เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:15:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 154
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คติเตือนใจประจำวัน  (อ่าน 308466 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #255 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:14:14 PM »

ซ้ำหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ

ยังไม่รวย จ่ายอย่างรวย จะไม่รวย
ยังไม่จน จ่ายอย่างจน จะไม่จน

ขอบคุณครับ

ไม่ซ้ำ มีความหมายดีด้วย พี่พราน

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #256 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:08:19 PM »

ไม่ยืนหยัดคงไม่รู้ว่ามีแรง ไม่ถูกแซงคงไม่รู้ว่าช้าไป

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #257 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 09:46:13 PM »

..... อาภรณ์ที่ใช้คลุมกายมิจำเป็นต้องสวยและราคาแพง  ขอเพียงให้ความอบอุ่นและมิให้อุจจาดตาก็น่าจะเพียงพอ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #258 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:25:39 AM »

นมัสการ หลวงพี่แจ็ค สาธุ

ชีวิตคนนี้กระไร ใช่บะหมี่
จะได้มีกึ่งสำเร็จ เสร็จสมหวัง
ต้องต่อสู้และกระทำ ด้วยกำลัง
อย่าไปหวังให้โชคช่วย สู้ด้วยใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2007, 11:28:35 AM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #259 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:21:18 PM »

ผมชอบภาพของคุณแจ๊คมาก จากวัดหนองป่าพง

ขอสอบถามว่า ศิษย์สายหลวงปู่ชา หรือครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #260 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:14:31 PM »

ผมชอบภาพของคุณแจ๊คมาก จากวัดหนองป่าพง

ขอสอบถามว่า ศิษย์สายหลวงปู่ชา หรือครับ

...... ขอบคุณนะครับผมที่ชม  มีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลยครับ  ภาพชุดวัดหนองป่าพงนั้น  ผมเอามาจากในเน็ทครับผม  ไม่เคยไป  เพียงเข้าไปหาข้อมูลเอาไว้คุยกับคุณ วุ้นเส้น harusame ในเว็บเราอ่ะครับผม  วัดท่านผมยังไม่เคยได้ไปเลยครับ  แต่จากวัตรปฏิบัติของท่านใคร ๆ ที่ไหนก็รู้จักและเลื่อมใสครับผม ..............

............. นี้เป็นอัฐิของท่านที่กลายสภาพเป็นอย่างที่เห็น  ..... มหัศจรรย์ไปอีกแบบ ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #261 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:22:53 PM »

ศิษย์สายหลวงปู่มั่น

กราบไหว้ได้สนิทใจครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #262 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:29:16 PM »

...... สาธุ ..... ไม่อยากคิดว่าเป็นอะไรนะขอรับ  กระผมพยายามที่จะโพสต์ภาพอัฐิที่กลายสภาพของท่านหลวงปู่ชา  ผมพยายามแล้วพยายามอีกก็ไม่สามารถโพสต์ได้  จนต้องยกมือไหว้ขออนุญาตท่านว่า เป็นการแพร่บุญญาปาฏิหารย์ของท่านให้ขจรขยาย  เป็นการแพร่วัตรปฏิบัติของท่านให้ชนรุ่นหลังได้รับรู้ รับทราบ  จากนั้นก็ลองทำใหม่ก็สำเร็จ  (ขนลุกตลอดเวลาที่พิมพ์)  การทำอะไรเกี่ยวกับ IT สามารถที่จะวิเคราะห์และวิจารย์เป็นอย่างอื่นได้มากมายหลายวิธี  แต่ตัวกระผมในเวลานี้ขออนุญาตไม่คิดเป็นอย่างอื่น  ขอรับ  ..... เป็นความเชื่อส่วนตัวโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านและวิจารย์ ........ ด้วยความเคารพ ............ สาธุ ด้วยบุญบารมีวัตรปฏิบัติของหลวงปู่ ขอจงดลบันดาลให้พวกเราในเว็บนี้จงเจริญด้วยทรัพย์สมบัติ  สุขภาพสมบัติ  จิตรบริสุทธิ์สมบัติ ด้วยเทอญ ......... สาธุ .....   พร้อมกันนี้มีของมาฝากให้กับท่าน "ทัดมาลา"  ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #263 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:40:05 PM »

....... ท่านทัดมาลาครับ  กระทู้ก่อนหน้านี้กระผมพิมพ์เสร็จยังไม่ทันกดกระทู้  เครื่องก็เกิด Error ยังไม่ทันโพสต์  แต่พอเข้ามาอีกทีกลับเป็นว่ามีภาพและข้อความที่ผมพิมพ์ไว้ขึ้นมาเต็มหมดเลย  ขณะพิมพ์นี้ผมอยู่บ้านคนเดียว  หนีงานมาทานข้าวแล้วก็เข้าเน็ท  ขนลุกหมดเลยจริง ๆ ครับผม กระทู้นี้คงต้องโพสต์ดอกบัวบูชาท่านด้วยแล้วครับผม ....... สาธุ ......

....... ขอบูชาองค์หลวงปู่ชา ผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ  เป็นที่พึ่งด้านบุญบารมีให้กับผู้ทีกราบไหว้แลศรัทธา  ขอท่านเป็นส่วนต่อเชื่อมสิ่งที่ไม่สามารถเข้าถึงได้หรือไปไม่ถึง  ขอให้พบความสำเร็จ ความสุข  ความสมบูรณ์  ความเจริญจงเพิ่มพูนยิ่ง ๆ ขึ้นไป ............  สาธุ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2007, 01:42:38 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #264 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:45:47 PM »

สาธุการครับ

อนุโมทนา แก่การอันทำไปเพื่อต่ออายุพระพุทธศาสนาครับ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #265 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:50:39 PM »

ทำให้ดีที่สุด แต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง   Cheesy

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #266 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:05:06 PM »

...... อย่ากลัวที่จะล้ม   แต่ทุกครั้งที่ลุกมีอะไรติดมือขึ้นมาบ้าง .....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #267 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:30:43 PM »

ขอบูชาองค์หลวงปู่ชา ผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ  เป็นที่พึ่งด้านบุญบารมีให้กับผู้ทีกราบไหว้แลศรัทธา  ขอท่านเป็นส่วนต่อเชื่อมสิ่งที่ไม่สามารถเข้าถึงได้หรือไปไม่ถึง  ขอให้พบความสำเร็จ ความสุข  ความสมบูรณ์  ความเจริญจงเพิ่มพูนยิ่ง ๆ ขึ้นไป ............  สาธุ .....

สาธุ ......

ตราบใดที่ทะเลยังมีคลื่น
อย่าคาดหวังความราบรื่นบนเส้นทางแห่งชีวิต

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #268 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 12:08:21 PM »

..... ขณะที่พัฒนาผู้อื่น  จงถามตนเองว่าพัฒนาไปได้ถึงไหนแล้ว .......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #269 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 07:34:46 PM »

..... ศึกษาความผิดพลาดของผู้อื่น  จะได้ไม่ต้องมาเรียนรู้จากความผิดพลาดของตัวเอง .......

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 154
  พิมพ์