เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:33:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนเผื่อคนอื่นใช้กลุ้มใจจัง  (อ่าน 3156 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 10:45:05 PM »

Smiley 
      ให้เวลากับมารดาเพิ่มขึ้นอีกนิด ครับ แนะนำท่านคุ้นเคย
      กับ Colt .๓๘๐  จะง่าย และสะดวกที่สุด .
      ใช่ว่า ปืนกระบอกใหม่ จะใช้ง่ายกว่า ที่มีอยู่นะครับ ยิ่ง คิดจะใช้ ออโต.ด้วยแล้ว

.๓๘๐ นิ่มนวล ขึ้นลำเข้าเซฟ ฝึกสอนเท่าให้เข้าใจกฎแห่งความปลอดภัย
       ถ้าจะยิงให้ปลดเซฟ แล้วเหนี่ยว  ยิงเสร็จ เข้าเซฟ  แล้วโทรศัพท์เรียก ๑๙๑  Smiley

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 07:02:40 PM »

ผมขอบคุณทุกๆท่าน Grinปัญหาหนึ่งที่ผมเจอมาตลอดตั้งแต่เริ่มเล่นปืน(ปี2528)ก็คือคนในครอบครัวมองว่าหมกหมุ่นกับสิ่งที่เป็นอันตรายและมีความสำคัญน้อยมากในชีวิตประจำวันในซึ่งผมก็พยายามอธิบายมายี่สิบปีแล้วสามารถพาพ่อไปยิงปืนได้1ครั้งแม่3ครั้งภรรยา3ครั้ง(คนนี้บังคับ)เนื่องจากมุมมองของแต่ละคนจะมองโลกต่างกันพูดมากก็หาว่าเรามองโลกในแง่ร้าย ในส่วนตัวผมเองซื้อปืนทีไรก็จะคล้ายๆเดิมตลอดคือเป็นพวกcompackหรือsub.เพราะผมไม่เน้นไปยิงเล่นหรือกีฬาแต่เน้นพกพาซึ่งหลายครั้งก็ทำให้อุ่นใจแม้จะไม่เคยต้องยิงสักครั้ง ขนาดเมื่อสองเดือนที่ผ่านมาวัยรุ่นมันไล่ซัดกันด้วยเก้ากับสิบเอ็ดท่ามกลางคนเป็นร้อยมีคนโดนลูกหลงตายห่างจากบ้านไปแค่ห้าสิบเมตรทุกคนในบ้านยังรู้สึกว่าเรื่องไกลตัว ส่วนผมน่ะมองว่ากำลังเจ้าหน้าที่ไม่พอและความเด็ดขาดของกฏหมาย ซักวันคงได้มีไอ้พวกวัยรุ่นบุกเข้าปล้นเหมือนสมัยก่อนแน่ Angry ตำรวจบอกว่าปืนที่มันใช้กันน่ะเดี๋ยวนี้ไม่ใช่ประเภทลูกซองสั้นกระจอกๆหรอกครับเดี๋ยวนี้มันลงขันกันซื้อปืนดีๆไว้กองกลางเวลาใครมีเรื่องก็เอาไปใช้ ที่พล่ามมายาวเพราะอึดอัดใจในมุมมองของคนอื่นจะปล่อยตามเวรกรรมก็ไม่ได้ Cry Cry Cry
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 06:03:47 PM »

... ใช่ที่คุณแม่ไม่ชอบ M.60 หรือเปล่าครับ (ไม่แน่ใจกระทู้ใหนสักอันนี่ล่ะ) ...

ปืนออโตผมว่า Glock ใช้ง่ายสุดครับ แค่บอกว่าขึ้นลำแล้วยิงอย่างเดียว ไกก็ไม่หนักมาก สำคัญสุด ๆ แค่นิ้วไม่เข้าโกร่งไกเมื่อไม่ยิงเท่านั้น ... ปัญหาของปืนออโตคือถ้าด้ามไม่ถนัด แก้ไขได้ไม่มากครับ (ทำได้แต่ให้อ้วนขึ้น)

แต่เนื่องจากที่บ้านเป็นมือไม่ยอมฝึก ผมว่าไม่ใช่ลูกโม่ ก็ต้องลูกซองครับ ...

เนื่องจากพิจารณาจากสภาวะแวดล้อมแล้ว น่าจะจำเป็นครับ (ก่อนใช้ปืนควรใช้วิธีอื่น ๆ ด้วย เช่นเสริมรั้ว เสริมสัญญาณ เสริมกล้องวงจรปิด และเสริมโทรศัพท์ที่กดง่าย ๆ ด้วย)

๑. ปืนลูกโม่ เล็ก ๆ เบา ๆ ในตระกูล J ของสมิธฯ มีทั้ง .38 และ .22 ... ผมเห็น M.351 ในหนังสือ ดูแล้วสวยงามน่ายิงครับ (.22 แม็กนั่ม)

๒. ปืนลูกซอง แบบกึ่งออโต ท่าจะดี โหลดลูกไว้ ไม่ต้องขึ้นลำ บอกคนที่บ้านว่า ถ้าต้องยิง ก็ดึงคันรั้งก่อน แล้วยกปากลำกล้องไปทางเป้าหมาย เอารักแร้หนีบปืนไว้ ยิงได้กี่นัดก็ว่าไป ... ตอนคุณ J กลับบ้านมา ก็มาตรวจทีว่ามีใครแอบขึ้นลำไว้หรือเปล่า ...

ที่บ้านผมก็ไม่มีใครสนใจปืนครับ กับบิดามารดา ไม่ได้พยายามพาไป ส่วนภรรยาพาไปได้ ๒-๓ ครั้งแล้วครับ ... แถวบ้านก็ไม่ค่อยมีอะไรน่าตื่นเต้นครับ (มีแต่สาว ๆ โคโยตี้เต้นครับ Grin Grin Grin )

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 06:16:21 PM »

กล้องวงจรปิดมีประโยชน์คือได้ภาพคนร้ายเป็นที่ระลึก Grinเมื่อสามเดือนก่อนที่ทำงานผมจับภาพขโมยเข้ามาได้ชัดดีมากจังหวัดก็เล็กนิดเดียวแจ้งตำรวจหลังคนร้ายหนีไปสิบห้านาทีตอนนี้ยังจับไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตารินไม่โทษเจ้าหน้าที่หรอกครับ คนน้อยมากเมื่อเทียบกับงาน
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 06:29:36 PM »

แนะนำลูกโม.38่สองนิ้วครับเหมาะกับผู้หญิงใช้มาก Wink ของแม่ผมใช้เลดี้ สมิท 2นิ้ว ส่วนแฟนให้ใช้โคลท์ดีเทคทีฟ พาไปหัดยิงบ้างให้ให้รู้จังหวะการเล็ง และเหนี่ยวไกยิง Grin Grin
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 02:43:30 PM »

ไม่ออกความเห็นใดๆเพิ่มนะครับ
เอาเป็นขอให้กำลังใจให้จัดการเรื่องนี้ได้เรียบร้อยก็แล้วกันครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:04:35 PM »

.38 2นิ้วครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:28:04 PM »

ลูกโม่น่าจะดีกว่าครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:04:11 PM »

มาตรฐานอย่างต่ำไม่น่าเล็กว่า 9MM หรือ .38 Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 06:36:55 PM »

ลูกโม่น่าจะใช้ได้ดีกว่าในกรณีนี้นะครับ เอาใจช่วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 08:38:09 PM »

เพื่อนๆเวปนี้มีน้ำใจจริงๆ หลงรัก หลงรักปืนของแม่คงหาลูกโม่ให้ล่ะครับตอนนี้ให้กอด.380ไปก่อน ส่วนผมหาปืนให้แม่ไปๆมาๆดันโชคดีเจอคนใช้รามีขอลองกดไปสองแม็ก ตอนนี้โทรจองรามีแทนG26ไปแล้ว Grinรอสองเดือน น้ำลายหก
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 09:02:53 PM »

เข้ามาสนับสนุน ลูกโม่ .38   2 นิ้ว ใช้งานง่ายกลไกไม่ซับซ้อนด้วย
ปลอดภัยสำหรับผู้หญิง   Wink Cheesy
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์