เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:16:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพาปืนไปซ่อมหลังวัง ครับ  (อ่าน 1355 ครั้ง)
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:27:55 PM »

จะเอาปืนยาวไปรมดำ ที่หลังวัง ยังไม่แน่ว่าจะเป็น ช่างยอด ช่างสังเวียน หรือ ร้าน พยนต์
จะขอคำแนะนำ ว่าจะเอาไปอย่างไรดี ครับ
1 ร้านซ่อม อยู่ตรงใหนบ้าง ก็ยังไม่รู้ และร้านจะเปิดกี่โมง
2 วันธรรมดากับวันหยุด อันใหนเสี่ยงกว่ากัน เห็นบางท่านบอก มีการดักจับกันด้วยหรือ แล้วปืนยาวจะพลางกันอย่างไรครับ
3 เดิน หาร้าน ซ่อม จะเสี่ยงกว่า การเข้าซ่อมร้านแรกที่เข้าเลยใหม กลัวว่าหากร้านแรกไม่ถูกใจ หรือ ถูกราคา จะไปหาร้านอื่นจะโดนซิวใหมครับ
4 จะเอารถไปเอง จะจอดที่ใหน หรือนั่งแท็กซี่ไปดี
5 ตัว จริง ป4 ต้องเอาไปใหม หรือเอาแค่ สำเนาก็ได้ หากเป็นชื่อคนอื่น ต้องมีใบมอบฉันทะไปด้วยใหม ครับ
ขอคำแนะนำหน่อย ครับ Grin
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:31:55 PM »

เป็นชื่อคนอื่นคงไม่ได้ครับผิดกฎหมาย ในการนำพา การที่จะเอาปืนไปควรเเยกชิ้นส่วนต่างๆให้หมด
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:33:13 PM »

ข้อ4 ถ้าไม่รู้ทางควรนั่งเเท็กซี่ดีที่สุดไม่หลงทางครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:49:12 PM »

จะเอาปืนยาวไปรมดำ ที่หลังวัง ยังไม่แน่ว่าจะเป็น ช่างยอด ช่างสังเวียน หรือ ร้าน พยนต์

ได้ทั้งสามร้าน ร้านไหนก็ได้

จะขอคำแนะนำ ว่าจะเอาไปอย่างไรดี ครับ
1 ร้านซ่อม อยู่ตรงใหนบ้าง ก็ยังไม่รู้ และร้านจะเปิดกี่โมง

เปิดจันทร์-เสาร์  7:30-17:00

2 วันธรรมดากับวันหยุด อันใหนเสี่ยงกว่ากัน เห็นบางท่านบอก มีการดักจับกันด้วยหรือ แล้วปืนยาวจะพลางกันอย่างไรครับ

วันหยุดร้านปิดครับ  เรื่องดักจับไม่น่ามีนะครับ ไม่งั้นก็โดนกันวันละเป็นร้อยรายแล้ว

3 เดิน หาร้าน ซ่อม จะเสี่ยงกว่า การเข้าซ่อมร้านแรกที่เข้าเลยใหม กลัวว่าหากร้านแรกไม่ถูกใจ หรือ ถูกราคา จะไปหาร้านอื่นจะโดนซิวใหมครับ

คำตอบเหมือนข้อ 2

4 จะเอารถไปเอง จะจอดที่ใหน หรือนั่งแท็กซี่ไปดี

เอารถไปเองก็จอดลานจอดรถ แถวนั้นมีหลายแห่ง ดิโอลด์สยามก็ได้ครับง่ายดี  นั่งแท็กซี่ก็สบายไม่ต้องหาที่จอดรถ

5 ตัว จริง ป4 ต้องเอาไปใหม หรือเอาแค่ สำเนาก็ได้ หากเป็นชื่อคนอื่น ต้องมีใบมอบฉันทะไปด้วยใหม ครับ

ถ่ายสำเนา ป.๔ ติดปืนไปก็พอครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:50:36 PM »

เป็นชื่อพ่อ ท่านแก่มากแล้ว ครับ มาไม่ใหวครับ ผมอยากซ่อมให้ท่าน ครับ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 03:21:18 PM »

เป็นชื่อพ่อ ท่านแก่มากแล้ว ครับ มาไม่ใหวครับ ผมอยากซ่อมให้ท่าน ครับ

ซาบซึ้งจริงๆ ครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:22:43 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ โดยเฉพาะ ท่าน Choltit ครับ ท่านใดมีวิธี พรางตา แบบเนียนๆ บ้าง ครับ  Grin เพราะ ลำกล้อง ยาว ครับ
Bow fishing
Jr. Member
**

คะแนน 3

Sniper

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:29:55 PM »

พี่ๆท่านใดพอจะทราบร้านที่ขายกระโจมมือ ของเดี่ยวลูกซอง Remington บ้างครับ พอดีผมทำของพ่อหายครับ ผมตามอ่านกระทู้หลายวันแล้วครับยังหาแหล่งซื้อไม่เจอเลยครับ ทุกใจมากครับ ผมอยู่ต่าง จ.ว ครับ มีพี่ท่านใดพอจะแนะนำบ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คบคนพราน..พรานพาไปล่าสัตว์
คบบัณฑิต...บัณฑิตพาไปหาสาว
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 11:59:54 PM »

ซาบซึ้งจริงๆ ครับ

เห็นด้วยครับ  อย่าลืมดูแลท่านให้มากกว่าปืนด้วย

พี่ๆท่านใดพอจะทราบร้านที่ขายกระโจมมือ ของเดี่ยวลูกซอง Remington บ้างครับ พอดีผมทำของพ่อหายครับ ผมตามอ่านกระทู้หลายวันแล้วครับยังหาแหล่งซื้อไม่เจอเลยครับ ทุกใจมากครับ ผมอยู่ต่าง จ.ว ครับ มีพี่ท่านใดพอจะแนะนำบ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองโทรถามที่นี่ครับ 02 2213314 ถึง 5

หน้า: [1]
  พิมพ์