เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเป็นบทเรียนมาเล่าให้ฟังเกียวกับอาวุปื่นทีเราเจตนาดีแต่โดนจับ  (อ่าน 4755 ครั้ง)
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:53:08 AM »

งงด้วย.............ชอบ"คุณกระป๋อง"แปล .....ขอบคุณครับ Smiley

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:04:03 AM »

อย่างน้อยคุณ กระป๋องก็เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ แปลได้อย่างลงตัวจริงๆเลยครับ Grin
Piyawat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:16:19 AM »

ผมอ่านแล้ว เดาว่าเพื่อน 4 คน ควักปืนสั้นออกมา แต่พอคนเล่าจะกลับออกประตูไป คงมีเพื่อนในโต๊ะไปหยิบลูกซองจากรถเข้ากะยิงถล่ม เลยสวนทางกับผู้เล่าที่ประตู คงไม่พกลูกซองไปนั่งกินข้าวด้วย เดาเอาครับ
 Grin

kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:35:38 AM »

ร่วมด้วยช่วยกันงง

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:38:50 AM »

สถานที่อโคจรคับ...

ไม่ควรเข้าไป...

เพื่อนอย่างนี้ก็ไม่น่าคบคับ...(ไม่ยักมีโลโก้ส่ายหน้า)...:Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:40:09 AM »

ผมอ่านแล้ว เดาว่าเพื่อน 4 คน ควักปืนสั้นออกมา แต่พอคนเล่าจะกลับออกประตูไป คงมีเพื่อนในโต๊ะไปหยิบลูกซองจากรถเข้ากะยิงถล่ม เลยสวนทางกับผู้เล่าที่ประตู คงไม่พกลูกซองไปนั่งกินข้าวด้วย เดาเอาครับ
 Grin

ผมกลับเดาว่าลูกซองสั้นคับ...
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:28:44 PM »

ผมว่ายังขาดระเบิดมือกับปืนต่อสู้อากาศยานไปอีกนิดนะ.....อะไรจะปานนั้น Wink

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
victor-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:37:10 PM »

อ่านเนื้อความของเจ้าของกระทู้แล้วงงครับ เหมือนกับว่ายังตื่นเต้นไม่หาย แต่ขอบคุณ คุณกระป๋องที่ช่วยแปลซึ่งทำให้ผมเข้าใจขึ้นมาบ้าง ยังไงก็เอาใจช่วยครับให้เรื่องจบด้วยดี แต่ขอถามหน่อยเถอะคุณกับเพื่อนๆ ก๊วนนี้ชอบไปกินเหล้าแถวไหนหรือครับ จะได้จำไว้............

“A bullet always tells the truth”
victor-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:41:37 PM »

อีกคำถามนึง แล้วชักออกมาขู่อย่างนี้ไม่กลัวจะโดนล่อก่อนหรือครับ.....เป็นห่วง  Grin Grin Grin

“A bullet always tells the truth”
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:50:45 PM »

Smiley  ต้องขอขอบคุณ คุณกระป๋อง มากครับ.

การบอกเล่าเพื่อเป็นอุทหรณ์ .. สาระที่มักทำขาดหายไป  คือ
     สถานที่ (ร้าน ถนน ตำบล อำเภอ จังหวัด ที่พอให้คนอ่านทราบว่าอยู่ที่ใด) และวัน.. เวลา .

เพื่อนคอปืนท่านใด ที่ได้เก็บตก นำเรื่องมาเล่า  อย่าลืม วันเวลา และสถานที่ นะครับ.  Smiley

thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 12:56:03 PM »

อ่านเนื้อความของเจ้าของกระทู้แล้วงงครับ เหมือนกับว่ายังตื่นเต้นไม่หาย แต่ขอบคุณ คุณกระป๋องที่ช่วยแปลซึ่งทำให้ผมเข้าใจขึ้นมาบ้าง ยังไงก็เอาใจช่วยครับให้เรื่องจบด้วยดี แต่ขอถามหน่อยเถอะคุณกับเพื่อนๆ ก๊วนนี้ชอบไปกินเหล้าแถวไหนหรือครับ จะได้จำไว้............

......อ่านแล้วมันจุกคอดีครับ..หึ ๆ ๆ.....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:18:49 PM »

Grin  อ่านแล้ว งง และ ก็งง 

อ่านแล้วให้คิดถึง กระทู้ใน พันทิพ ที่เด็กอายุไม่กี่ขวบ เพิ่งหัดเล่นเนต ตั้งกระทู้ ให้ผู้ใหญ่ ทะเลาะกันเกือบตาย

ถ้าไม่ใช่ ก็ขออภัย จขกท ด้วย  ลองเรียบเรียงใหม่ เหมือนคนโต เขาเล่าเรื่องให้ฟังหน่อยซิครับ

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:23:13 PM »

อ่านแล้วเสียว....... เล่นพกปืนกินข้าว+เหล้ากันแบบนี้ คงจะมีกร่าง+จำอวดเลยมีเรื่องกับโต๊ะอื่นๆ สำหรับจขกท ถ้าสืบพยานได้ว่ามานั่งเฉยๆ+จะกลับก่อน+ปัดปืนโดยมีเจตนาดี ผมว่าน่าจะรอดครับ แต่เพื่อนคุณทั้ง4คนที่มีปืนและอยู่ในเหตุกาณ์ต้องให้การสนับสนุนคุณด้วยตามที่คุณบอกมาครับ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:38:01 PM »

ถ้าไปกับเพื่อนแล้วพกปืนไปขนาดนั้นผมว่าถ้าเป็นผมหัวใจผมคงจะพองโตทำตัวเหมือนอึ่งอ่าง
เที่ยวมองหน้าเขาไปเรื่อยกินเหล้าแล้วร้องเพลงดังๆ หัวเราะร่าน้ำตารินแล้วตบท้ายด้วยเบ่งกินฟรี น้ำลายหก
ป.ล. ผมไม่เท่าไหร่หรอกแต่เพื่อนผมมันเยอะ Grin (หุหุพิมย์ขำๆนะครับ เยาะเย้ย)

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:58:34 PM »

" โดนข้อหาร่วมกันปล้น เพราะที่บ้านมีเงินพอสมควร " ถ้าฝ่ายคุณมีปืนแค่กระบอกเดียว และปืนไม่ลั่น ฝ่ายตรงข้ามไม่บาดเจ็บ ก็คงไม่โดนสักข้อหาเลย......ใช่มั้ยครับ

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์