เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการแข่งขันยิงปืน " มิตติ้งภาคใต้ ครั้งที่ 1 "  (อ่าน 27364 ครั้ง)
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 24, 2005, 11:00:09 PM »

หากไม่ติดภารกิจเร่งด่วนยินดีไปร่วมด้วยคนครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 12:31:06 AM »

จำนวนท่านที่ยืนยันจะมาร่วมพบปะเท่าที่อ่านในเวป และหลังไมค์ตอนนี้รวมทั้งหมดมี 7 ท่าน

ลุง tossakan, ลุง 4444, ลุง west, ลุง Iron, ลุง A111, น้อง babor, ลุงแป้ว ( ไม่ใช่สมาชิกเวป อวป. )

ไม่ทราบว่าลุง savok_cz กับ ลุง Nirute จะสามารถมาร่วมได้ไหม

ลุง คนริมควน เห็นแว่ป ๆ ว่าอยู่หาดใหญ่จะมาได้ไหมเอ่ย ... พี่ชัชเชิญทีมงานของ ดร.เจริญ มาด้วยนะครับ

Grin รบกวนโหวต และติดตามจากข่าวคราวได้จากกระทู้นี้ จนกว่าจะสรุปได้ว่าไปสนามไหน กี่คน นะครับ  Grin
ยังไม่แน่ใจเพราะ กะลังเตรียมโครงการ 2  Tongueที่เดิมเวลาคงเมษานะแหละจำนวน 25 คน ส่วนคุณบีคงมาด้วย เห็นว่าหลงเสน่ห์สาวพัทลุง;D
น้ำลายหก น้ำลายหก : ไปแน่ครับเพราะหลงสาวพัทลุง5555 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 09:36:22 AM »

สรุปจำนวนและสถานที่     สนามพัทลุง วันเสาร์ที่ 7 พ.ค. 48

Grin จำนวนท่านที่แจ้งจะมาร่วมพบปะขณะนี้มี 9 ท่าน  Grin
ลุง tossakan, ลุง 4444, ลุง west, ลุง Iron, ลุง A111, น้อง babor, ลุงแป้ว ( ไม่ใช่สมาชิกเวป อวป. ), ลุง tomcat, ลุง PU45  Grin

แต่ พี่ PU45 กับ พี่ west คงต้องเดินทางไกลกว่าท่านอื่นหน่อยนะครับ เพราะอยู่พังงาและบางกอก ส่วนท่านอื่น ๆ อยู่หาดใหญ่ กับ สงขลา  Tongue

หากมีสิ่งใดที่จะเสนอแนะเชิญได้เลยครับ จะประสานไปยังสนามเพื่อเตรียมการ  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2005, 09:38:16 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 09:51:52 AM »

ที่สะเดามิน่าจะมีปาหันปัญหานะครับเพราะค่าย  ตชด.  ที่กล่าวถึงอยู่รอยต่อ  หาดใหญ่-สะเดา เส้นทางที่จะไปก็ไม่เปลี่ยวเลย  แถมอยู่ แค่ๆ บ้านข้าพเจ้าด้วย  ( แค่ๆ หมายถึง ไกล้ๆ )  ผมอยู่หาดใหญ่ครับ
ส่วนเรื่องแข่ง ลูกซอง ผมมีปืนหลวงที่ท่านแจกให้ตามหมู่บ้าน ( โครงการ อพป. ) ไม่ทราบเอาไปแข่งใด้ใหม

ลางานได้แล้ว Grin
กำหนดวันเวลา และสถานที่ได้ละก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

............ขอเสนอความเห็นนิดหน่อย ว่าน่าจะเป็นช่วงรอยต่อระหว่างใต้บน กะ ใต้ล่าง
จะสะดวกในการเดินทางของทุกฝ่าย ม่าย สุราษฏร์ ก็นคร หรือ พัทลุง ก็น่าสนใจนะครับ หลงรัก

Grin ตามที่ได้พูดคุยกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ หลายท่าน มีความเห็นว่าจัดที่สนามพัทลุงจะดีกว่า เพราะจะสะดวกในการเดินทางของทุกฝ่ายตามที่ พี่ PU45 ได้เสนอ  Cool

Grin ส่วน พี่ฅนริมควน ไม่ทราบว่าจะเดินทางไปพร้อมกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่หาดใหญ่ไหมครับ หรือจะเดินทางแต่สวน  ถ้าสามารถไปได้ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ จะได้ทราบจำนวนที่แน่นอน Grin ปืนที่หลวงแจกผมว่านำไปซ้อมยิงได้นะครับ เพราะเค้าแจกให้เราไว้ใช้อยู่แล้วนี่นา  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 05:08:53 AM »

ท่าน babor ครับ
ผมเคยไปพัทลุงไม่กี่ครั้ง ยังไม่ทราบว่าสนามอยู่หนใด
ขอเบอร์โทรฯติดต่อไว้ด้วยนะครับ และค่าใช้จ่ายในการแข่งขัน เท่าไหร่
ฝากส่งไว้ที่ข้อความส่วนตัวหรือ E-mail ก็ได้
จริงๆแล้วผมไม่เคยลงแข่งขันยิงปืนประเภทนี้หรอกครับ แต่อยากร่วมกิจกรรม ขอเป็นตัวประกอบคนนึง  Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 05:37:36 AM »

จริงๆแล้วผมไม่เคยลงแข่งขันยิงปืนประเภทนี้หรอกครับ แต่อยากร่วมกิจกรรม ขอเป็นตัวประกอบคนนึง  Grin

Grin นักกีฬาหลายคนก็เริ่มจากการเป็นตัวประกอบนี่แหละครับ Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 08:13:09 AM »

ท่าน babor ครับ
ผมเคยไปพัทลุงไม่กี่ครั้ง ยังไม่ทราบว่าสนามอยู่หนใด
ขอเบอร์โทรฯติดต่อไว้ด้วยนะครับ และค่าใช้จ่ายในการแข่งขัน เท่าไหร่
ฝากส่งไว้ที่ข้อความส่วนตัวหรือ E-mail ก็ได้

ขอบคุณครับ แต่เรียกว่าท่านเขินจังครับ  Grin

Grin ทีมงานเราส่วนมากไม่เคยลงแข่งครับ มีแต่ซ้อมยิงกันเพื่อหาความชำนาญเท่านั้น แต่คุยกันไปคุยกันมาเลยมีความคิดว่าน่าจะจัดแข่งยิงปืนกันเองบ้างนะครับ  Grin ส่วนสนามนี่อยู่ห่างจากตัวเมืองลุงประมาณ 10 - 15 กิโลเมตรครับ หากมาจากตรังก็จะถึงสนามก่อนถึงเมืองลุง เป็นค่ายทหารชื่อว่า ค่ายอภัยบริรักษ์ หรือ กองพันทหารช่างที่ 402 ครับ  Grin

Grin กระสุนคิดว่าน่าจะไปอุดหนุนของสนามครับ เพราะส่วนมากจะขนกันไปเอง ไม่ค่อยได้ซื้อจากสนามสักเท่าไร แต่เค้าก็ยังบริการดีเหมือนเดิม เลยคิดกันว่าเราน่าจะอุดหนุนทางสนามสักหน่อยเพราะราคาสำหรับกระสุนซ้อมไทยอามส์ .38 9 11 เมื่อก่อนกล่องละ 500 แต่ตอนนี้กล่องละ 550 บาท ครับ ส่วนกระสุน .22 จะเป็นของ cci กล่องละ 200 บาท  Grin แต่หากมีกระสุนอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาครับ นำมาซ้อมยิงได้เลย  Wink สำหรับการใช้กระสุนในการแข่งขันผมคิดว่าคงจะไม่มากมายนักอย่างละกล่องก็น่าจะพอ แต่ถ้าสำหรับซ้อมยิงนี่ก็แล้วแต่ตามความต้องการของผู้ยิงแต่ละท่านครับ  Grin

Grin ค่าสมัคร คนละ 200 บาทครับ เพื่อนำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดซื้อถ้วยรางวัล อาหารและเครื่องดื่มต่าง ๆ  น้ำลายหก

Grin อย่าคิดว่าเป็นตัวประกอบเลยครับ เพราะพวกเราไม่มีใครอยู่เหนือกว่าใครทุกคนเสมอภาคเท่าเทียมกันเป็นเพื่อนกันทั้งนั้น เพียงแต่คาราวะตามอาวุโสของธรรมเนียมไทยเท่านั้นเองครับ  Wink

Grin ลุง west ครับ รบกวนพาแป้งมาแต่งหน้าเจ้า uspc ของผมอีกสักครั้งจะได้ไหมครับ รู้สึกว่ามีบางที่ต้องลงแป้งอีกนิด จะได้หล่อกว่าเดิมนะครับ  Grin และครั้งนี้ไม่รู้ว่าทีมงานจะเชิญสาวอิสราเอลมาร่วมด้วยได้ไหมเนี่ย  Wink

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 09:31:10 AM »

Grin นักกีฬาหลายคนก็เริ่มจากการเป็นตัวประกอบนี่แหละครับ Grin

Grin Grin จำได้ว่าผมมีเพื่อนอยู่คนนึงที่ลงครั้งเดียวแล้วได้ถ้วยเลย  น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 10:40:11 AM »

Grin Grin จำได้ว่าผมมีเพื่อนอยู่คนนึงที่ลงครั้งเดียวแล้วได้ถ้วยเลย  น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin

Grin งั้นพี่คงมีเพื่อนหลายคนแน่ ๆ เลยครับ เพราะหลายคนก็ลงแข่งครั้งแรกก็ได้ถ้วยครับ Grin เยาะเย้ย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 07:05:01 AM »

ขอรบกวนอีกนิดครับ

ขอทราบเรื่องการแข่งขันปืนสั้น รูปแบบ จำนวนกระสุน (รายละเอียดทั้งหมดครับ)

สรุปเป็นวันเสาร์ที่ 7 พ.ค.48  ณ ค่ายบริรักษ์ฯ จ.ตรัง เวลา 09.00 น. ยืนยันนะครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 07:09:55 AM »

เสริมอีกนิด.......ใช้เวลานานเท่าไหร่ครับ  Grin  Grin ตื่นเต้น บ้าเห่อ มากไปแล้วเนี่ยเรา  หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 07:10:49 AM »

ครั้งแรกในชีวิตคนบ้านนอกอย่างผมเชียวนะ  Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 07:50:01 AM »

ต่ออีกหน่อย
ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างสำหรับปืนสั้น........เพราะผมไม่มีอะไรเลย ซองนอก เข็มขัด ฯลฯ ยกเว้นตัวปืนกะแม๊กกาซีน
ส่วนกระสุนจริงมีร้อยกว่านัด จะไปอุดหนุนกระสุนซ้อมที่ค่ายฯครับ  หลงรัก

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 02:27:34 PM »

ขอทราบเรื่องการแข่งขันปืนสั้น รูปแบบ จำนวนกระสุน (รายละเอียดทั้งหมดครับ)

สรุปเป็นวันเสาร์ที่ 7 พ.ค.48  ณ ค่ายบริรักษ์ฯ จ.ตรัง เวลา 09.00 น. ยืนยันนะครับ
ค่ายอภัยบริรักษ์ ต.ชุมพล กิ่งอำเภอศรีนครินทร์ จังหวัดพัทลุง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2005, 02:30:13 PM โดย SAVOK CZ » บันทึกการเข้า

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 02:35:55 PM »

โค๊ด:

ค่ายอภัยบริรักษ์ ต.ชุมพล กิ่งอำเภอศรีนครินทร์ จังหวัดพัทลุง Grin

* เอ่อ... ครับ ศรีนครินทร์ครับ   เดี่ยวผมคงหลงอีกรอบ*   Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์