เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:24:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเป็นบทเรียนมาเล่าให้ฟังเกียวกับอาวุปื่นทีเราเจตนาดีแต่โดนจับ  (อ่าน 4706 ครั้ง)
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:06:35 PM »

อืมม..งง..
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:11:20 PM »

Huh  Huh

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
od-ch
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:23:59 PM »

คุณกระป๋อง  ครูไม่ใหญ่  แปลซะเห็นภาพชัดเจน  เหมือนนั่งอยู่ในเหตุการณ์เลย
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:30:58 PM »

ผมว่านะ ถึงจะหลุดจากคดีได้ก็คงจะเสียหลายตังละครับ

มหาทองดี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:37:14 PM »

1.ผมขอระหว่างการประกันตัวสู้คดีในชั้นศาลเกียวกับคดีร่วมกันปล้น
        ขณะนี้คุณกำลังอยู่ระหว่างการประกันตัวสู้คดีในชั้นศาลเกียวกับคดีร่วมกันปล้น

2.แต่จริงแล้วผมทีบ้านมีเงินพอสมควรอยู่แล้ว
       บ้านคุณพอมีฐานะ

3.สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือผมไปนั้กินในร้านอาหารแห่งหนึ่ง
       คุณกับพวกเข้าไปนั่งกินอาหารในร้านอาหารแห่งหนึ่ง

4.พอนั้งกินสักพักก็เกินมีการไม่ชอบพอกันและเกิดมีเรื่องกันขึ้น
       พอเหล้าเข้าปากเกิดทะเลาะกันเอง หรือทะเลาะกับโต๊ะข้างๆ หรือทะเลาะกับเจ้าของร้าน งง

5.ส่วนตัวผมไปรู้จักกับคนที่นั้งในโต้ะนั้น
       อันนี้ไม่รู้เรื่อง       

6.เป็นครังที่สองไม่รู้จักกับคนที่นั้งเท่าไร
       นี่ก็ยิ่งไม่รู้เรื่องหนักเข้าไปอีก

7.ในระหว่างนั้นเกิดมีการยิงปื่นขึ้นฝ้ากันขึ้นจรงแล้วเกิดจากเสียงปื่นที่โต้ะผมนั้งนั้นเอง
       คนที่นั่งในโต๊ะกับคุณคนหนึ่งชักปืนมายิงขึ้นฟ้า แสดงว่าร้านอาหารแบบโอเพ่นแอร์ หรือยิงทะลุหลังคา อันนี้พอเข้าใจ

8.ระหว่างนั้นเองชายที่นั้งในโต้ะผมได้ชักอาวุปื่นสั้นมาอีก 4 กระบอก
       พวกที่นั่งในโต๊ะคุณอีก 4 คน งัดปืนขึ้นมาวางบนโต๊ะ  แสดงว่าในวงเหล้ามีอย่างน้อย 6 คน

9.ระหว่างนั้นเองผมได้ลุกเพื่อจะขึ้นรถกลับบ้าน
       พอเห็นอย่างนั้น หรือว่านั่งไปสักพักคุณ ขอตัวกลับ

10.แต่แล้วระหว่างทีจะออกจากปีตูมีคนที่นั้งในโต้ะผมถือปื่นลูกซองจู่โจมเข้ามาผมบอกว่าจะทำอะไรและเอามือปัดปื่นที่เขาถือเพระเขากำลังจะยิงใส่คนในร้าน
       ระหว่างเดินออกมาเจอคนถือปืนคุมเชิงอยู่ แสดงว่ามากัน 6 คน พร้อมอาวุธปืนครบมือ หรือว่าหมอนี่จะเข้ามายิงใส่กลุ่มคุณ อันนี้ก็งง

11.ระหว่างเหตการณ์ที่เกินขึ้นมีคนเจ็บ 1 คนคือโต๊ะทีมีเรื่งกับโต๊ะผมและตำรวจออกหมายจับผมในคดีร่วมกันปล้น
        อันนี้มั่วสุดๆ มันยิงกันตอนไหน หรือว่ามีการทำร้ายกันตอนไหน หรือว่าคุณปัดปืนเขาแรงไปหน่อยจนเขาได้รับบาดเจ็บ งง

แล้วทำไมเจ้าหน้าที่ตั้งข้อหาปล้น ผมไม่เห็นมันเข้าข่ายคำว่าปล้น ตามประมวลกฏหมายอาญา ตรงไหน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:40:53 PM »

แล้วมันเป็นร่วมกันปล้นตรงไหนครับ  Huh ??
ฟังดูเป็นพยามฆ่ามากกว่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ปล.ถ้าไม่ได้ คุณกระป๋อง  ครูไม่ใหญ่ แปลนี่ ผมยังงมอยู่เลยครับ
แปลยากจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:03:13 PM »

ผมอ่านแล้วไม่งง...แต่แปลกใจที่ไปกินอาหารแล้วทำไมมีปีนหลายคน..(ไม่ได้คิดอย่างที่เจ้าหน้าที่ฯ ตั้งขอหานะ )
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:11:46 PM »

ตกใจ เอ่อ....ถ้าวงที่ผมไปนั่งกินอยู่ด้วย ถึงขนาดมีคนไม่ตำกว่า 4 คนพกปืนตลอดอย่างนี้ ผมขอลาออกจากวงครับ  ตกใจ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:15:09 PM »

อ่านหลายๆรอบพอเข้าใจเหตุใดถึงโดยข้อหาร่วมกันปล้น

สรุป ตอนออกจากร้านคนในกลุ่มรวมถึงเจ้าของกระทู้ด้วย ยังไม่ได้จ่ายค่าอาหาร ค่าเครื่องดื่ม และ ค่าเสียหายภายในร้าน เจ้าของร้านน่าจะเป็นคนแจ้งความครับ

ฟันธง.........
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:29:09 PM »

เจ้าของเรื่องหายไปไหนแล้วปล่อยให้สมาชิกเดาแปลกันอยู่ได้ ออกมาเล่าอีกทีเอาแบบช้าๆชัดๆอีกที.....

เรารักในหลวง
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:51:34 PM »

ข้อ "เท็จ" และข้อ "จริง" ครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
CCCF14
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 04:55:36 PM »

เชื่อได้ว่าเหตุเกิดในที่อโคจร แต่จากข้อมูลที่เล่าข้อหาร่วมกันปล้นฯ ห่างจากพฤติกรรมที่เกิด  ต้องรบกวนท่าน จขกท.  ช่วยขยายรายละเอียดของเหตุการณ์  วัน เวลา สถานที่ ในบทเรียนเพิ่มเติมด้วยครับ 
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 05:02:58 PM »

....เกมส์ปริศนาปุจฉา....เหรอครับ :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 05:20:06 PM »

ผมคิดว่านอกจากยิงปืนขึ้นฟ้า(หรือว่าฝ้าเพดานตามที่คุณกระป๋องยังไม่แน่ใจอยู่  แหะ แหะ คุณกระป๋องแปลได้ดีครับ ตอนแรกอ่านของเจ้าของกระทู้ผมยัง งงๆเลย Grin ) น่าจะมีเพิ่มอีกนิดครับ คือนอกจากยิงปืนแล้วน่าจะมีการหยิบอะไรติดไม้ติดมือไปด้วยนะ เพราะที่ฟังมาน่าจะเป็นโต๊ะของคนเล่าเริ่มก่อนแต่ต้องไปเอาลูกซองมาเพิ่มเลย แสดงว่าฝ่ายตรงข้ามน่าจะมีอะไรพิเศษ พอข่มขวัญด้วยลูกซองเสร็จก็ยึดของพิเศษฝ่ายตรงข้ามมา แล้วก็ตำรวจก็ตามไปจับและแจ้งคดีร่วมกันปล้น เอาละเดาแค่นี้ละกันเดี๋ยวเจ้าของเรื่องคงมาเล่ารายละเอียดให้พวกเราฟังละ คงกระจ่างมากขึ้น
             แต่เรื่องนี้มีข้อคิดนะครับ การพกปืนไปกินเหล้าต้องมีเรื่องแน่นอน ผมเห็นหลายต่อหลายครั้งละ เพื่อนผมคนนึงเป็นตำรวจเวลากินเหล้าชอบเอาปืนมาควงขู่คนโต๊ะอื่นที่เขม่น หลังๆไม่พอใจก็จ่ายเงินแล้วออกมายิงปืนเล่นหน้าร้านเค้าอีก ปัจจุบันก็ออกราชการไปแล้วตามความคาดหมายของพี่ๆที่กินเหล้าด้วย พี่ๆเค้าให้ความเห็นว่าคนที่ชอบเล่นปืนมักติดนิสัยเวลาเมาต้องเอาปืนมาเล่นอีกเป็นไปได้ไม่ควรไปกินด้วย แล้วก็เป็นจริง

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
niss culb
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 05:26:55 PM »

ยังงงอยู่ดีครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์