22  Grin Grin Grin จะได้มีคนเเข่งกันเยอะๆ

[URL=h
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 10:18:58 PM »

สายฝาครอบเลนส์  ท่าน tossakan ดูเท่ห์นะครับ
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 10:30:41 PM »

Grin ความคิดดีนายเบิ้ล ลองถามเพื่อนๆดูนะคิดว่าจะไป Grin
top.korat
หนูรักแม่
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 10:47:26 PM »

น่าสนใจครับ  Grin เเข่งเมื่อไหรเเจ้งให้ทราบด้วย รางวัลที่หนึ่งน่าจะเป็นปืนยาวลูกกรด10/22  Grin Grin Grin จะได้มีคนเเข่งกันเยอะๆ
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

จุนเจือ"พ่อ แม่"จุนเจือพี่น้อง จุนเจือญาติ ก่อนจุนเจือผู้อื่น
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 10:58:53 PM »

Grinความคิดแจ๋วครับ ครู Wink

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 11:28:49 PM »

Grin Grin เริ่มต้นนับหนึ่ง เดี๋ยวก็ถึง 10 แบบนี้ถือว่าเล่นกันสนุกๆครับ ไม่ได้เน้นแพ้ชนะกันมากนัก เอาให้สนุกเป็นใช้ได้ สนามพัทลุงเหมาะทั้งบรรยากาศดี เจ้าหน้าที่สนามใจดี และแต่ละคนก็เดินทางไม่ไกลเกินไปครับ  Grin Grin
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 11:50:54 PM »

Grin พี่คิดว่าไปแน่นอนถึงไม่มีความสามารถลงแข่งก็ได้แลกเปลี่ยนความรู้ นั่งคุยกันก็ยังดีครับ สนุกสนาน Smiley
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2005, 11:54:46 PM »

ลืมไปท่านใดสนใจก็เชิญนะครับ จะได้ไปกันเยอะติดต่อนายเบิ้ลได้เลย อย่างน้อยไปสนุกกันผมว่าบรรยากาศไม่ซีเรียสมันอีกต่างหากครับ Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 12:40:27 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 05:04:03 AM »

ผมว่าเอาค่าถ้วยไปเป็นค่ากระสุนหรือค่าอาหาร  ท่าจะให้ดีเหลือเงินเอาไปบริจาคได้บุญกว่าครับ  เอาแค่สนุกรู้ผลที่หนึ่งกับบ๊วยก็พอ  อยากไปแต่ไกลจัง Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 07:40:38 AM »

ความคิดดีครับจารย์เบิ้ล แต่โหดไปหน่อยหง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิงปลอกกระสุนโดยปืนยาว .22 ติดกล้อง ที่ระยะ 50 เมตร โดยตอนแรกยิงปลอกลูกซองก่อน 10 ปลอก หากใครยิงได้ไม่ครบเป็นอันตกรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน  เฮ้ออ ถ้าอยู่เมืองไทยซะหน่อยน๊า น้ำลายหก จะไปยิงครูเบิ้ล เอ๊ย ไปยิงปืนกะครูเบิ้ลซะที หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์