เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้วยพระราชทาน Combat Rifle  (อ่าน 11154 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 04:50:53 PM »

ผมเพิ่งจะลาสิกขามาหมาดๆ หลังบวชได้ 9 วันพอดี  Cheesy Cheesy Cheesyแล้วจะเอา วอลควอทเซ่น ที่ไม่ได้จับมาปีกว่า ไปร่วมแข่งด้วยครับ ช่วงนั้นจะกำลังเรียนหลักสูตรนายทหารใหม่สายแพทย์ คิดว่าไม่น่ามีเวร น่าจะว่าไปแข่งได้ครับ Cheesy Grin Cheesy

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 06:49:41 PM »

Grin Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 06:57:23 PM »

ผมเพิ่งจะลาสิกขามาหมาดๆ หลังบวชได้ 9 วันพอดี  Cheesy Cheesy :

Grin สวัสดีทิดต้น เป็นไงบ้างครับ ภายใต้ร่มผ้าเหลือง Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 08:35:06 PM »

ตอนนี้คลาสที่มีอยู่ อยู่ที่เฮียตี๋ และคุณทุเรียนค่ะ    Smiley   แต่เท่าที่คุยกะเฮียตี๋ อาจจะใช้แบบ unclass. น่ะค่ะ ยกเว้นสำหรับมือใหม่เท่านั้น และคนที่เคยลงมือใหม่ไปแล้วและได้รางวัล ก็ให้ปรับขึ้นมาเป็น unclass นะจ๊ะ    Tongue (ห้ามลงมือใหม่ซ้ำจ๊า)  Wink

คลาสก็แบ่งเหมือน IPSC แต่ไม่มี Grand Master Class เท่านั้นเองจ๊า   หลงรัก

งงเจ้าคะ Huh คือคนที่ไม่เคยแข่งเป็น unclass ส่วนคนที่แข่งแล้วก็ปรับขึ้นมาเป็น unclass อีก

ขอโทษทีค่ะ   Cry  หมายถึงว่าคนที่เคยแข่งไปแล้ว ถ้าไม่พอใจในคลาสของตนที่มีอยู่ ก็จะใช้วิธี ลงสมัครแบบ ไม่มีคลาส แต่ไม่ใช่มือใหม่  Wink  หมายถึงตั้งแต่ C class ขึ้นไปจนถึง M class น่ะค่ะ (ทำคะแนนและเวลาได้เท่าไหร่ ก็อยู่ในคลาสนั้น  ๆ ) เท่ากะว่าจะไม่มีใครรู้ว่าตนจะอยู่คลาสไหน ได้รางวัลหรือเปล่า จนกว่าผลการแข่งขันทั้งหมดจะออกมาค่ะ    Huh เฮ้อ ! พิมพ์ไปพิมพ์มา งงเหมือนกันเลย  Huh

ก่อนอื่น  กติกา IPSC ไม่เคยใช้คำว่ามือใหม่ มือทั่วไป หรือมือโปร   ขอให้ลืมคำเหล่านี้ออกไปก่อน

Class U  ของ IPSC หมายถึง Unclassified  คือผู้ที่ไม่ทราบว่าควรจะให้แข่งขันในคลาสใด
เมื่อไม่ทราบ  จึงจับใส่ Class U ไว้ก่อนครับ
Class U  จึงลงแข่งได้เพียงครั้งเดียว  เพราะเหตุว่าเราทราบคลาสที่จะใส่ให้คุณ หลังผ่านและจบการแข่งขันนั้นแล้ว
นี่เป็นกติกาเหมือนกัน ทั้ง IPSC ปืนสั้น ปืนยาวและลูกซอง

การแข่งขันไรเฟิลครั้งนี้  หากยึดกติกา IPSC จริง ๆ  ทุกคนจะถือเป็น U กันหมด
แต่เนื่องจาก Match Director (คุณตี๋) บอกว่าเคยมีการจัดคลาสกันไว้แล้วจากแม็ชนวมินทร์ปี ๔๗
มาแม็ชนี้  ให้ถือตามคลาสจากแม็ชนั้นเป็นเกณฑ์   ซึ่งสามารถทำได้ครับ
หากใครไม่ได้มาแข่งขันแม็ชนวมินทร์เมื่อปี ๔๗   ก็ถือให้เป็น Class U  หรือตามดุลพินิจของ Match Director

การให้นักกีฬาอยู่ในคลาสใด  นักกีฬาจะต้องทราบก่อนเริ่มยิงแข่งขันครับ
ไม่ใช่หลังแข่งขัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2005, 09:02:06 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 09:00:34 PM »

พี่อ๋องครับ...อยากทราบรายละเอียดรูปแบบการแข่งอีกนิดครับ ใช้เป้าเหล็กipscทั้งหมด? เป้าเหล็กมีสวิง-มีประกันหรือไม่? เพราะถ้าเป้าใหญ่ขึ้น+โล่งๆยิงง่าย  เกมส์จะไปเน้นที่ความเร็วเป็นสำคัญ  ผมจะได้เปลี่ยนอาชีพไปยิงจุดแดง  กากบาทน่าจะหมดยุคคราวนี้ แต่ก็น่าจะสนุกดี...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 09:21:50 PM »

สนามไรเฟิล  ทั้งหมด 7 stages  ใช้กระสุนอย่างน้อย 93 นัด
สนามลูกซอง ทั้งหมด 6 stages ใช้กระสุนอย่างน้อย 96 นัด
Lap  3 stages

สนามไรเฟิล .22 ยิงเพลทเพลทกลมและสี่เหลี่ยม ของ IPSC ขนาด 20cm(ดู Appendix C3)
ส่วนลูกซอง ยิงทั้ง Pepper Popper และเพลท

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 28, 2005, 10:05:38 PM »

เพราะถ้าเป้าใหญ่ขึ้น+โล่งๆยิงง่าย  เกมส์จะไปเน้นที่ความเร็วเป็นสำคัญ  ผมจะได้เปลี่ยนอาชีพไปยิงจุดแดง  กากบาทน่าจะหมดยุคคราวนี้ แต่ก็น่าจะสนุกดี...

ถือว่าเป็นความเห็นส่วนตัว  Smiley 

THANAPOL
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 12:28:22 AM »

สวัสดืครับ. ขออภัยที่เข้ามาชี้แจงช้าไปหน่อย  ผมอ่านข้อความของเพื่อนๆแล้วยังงงๆอยู่เหมือนกันแต่จะพยายามชี้แจง . ผมได้มีโอกาสปรึกษากับคณะกรรมการของสมาคมฯแล้ว  คำอธิบายของคุณอ๋องในคำตอบที่33ถือว่าน่าจะเป็นบทสรุปได้เกี่ยวกับเรื่องการจัดคลาส. ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลเดิมที่มีอยู่เพื่อนำมาใช้ประกอบดุลพินิจในการชี้แจงเกี่ยวกับคลาสของนักกีฬาทุกท่านที่เคยร่วมการแข่งขันกันมาขอให้ทุกท่านสบายใจได้และจะแจ้งให้ทราบในเร็วๆนี้ (ก่อนการแข่งขันในครั้งนี้) ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวต่อท้ายหน่อย.  การแข่งขันในครั้งนี้ถือเป็นเรื่องที่ดีที่ทางสมาคมฯได้เริ่มเข้ามาดำเนินการจัดการการแข่งขันผมคิดว่าในอนาคตข้างหน้าเกมส์จะมีความเป็นมาตรฐานมากขึ้น  ไม่แน่นะ.อาจจะมีนักกีฬาไทยไปสร้างชื่อเสียงกับเกมส์แข่งขันระดับนานาชาติก็ได้.....คนนั้นอาจเป็น  คุณ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 04:44:53 AM »

Grin การแข่งที่สนามนวมินทร์ปีที่แล้ว ผมอยู่คลาส C ครับ Grin

poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 09:12:22 AM »

แฮะ แฮะ  Cheesy แล้วกระผมอยู่คลาสไหนละคร้าบบบบบ ช่วยเช็คให้ทีนะจ๊ะน้องปูจ๋า Wink Wink

พี่สกายอยู่คลาส C จ้า.................... Cheesy โชคดีนะคะพี่  Wink

poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 09:17:09 AM »

ก่อนอื่น  กติกา IPSC ไม่เคยใช้คำว่ามือใหม่ มือทั่วไป หรือมือโปร   ขอให้ลืมคำเหล่านี้ออกไปก่อน

Class U  ของ IPSC หมายถึง Unclassified  คือผู้ที่ไม่ทราบว่าควรจะให้แข่งขันในคลาสใด
เมื่อไม่ทราบ  จึงจับใส่ Class U ไว้ก่อนครับ
Class U  จึงลงแข่งได้เพียงครั้งเดียว  เพราะเหตุว่าเราทราบคลาสที่จะใส่ให้คุณ หลังผ่านและจบการแข่งขันนั้นแล้ว
นี่เป็นกติกาเหมือนกัน ทั้ง IPSC ปืนสั้น ปืนยาวและลูกซอง

การแข่งขันไรเฟิลครั้งนี้  หากยึดกติกา IPSC จริง ๆ  ทุกคนจะถือเป็น U กันหมด
แต่เนื่องจาก Match Director (คุณตี๋) บอกว่าเคยมีการจัดคลาสกันไว้แล้วจากแม็ชนวมินทร์ปี ๔๗
มาแม็ชนี้  ให้ถือตามคลาสจากแม็ชนั้นเป็นเกณฑ์   ซึ่งสามารถทำได้ครับ
หากใครไม่ได้มาแข่งขันแม็ชนวมินทร์เมื่อปี ๔๗   ก็ถือให้เป็น Class U  หรือตามดุลพินิจของ Match Director

การให้นักกีฬาอยู่ในคลาสใด  นักกีฬาจะต้องทราบก่อนเริ่มยิงแข่งขันครับ
ไม่ใช่หลังแข่งขัน

ขอบคุณค่ะพี่อ๋อง ที่ให้ความกระจ่างขึ้น ค่อยหายงงขึ้นมาหน่อย  Huh

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 04:25:20 PM »

แฮะ แฮะ  Cheesy แล้วกระผมอยู่คลาสไหนละคร้าบบบบบ ช่วยเช็คให้ทีนะจ๊ะน้องปูจ๋า Wink Wink

พี่สกายอยู่คลาส C จ้า.................... Cheesy โชคดีนะคะพี่  Wink

Cry Cry Cry จ้า ขอบใจนะจ๊ะ Cry Cry Cry

sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 08:09:54 PM »

แสดงว่าแบบสนามเสร็จแล้ว+มีเป้ายิงให้ล้มได้ด้วยทั้งลูกซองและ.22 อยากให้มีประกาศแข่งขันบนหน้าเวปthpsaด้วยคร้าบ
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 09:15:53 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ยินดีกับท่านนาจาครับ
 หลงรัก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 09:22:29 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ยินดีกับท่านนาจาครับ
 หลงรัก
ขอบคุณครับ Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์