เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการแข่งขันยิงปืน " มิตติ้งภาคใต้ ครั้งที่ 1 "  (อ่าน 27277 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 08:48:11 AM »

ดีครับ............แต่เป็นที่ไหนกันล่ะ
ผมอยู่พังงา ไม่มีสนามยิงปืน จะยิงทีต้องแอบขึ้นเขา เข้าป่า เลยยิงได้แบบป่าๆ  Angry

Grin เล็ง ๆ ไว้ 2 ที่ครับที่พอจะแข่งได้ ก็สนามพัทลุง เพราะเป็นกันเองลงไปวิ่งเล่นได้ กับสนามที่สงขลา แต่ลงไปวิ่งเล่นไม่ได้ เดี๋ยวโดนดุ กับไปขวางทางกระสุนวิ่งครับ  Grin

อาจจะเป็นค่ายอภัยบริรักษ์ อ.เมืองพัทลุง เหมือนเดิม เพราะสนามกันเองดีมาก หรืออยากเปลี่ยนบรรยากาศ เป็นจังหวัดอื่นก็ได้......
ถ้าเป็นหาดใหญ่ ก็ค่ายนายโจ (เสนาณรงค์) และก็ค่าย ต.ช.ด. ที่สะเดา... Grin

Grin ถ้าเป็นค่ายที่เมืองลุง ไม่มีปัญหาเดี๋ยวผมจะประสานให้ครับ  Grin ส่วนค่ายหาดใหญ่ หากนายโจไม่อยู่จะเข้าไปยิงปืนไม่ได้ครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นเป้าแทน  Grin ส่วนที่สะเดานี่ไม่แน่ใจว่ามีเหตุไม่สงบหรือไม่ครับ หากมีผมคิดว่าอย่างเสี่ยงดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีก็เป็นอีกตัวเลือกนึงจะได้เอาไว้โหวตกัน  Grin

...... Grin น่าจะลองแข่งลูกซองด้วยนะ ...... Grin

Grin ดี ๆ เอาเลยครับ สนับสนุนด้วยอีก 1 เสียง  Grin

น่าสนใจครับ Grin เเข่งเมื่อไหรเเจ้งให้ทราบด้วย รางวัลที่หนึ่งน่าจะเป็นปืนยาวลูกกรด10/22 Grin Grin Grin จะได้มีคนเเข่งกันเยอะๆ

Grin ผมว่าพี่ 1 คงร้องจ๊ากแน่เลย  Grin

Grin ความคิดดีนายเบิ้ล ลองถามเพื่อนๆดูนะคิดว่าจะไป Grin

Grin ทีมงานช่วยกันคิดกันนะครับลุง จุดประสงค์ก็คือมิตติ้งแบบเร้าใจ  Grin

Grinความคิดแจ๋วครับ ครู Wink

Grin ไม่ใช่ผ๊มมมมมครับ ทีมงานช่วยกันคิดนะครับลุงเป้า ผมทำหน้าที่ประสานงานเช่นเคย จ้า  Grin

Grin Grin เริ่มต้นนับหนึ่ง เดี๋ยวก็ถึง 10 แบบนี้ถือว่าเล่นกันสนุกๆครับ ไม่ได้เน้นแพ้ชนะกันมากนัก เอาให้สนุกเป็นใช้ได้ สนามพัทลุงเหมาะทั้งบรรยากาศดี เจ้าหน้าที่สนามใจดี และแต่ละคนก็เดินทางไม่ไกลเกินไปครับ Grin Grin

Grin ผมไม่ออกเสียงครับ เป็นผู้ประสานงานอย่างเดียว หาไม่แล้วโดนข้อหาพาไปยิงแต่สนามบ้านเอง  เยาะเย้ย แต่ถ้าเป็นสนามพัทลุง ก็นัดเจอกันที่หาดใหญ่แล้วค่อยไปทีเดียวเลยก็ได้นะครับ  Grin หากใครมาจากทางอื่นก็ซิ่งตรงไปสนามได้เลย  Grin

Grin พี่คิดว่าไปแน่นอนถึงไม่มีความสามารถลงแข่งก็ได้แลกเปลี่ยนความรู้ นั่งคุยกันก็ยังดีครับ สนุกสนาน Smiley

Grin ถ้าอย่างงั้นแจ๋วเลยพี่  น้ำลายหก ใช่ครับไม่เอาแพ้ชนะกันมากนัก แต่ต้องมีเร้าใจกันบ้าง  Grin

ลืมไปท่านใดสนใจก็เชิญนะครับ จะได้ไปกันเยอะติดต่อนายเบิ้ลได้เลย อย่างน้อยไปสนุกกันผมว่าบรรยากาศไม่ซีเรียสมันอีกต่างหากครับ Grin

Grin ยินดีครับ ส่งข้อความส่วนตัวได้เลย หรือจะเมลล์ไปที่ tunwapon@yahoo.com ผมจะได้ส่งเบอร์โทรเพื่อติดต่อกันแต่เนิ่น ๆ  Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Grin ลุงวิธ หากจำไม่ผิดอยู่ 3 จังหวัดชายแดนเหมือนกับ ลุง 4444 ใช่ไหมครับ ยังไรก็เรียนเชิญมาร่วมสนุกกันนะครับ  Grin

ผมว่าเอาค่าถ้วยไปเป็นค่ากระสุนหรือค่าอาหาร ท่าจะให้ดีเหลือเงินเอาไปบริจาคได้บุญกว่าครับ เอาแค่สนุกรู้ผลที่หนึ่งกับบ๊วยก็พอ อยากไปแต่ไกลจัง Grin

Grin ความคิดนี้ก็น่าสนเหมือนกันนะครับ ... ว่าไงครับทีมงานจะเอายังไงกันดีครับ  Grin ค่าถ้วยผมไปแอบดูไม่กี่ตังค์ครับ แต่คุณค่าทางจิตใจสูง เพราะว่าได้มาร่วมสนุกกันแบบเร้าใจ  Grin

Grin อย่างที่ ลุง num เสนอครับ ค่าสมัครนั้นรวมเป็นค่าถ้วยกับค่าอาหารแล้วครับ แต่คงไม่เหลือไปทำบุญแน่นอนเพราะเล่นกันแบบกันเองครับ หากอยากจะทำบุญกันจริงเดี๋ยวผมค่อยประสานไปที่วัดเพื่อถวายเพลได้ครับ Grin

ความคิดดีครับจารย์เบิ้ล แต่โหดไปหน่อยหง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิงปลอกกระสุนโดยปืนยาว .22 ติดกล้อง ที่ระยะ 50 เมตร โดยตอนแรกยิงปลอกลูกซองก่อน 10 ปลอก หากใครยิงได้ไม่ครบเป็นอันตกรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้ออ ถ้าอยู่เมืองไทยซะหน่อยน๊า น้ำลายหก จะไปยิงครูเบิ้ล เอ๊ย ไปยิงปืนกะครูเบิ้ลซะที หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ก็มันติดกล้องอ่ะนายบาร์ท  Grin แหม อย่ามายิ่งพี่เลย ปล่อยให้พี่ตายคาอกเถิดดดดดดดด  น้ำลายหก

สรุปคะแนนตอนนี้

สนามพัทลุง พี่ Iron โหวต 1 เสียง

:Smiley ท่านอื่น ๆ อย่าเงียบนะครับเสนอและโหวตสนามอื่น ๆ มาได้เลยครับ หาไม่แล้วเดี๋ยวไม่เป็นรูปธรรม ... ส่วนท่านอื่น ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ แล้วมาแอบอ่านนั้น ขอให้แสดงความคิดเห็นพร้อมทั้งโหวตด้วยนะครับ ... เราจะได้รู้จักกัน เวลารถน้ำมันหมด หรือ ยางแบน หากพบเห็นจะได้ลงไปช่วยเข็นด้วยกันไงครับ  Wink
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 09:01:51 AM »

Grin ก็มันติดกล้องอ่ะนายบาร์ท  Grin แหม อย่ามายิ่งพี่เลย ปล่อยให้พี่ตายคาอกเถิดดดดดดดด  น้ำลายหก
ได้เลย ตายคาอก เยาะเย้ย อกครูกระเทยข้างๆห้องอ่ะนะ เยาะเย้ย 555 จัดห้ายครับ เยาะเย้ย โดนชก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 02:01:03 PM »

จำนวนท่านที่ยืนยันจะมาร่วมพบปะเท่าที่อ่านในเวป และหลังไมค์ตอนนี้รวมทั้งหมดมี 7 ท่าน

ลุง tossakan, ลุง 4444, ลุง west, ลุง Iron, ลุง A111, น้อง babor, ลุงแป้ว ( ไม่ใช่สมาชิกเวป อวป. )

ไม่ทราบว่าลุง savok_cz กับ ลุง Nirute จะสามารถมาร่วมได้ไหม

ลุง คนริมควน เห็นแว่ป ๆ ว่าอยู่หาดใหญ่จะมาได้ไหมเอ่ย ... พี่ชัชเชิญทีมงานของ ดร.เจริญ มาด้วยนะครับ

Grin รบกวนโหวต และติดตามจากข่าวคราวได้จากกระทู้นี้ จนกว่าจะสรุปได้ว่าไปสนามไหน กี่คน นะครับ  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 07:01:26 PM »

ขอเวลาอีกหน่อยจะยืนยันให้ทราบครับ

คาดว่าคงไม่มีปัญหาเพราะเป็นช่วงปิดเทอม ถือไปพักผ่อน/พักร้อนในตัว หลงรัก

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 09:35:49 PM »

ช่วงนี้กระสุนยิงขาดตลาดอยู่ ทางใต้ไม่ขาดเหมือนชาวบ้านเขาหรือครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 09:54:08 PM »

ช่วงนี้กระสุนยิงขาดตลาดอยู่ ทางใต้ไม่ขาดเหมือนชาวบ้านเขาหรือครับ
งั้นมาจัดเป่าปลอกกระสุนกันดีกว่าเริ่มตั้งแต่ปลอกลูกซอง.......ชิงชนะเลิศเป่าปลอกกระสุน105ให้ล้ม... Grin Shocked Grin Shocked
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:01:11 PM »

ใต้สุด กระสุนขาดมาเป็นเดือนเเล้วครับ น่าเบื่อจริง Embarrassed

[URL=h
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:02:54 PM »

งั้นมาจัดเป่าปลอกกระสุนกันดีกว่าเริ่มตั้งแต่ปลอกลูกซอง.......ชิงชนะเลิศเป่าปลอกกระสุน105ให้ล้ม... Grin Shocked Grin Shocked
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินมีหวังหมดลมก่อนรอบชิง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:48:34 PM »

สายฝาครอบเลนส์  ท่าน tossakan ดูเท่ห์นะครับ

สภาพเดิม ๆ มากับกล้องน่ะคับ..... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:53:53 PM »

จำนวนท่านที่ยืนยันจะมาร่วมพบปะเท่าที่อ่านในเวป และหลังไมค์ตอนนี้รวมทั้งหมดมี 7 ท่าน

ลุง tossakan, ลุง 4444, ลุง west, ลุง Iron, ลุง A111, น้อง babor, ลุงแป้ว ( ไม่ใช่สมาชิกเวป อวป. )

ไม่ทราบว่าลุง savok_cz กับ ลุง Nirute จะสามารถมาร่วมได้ไหม

ลุง คนริมควน เห็นแว่ป ๆ ว่าอยู่หาดใหญ่จะมาได้ไหมเอ่ย ... พี่ชัชเชิญทีมงานของ ดร.เจริญ มาด้วยนะครับ

Grin รบกวนโหวต และติดตามจากข่าวคราวได้จากกระทู้นี้ จนกว่าจะสรุปได้ว่าไปสนามไหน กี่คน นะครับ  Grin
ยังไม่แน่ใจเพราะ กะลังเตรียมโครงการ 2  Tongueที่เดิมเวลาคงเมษานะแหละจำนวน 25 คน ส่วนคุณบีคงมาด้วย เห็นว่าหลงเสน่ห์สาวพัทลุง;D

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:54:36 PM »

..... ที่สนามน่ะขาด ช่วงนี้ไม่มีค่อยขายนะคับ ......... แต่ถ้าต้องการเมื่อไหร่ ก็ยังพอหาได้คับ ...... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 10:56:59 PM »

งานนี้มีแววว่าได้เรียกรถพยาบาลกันให้วุ่นละคับหากเป่าปลอกลูกซองเนี้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
แนะนำนิดนะคับเพิ่มความเขี้ยวสำหรับรอบตัดเชือกหากเสมอกันให้ยิงจานท้านกระสุน.22คับใครยิงโดนชนะเอิ๊กๆๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ยโหดไปเปล่าเนี้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2005, 08:31:46 AM »

ขอเวลาอีกหน่อยจะยืนยันให้ทราบครับ

คาดว่าคงไม่มีปัญหาเพราะเป็นช่วงปิดเทอม ถือไปพักผ่อน/พักร้อนในตัว หลงรัก

Grin ขอบคุณครับ ... หวังว่าคงจะได้เจอกันนะครับ  หลงรัก

Grin พอจะไปขุดที่ฝังไว้ เอ๊ย พอจะหาได้บ้างนะครับ ตามที่ลุง tossakan แจ้งไว้แล้วนะครับ ลุง sting  Grin

ตกใจ ไอ๋หย๋าล่ะก๊ะ อาโต๊ย อาโตย เหมือนถูกโบยด้วยแซ่แช่ยา คิดได้ไงเนี่ย ลุงเสก   เยาะเย้ย

ยังไม่แน่ใจเพราะ กะลังเตรียมโครงการ 2 Tongueที่เดิมเวลาคงเมษานะแหละจำนวน 25 คน ส่วนคุณบีคงมาด้วย เห็นว่าหลงเสน่ห์สาวพัทลุง;D

Grin หากไม่ติดขัดอะไรคงจะไปร่วมได้แน่นอน รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ Wink ส่วน ลุงบี ผมว่างานนี้ไปให้ถึงเมืองลุงเล๊ยยยยยย  น้ำลายหก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2005, 09:25:04 AM »

ดีครับ............แต่เป็นที่ไหนกันล่ะ
ผมอยู่พังงา ไม่มีสนามยิงปืน จะยิงทีต้องแอบขึ้นเขา เข้าป่า เลยยิงได้แบบป่าๆ  Angry

Grin ส่วนที่สะเดานี่ไม่แน่ใจว่ามีเหตุไม่สงบหรือไม่ครับ หากมีผมคิดว่าอย่างเสี่ยงดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีก็เป็นอีกตัวเลือกนึงจะได้เอาไว้โหวตกัน  Grin

...... Grin น่าจะลองแข่งลูกซองด้วยนะ ...... Grin
ที่สะเดามิน่าจะมีปาหันปัญหานะครับเพราะค่าย  ตชด.  ที่กล่าวถึงอยู่รอยต่อ  หาดใหญ่-สะเดา เส้นทางที่จะไปก็ไม่เปลี่ยวเลย  แถมอยู่ แค่ๆ บ้านข้าพเจ้าด้วย  ( แค่ๆ หมายถึง ไกล้ๆ )  ผมอยู่หาดใหญ่ครับ
ส่วนเรื่องแข่ง ลูกซอง ผมมีปืนหลวงที่ท่านแจกให้ตามหมู่บ้าน ( โครงการ อพป. ) ไม่ทราบเอาไปแข่งใด้ใหม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2005, 09:26:59 PM »

ลางานได้แล้ว  Grin
กำหนดวันเวลา และสถานที่ได้ละก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

............ขอเสนอความเห็นนิดหน่อย ว่าน่าจะเป็นช่วงรอยต่อระหว่างใต้บน กะ ใต้ล่าง 
จะสะดวกในการเดินทางของทุกฝ่าย ม่าย สุราษฏร์ ก็นคร หรือ พัทลุง ก็น่าสนใจนะครับ  หลงรัก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์