เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:18:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหารือ ท่านผู้อาวุโส เรื่องทำไมปืนแพงจัง  (อ่าน 3660 ครั้ง)
EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 04:30:09 PM »

เอ่อ !! ด้วยความเคารพนะครับ ไม่ทราบว่าพี่ Thames กำลังจะบอกอะไรรึเปล่าครับ คือกำลังพยายามตีวงให้แคบลงมาอีกหน่อยง่ะ มองโดยรวมแล้วมันกว้างไปนี๊ดดด
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 06:54:10 PM »

ผมคนความรู้น้อยครับ เรียนมาก็ต่ำ ซ้ำตอนเรียนวิชาปรัชญาดันหนีเรียนไปจีบสาว เลยไม่ค่อยเข้าใจ ไม่ทราบท่านเจ้าของกระทู้ต้องการอะไร? อย่างไร? คนบ้านนอกอย่างผมอ่านแล้วไม่เข้าใจครับ ในนี้เราคนกันเองทั้งนั้น มีอะไรปรึกษากันดีมั๊ยครับ ไม่ซีเรียส Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2005, 06:57:19 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2005, 10:51:07 PM »

อ่านแล้วดูดีครับ...............

ถามความเห็นก็ให้ความเห็น............. Huh Huh Huh

ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะฝัน..................

แต่เวลาจะเล่าความฝันให้ใครฟัง ก็ดูด้วยว่าเขาจะรับฟังหรือเปล่า..............ถ้าเขารับฟังก็ดี.............แต่ถ้าเขาไม่ฟัง จะกลายเป็น พร่ำเพ้อไป

การยอมรับโลกแห่งความเป็นจริง จะทำให้การดำเนินชีวิต ง่ายขึ้น

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 12:00:04 AM »

นึกขึ้นมาได้.................แต่ก่อนเวปนี้ก็มีพวกชอบตั้งกระทู้แบบนี้อยู่เหมือนกัน

แบบคิดเองหรือรู้คำตอบอยู่แล้ว..............ตั้งกระทู้ล่อให้ตอบ..............แล้วเจ้าของกระทู้ก็ออกมาตบสรุปคำตอบ ว่าข้ารู้แล้ว ที่ตอบมาน่ะผิด...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 12:20:52 AM »

อ้าวทั่นอย่าเอาผมกะพี่บุญเข้าเกี่ยวด้วยเลย ผมยิ่งอ่านก็ยิ่งงง คงเพราะสมัยเด็กซ้ำชั้นอนุบาล 2 สามปี ความรู้ไม่มีอ่านไม่รู้เรื่องแถมตอนอ่านก็ไม่ได้พี้กัญชาซะด้วย เอาเป็นว่าขอดูวงนอกล่ะกัน เสร็จแล้วช่วยอธิบายให้ข้อยฟังหน่อยว่าหมายความว่าอะไร จุดมุ่งหมายอะไร Wink
Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 09:26:25 AM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ยเช้าวันเสาร์  สดุ้งตื่นครับ   และขอเรียนให้ท่านทราบ   ก่อนที่จะมองภาพเป็นอย่างอื่นแลสับสน    เจตนาไม่ได้เป็นหรือใกล้เคียงอย่างที่ท่านเคยเข้าใจ    เราชาวปืนเหมือนกัน  ไม่ได้มีธุรกิจขายปืน   หรือรับจ้างทำโครงการปืน   หรือรับจ้างป่วนหรอกครับ   เพียงแต่เห็นว่าราคามันไม่ยุติธรรมเท่านั้นเองครับ   วิธิการนำเสนออาจจะไม่เป็นที่คุ้นเคย    หรือเห็นว่าเป็นการส่อเสียด   สิ่งที่เราชาวปืนทุกท่านพยายามสื่อถึงทางราชการ    สื่อถึงบุคคลที่มีปืนผิดกฎหมาย  เพราะหากมีเรื่องมันจะกระทบถึงสิทธิของคนที่มีปืนถูกต้องตามกฎหมาย    สื่งที่ผมทำก็เป็นช่องทางหนึ่งทีจะสื่อไปถึงท่านที่ทำธุรกิจขายปืนว่า    ราคาควรจะเป็นธรรมเท่านั้นครับ   ไม่มีเหตุผลอย่างอื่นแอบแฝงหรอกครับ      หากท่านไม่เข้าใจผมก็ยินดีขอโทษครับ    ท่านปิ๊กครับหากกระทู้นี้พิจารณาแล้วเห็นว่าสร้างความเสียหายให้กับสมาชิกหรือผู้อื่น  ผมยินดีครับ ถอดได้แลย  หนักนิดเบาหน่อยไมเป็นไรครับ หลงรัก หลงรัก
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 11:12:22 AM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ยเช้าวันเสาร์  สดุ้งตื่นครับ   และขอเรียนให้ท่านทราบ   ก่อนที่จะมองภาพเป็นอย่างอื่นแลสับสน    เจตนาไม่ได้เป็นหรือใกล้เคียงอย่างที่ท่านเคยเข้าใจ    เราชาวปืนเหมือนกัน  ไม่ได้มีธุรกิจขายปืน   หรือรับจ้างทำโครงการปืน   หรือรับจ้างป่วนหรอกครับ   เพียงแต่เห็นว่าราคามันไม่ยุติธรรมเท่านั้นเองครับ   วิธิการนำเสนออาจจะไม่เป็นที่คุ้นเคย    หรือเห็นว่าเป็นการส่อเสียด   สิ่งที่เราชาวปืนทุกท่านพยายามสื่อถึงทางราชการ    สื่อถึงบุคคลที่มีปืนผิดกฎหมาย  เพราะหากมีเรื่องมันจะกระทบถึงสิทธิของคนที่มีปืนถูกต้องตามกฎหมาย    สื่งที่ผมทำก็เป็นช่องทางหนึ่งทีจะสื่อไปถึงท่านที่ทำธุรกิจขายปืนว่า    ราคาควรจะเป็นธรรมเท่านั้นครับ   ไม่มีเหตุผลอย่างอื่นแอบแฝงหรอกครับ      หากท่านไม่เข้าใจผมก็ยินดีขอโทษครับ    ท่านปิ๊กครับหากกระทู้นี้พิจารณาแล้วเห็นว่าสร้างความเสียหายให้กับสมาชิกหรือผู้อื่น  ผมยินดีครับ ถอดได้แลย  หนักนิดเบาหน่อยไมเป็นไรครับ หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณ ท่านtames ครับ
ที่มาแสดงความหมายและเจตนาของท่าน มีหลายอย่างที่เราอาจมองไม่เหมือนกัน แตกต่างกัน แต่เราก็สามารถร่วมอยู่ในสังคมเดียวกันได้ ถ้าเรามีความจริงใจ ให้เกียรติซึ่งกันและกัน ผมยึดถือคำที่ว่า "อยู่หลายคนระวังคำพูด อยู่คนเดียวระวังความคิด" เรามีสิทธิคิดก่อนที่จะพูดนะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2005, 11:16:15 AM โดย Watt » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 11:43:37 AM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 12:06:26 AM »

"อยู่หลายคนระวังคำพูด อยู่คนเดียวระวังความคิด" เรามีสิทธิคิดก่อนที่จะพูดนะครับ Grin

Grin คมคับ อ่านแล้วคิดได้เยอะเลยคับ...  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 03:41:34 AM »

ยินดีครับที่คุณthames แสดงการขอโทษออกมา...ผมขออนุญาตนะครับ...สำหรับการโพสท์นั้นหากเราจะกล่าวอ้างใครในทำนองอ้างอิง โดยที่เราไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ก็ควรขออนุญาตอ้างชื่อเค้าก่อนครับเพื่อเป็นการไม่เสียมารยาท และเป็นการเคารพซึ่งกันและกัน ทำนองเดียวกับความคิดเห็นเหมือนกัน คนอื่นอาจจะคิดไม่เหมือนเราก็ได้ นั่นก็คือความคิดเห็นแค่นั้นเองครับ...

แต่คุณออกมาแสดงเจตนาแล้ว....ก็แล้วกันไปเถอะครับ....มาสนุกกับการโพสท์ต่อไป Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2005, 03:43:12 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 07:42:49 AM »

ปืนใหม่แพงก็อย่าซื้อสิครับ   หรือถ้าต้องการจริงๆปืนมือสองยังพอมีให้เลือก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
jeen2126
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 03:25:35 PM »

อยู่หลายคนระวังคำพูด อยู่คนเดียวระวังความคิด"[/fon
ผมว่าถ้า//อยู่คนเดียวระวังความคิด     อยู่กับมิตรระวังวาจา///
ก้อเพราะดีนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2005, 04:30:06 PM »

ยังไม่อาวุโส  ตกใจ ไม่รับหารือ  Grin Grin Grin Grin

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:03:09 PM »

ธุรกิจเกิดจากความต้องการของลูกค้าครับ
หากความต้องการสูงก็จะขายได้มาก
แต่ตรงข้ามกันครับ หากของที่จะขายหาได้ยากหรือมีจำนวนน้อย
ก็จะแพงมากๆเช่นกันครับ
ร่วมด้วยช่วยกันลงขันซื้อของมากๆ อาจจะได้ครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:10:29 PM »

ธุรกิจเกิดจากความต้องการของลูกค้าครับ
หากความต้องการสูงก็จะขายได้มาก
แต่ตรงข้ามกันครับ หากของที่จะขายหาได้ยากหรือมีจำนวนน้อย
ก็จะแพงมากๆเช่นกันครับ
ร่วมด้วยช่วยกันลงขันซื้อของมากๆ อาจจะได้ครับ

รัฐจำกัดจำนวนนำเข้ารายปีครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์