เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:22:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ การยิงปั้นx  (อ่าน 4498 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 01:08:42 PM »

ล้วงนิ้วเข้าไปทาบหน้าไก ไม่ลึก ไม่ตรงตำแหน่งที่เหมาะสมครับ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 01:48:07 PM »

ซ้อม บ่อยๆครับ

อรินทราช 26
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 02:38:52 PM »

ขอคำแนะนำ การยิงปั้นx ผมได้ปืนคิมเบอร์ team match มาใหม่และเปลี่ยนศูนย์หน้าแบบ 4 มิล พร้อมชุดลั่นไกซิลินเดอร์ 2.5ปอน
แล้วการเลือกซื้อปืนคิมเบอร์ ไปเปลี่ยนศูนย์หน้า ๔ ม.ม. เปลี่ยนชุดลั่นไกเกือบหมื่นบาท ใครเป็นผู้แนะนำล่ะครับ ?

ผมอยากทราบเหมือนกันครับว่าเปลี่ยนเพื่ออะไร
ด้วยความเคารพครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 04:57:20 PM »

ปืนรุ่นนี้ ผมเห็นมา เดิมๆแต่งจากโรงงาน ก็ทำ X ได้ทุกนัดนี่ครับ ที่ระยะ 10-15m. ในมือ เจ้าของปืน ที่แม่นๆ
เป็นแรงใจให้ แก้ปัญหา ทำ Xได้ เยอะๆนะครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:09:27 PM »

Grin ถ้ายิงมือขวา กลุ่มกระสุนออกซ้ายต่ำ เกิดจากกระตุกไกครับ Grin

Grin ฝึกการเดินไกให้เรียบนิ่งก่อนครับ เลี้ยงศูนย์ให้ตรง แล้วค่อย ๆ เดินไกจนปืนลั่นออกไปครับ Grin

เห็นด้วยกับท่าน NaiMai ครับ...น่าจะเกิดจากการกระตุกไก   ให้ฝึกการเดินไกใหม่  ค่อยๆเพิ่มแรงเหนี่ยวไกเข้ามาแบบตรงๆ นุ่มๆครับ Grin Cheesy Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:16:44 PM »

ขอบคุณครับผม... อยากรบกวนถามที่ว่า "วางนิ้วตื้นไป" แล้วกระสุนไปกลุ่มกันนอกเป้าด้าน ๙ นาฬิกา... รบกวนขอคำขยายความได้ไหมครับ... ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ

ขอบคุณมากครับ

ล้วงนิ้วเข้าไปทาบหน้าไก ไม่ลึก ไม่ตรงตำแหน่งที่เหมาะสมครับ...........

เห็นด้วยกับท่านมะขิ่นครับ....  น่าจะหมายถึง  วางตำแหน่งปลายนิ้วไม่เต็มหน้าไก   เอียงมาทางด้านขวาของหน้าไกมากเกินไป

ทีนี้พอเดินไกในจังหวะที่ไม่ได้ระวัง  จะเกิดการดึงรั้งไกในลักษณะดันไกไปทางซ้ายครับ     งงมั๊ยครับท่าน Tongue

ขอบพระคุณท่าน Daimyo  ที่นำผังมาแสดงให้ดูครับ...Grin หลงรัก Grin

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:24:13 PM »

มีเพื่อนผมท่านนึงยิงมาห้าปีเเล้วกลุ่มกระสุนยิงพอได้ เเต่ซ้อมยังไงยิงยังไงก็ไม่เคยได้เต็ม100สักทีมารู้เอาตอนหลังว่าสายตาเอียงเจ้าตัวบอกรู้อย่างนี้ตัดเเว่นนานเเล้วทุกวันนี้เต็มร้อยเป็นว่าเล่นครับ........... Grin Grin Grin

[URL=h
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 09:26:48 PM »

THanks you!
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์