เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:39:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ความรู้ข้าพเจ้าช่างน้อยนิด ขอผู้รู้ให้ความกระจ่างหน่อยครับ +++  (อ่าน 3679 ครั้ง)
J38
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:30:05 PM »

ตอนนี้ภรรยาผมมีปืนอยู่ 1 กระบอก(ถูกต้องตามกฏหมาย) และเป็นชื่อของภรรยาด้วยครับ และถ้าผมต้องการมี/ใช้(เช่นใช้ไปสนามยิงปืน)ปืนกระบอกเดียวกันนี้อยากถูกกฏหมายด้วยต้องทำอย่างไรครับ...

ขอบคุณครับ...

___________________________________________________________ _______________________________________

"++ะไรก็ได้ถ้าใจปราถนา อยากจะได้มาต้องฝ่าต้องทนทดลอง บางครั้งก็ชื่น บางครั้งกลืนน้ำตานอง ต้องฝันให้ไกลแล้วก็ไปให้ถึง++
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:41:04 PM »

เอาภรรยาไปด้วยครับ

Sea_Egle
Full Member

คะแนน 5

...เสียชีพ อย่าเสียสัตย์...

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:42:34 PM »

...คงต้องโอนเป็นชื่อของพี่ หรือมิฉนั้นก็คงต้องให้ภรรยา พี่ พาปืนให้พี่ยิงที่สนามมั้งครับ... Grin  รอผู้รู้มาตอบให้ครับ  ช่วย ยก... Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:47:02 PM »

ตอนนี้ภรรยาผมมีปืนอยู่ 1 กระบอก(ถูกต้องตามกฏหมาย) และเป็นชื่อของภรรยาด้วยครับ และถ้าผมต้องการมี/ใช้(เช่นใช้ไปสนามยิงปืน)ปืนกระบอกเดียวกันนี้อยากถูกกฏหมายด้วยต้องทำอย่างไรครับ...

ขอบคุณครับ...
ตอบอย่างความรู้น้อยนิด..ถ้าท่านต้องการมีและใช้ปืนกระบอกนี้อย่างถูกกฎหมาย ท่านก็โอนมาเป็นชื่อท่านซิครับ...ถ้าท่านนำพาอาวุธปืนของภรรยาท่านไปสนามซ้อม เคราะห์หามยามร้ายโดนตรวจค้นพบอาวุธปืนของภรรยาท่านก็เจอข้อหาครอบครองอาวุธปืนโดยมิได้รับอนุญาต(ปืนผิดมือ) และข้อหานำพาอาวุธปืนไปในเมืองหรือทางสาธารณะโดยมิมีเหตุอันควร..
..แต่ถ้าโอนเป็นชื่อท่านแล้วก็เจอข้อหานำพาอาวุธปืนไปในเมืองหรือทางสาธารณะโดยมิมีเหตุอันควร..
  ถ้าไม่มี ป12. ก็ยุ่งหน่อยเพราะ
            มาตรา 8 ทวิ(1) ห้ามมิให้ผู้ใดพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมือง หมู่บ้าน หรือทางสาธารณะโดยไม่ได้รับใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว เว้นแต่เป็นกรณีที่ต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์
ผู้ใดฝ่าฝืนมาตรา 8 ทวิ วรรคหนึ่ง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปีหรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:55:58 PM โดย mosino » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Arkom46
Full Member

คะแนน 0

จะตายเมื่อไรก็ไม่รู้ ใช้ชีวิตที่มีอยู่ให้มีค่า

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 06:20:09 PM »

เอาอีกกระบอกครับ..ไม่ต้องไปรบกวนท่าน(เมีย) หัวเราะร่าน้ำตาริน
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 06:38:08 PM »

เอาปืนไป(ชื่อเมีย) แต่ไม่เอาเมียไปโดนจับขึ้นมาก็ โดนข้อหาผิดมือ+นำพาอาวุธ อีกกระทง

ทางแก้เอาเมียไปด้วย หรือไม่ก็โอนปืน(ชื่อเมีย)เป็นชื่อตัวเองซะ หรือไม่ก็ซื้อใหม่อีกกระบอกเป็นชื่อตัวเองจบ
  แต่ถึงจะเป็นชื่อคุณเอง โดนจับขึ้นมาก็ผิดอยู่ดี(นำพาอาวุธ) ทางที่ดีจะชื่อไครไม่สำคัญอย่าให้โดนจับเป็นดีที่สุด
  มิเช่นนั้นแล้ว จะต้องปวดหัวพอสมควรเลยเวลาโดนจับขึ้นมา เสียเวลาที่สุด
 ขอให้โชดดีครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:14:54 AM »

พกเมียไปด้วยครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:55:29 AM »

เอาอีกกระบอกครับ..ไม่ต้องไปรบกวนท่าน(เมีย) หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถูกต้องแล้วครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:31:23 PM »

พกเมียไปด้วยครับ... Grin
จบ Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:39:52 PM »

หาเรื่องซื้ออีกหนึ่งกระบอกในชื่อทะเบียนท่านจขกทก็ดีนะครับ Grin Grin
victor-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:43:18 PM »

ต้องเอาภรรยาไปด้วยครับ หมดสิทธิ์อ้างว่าไปยิงปืนแล้วแว่บ.... ม่ายงั้นก็โดนเรื่องปืนผิดมือ

“A bullet always tells the truth”
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:49:37 PM »

หาเรื่องซื้ออีกหนึ่งกระบอกในชื่อทะเบียนท่านจขกทก็ดีนะครับ Grin Grin

...ถูกต้องนะครับ ซื้อใหม่ 1 กระบอกเป็นชื่อตัวเอง...แล้วก็โอนของภรรยา มาเป็นของท่านอีก 1 ได้ทีเดียว 2 กระบอก...เวลาไปสนามก็ไม่ต้องเอาภรรยาไปด้วย...เสร็จแล้วจะได้มีเวลา แว๊บไปที่อื่นได้ 55555....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:54:59 PM »

Cheesy หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอาภรรยาไปด้วยครับ
พาหรือพก ภรรยาไปครับ ขออนุญาติ(แซว) หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าไม่เอาไปถูกจับ ฮิ ฮิ ..ฮา หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:57:10 PM โดย AZI » บันทึกการเข้า

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:05:18 PM »

เอ่อ....ภรรยาที่พาไป..จะต้องเป็นภรรยาคนที่มีชื่อในทะเบียนปืนนะครับ

ด้วยความเคารพครับ
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:17:31 PM »

หลงรัก หลงรัก

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์