เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:27:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนข้อมูลพี่ๆครับ กระโจมมือเดียวลูกซอง Remington  (อ่าน 2140 ครั้ง)
Bow fishing
Jr. Member
**

คะแนน 3

Sniper

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:50:49 PM »

พอดีกะผมทำกระโจมมือ ปืนสุดที่รักของพ่อหายครับ เป็นปืน เดียวลูกซอง Remington ครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดที่พอจะทราบแหล่งซื้อแหล่งทำ ใด้โปรดช่วยข้าน้อยด้วย ข้าน้อยทุกใจมากครับ ท่านพี่ทั้งหลาย โปรดช่วยข้าน้อยด้วย ข้าน้อยสมควรตาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คบคนพราน..พรานพาไปล่าสัตว์
คบบัณฑิต...บัณฑิตพาไปหาสาว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 05:12:08 PM »

ลองติดต่อช่างดูครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 05:40:50 PM »

เฮ้อ..ปืนลูกซองระบบปั๊ม ไม่มีกระโจมมือแล้วจะบรรจุ/คัดปลอกอย่างไร เหนื่อยครับ

แถมหายทั้งกระโจม....หายได้อย่างไรครับ กระโจมมือไม่ใช่อันเล็ก ๆ นะครับ

ถ้ากระโจมอย่างเดียว มีซื้อเปลี่ยนได้ หาไม่ยากเท่าไร ตามร้านปืนน่าจะมี

แต่ถ้ากระโจมพร้อมตะเกียบ บางทีอาจต้องปรึกษาช่าง

เพราะส่วนใหญ่พวกที่เปลี่ยนกระโจมจากไม้เป็นซิเทติค หรือ จาก ซินเทติคเป็นไม้

ก็จะใช้ขาตะเกียบเก่า แล้วเปลี่ยนเฉพาะตัวกระโจมมือ

ขอความชัดเจนว่าเป็นกระโจมพร้อมตะเกียบใช้หรือไม่ หรือ เป็นกระโจมมืออย่างเดียวครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Bow fishing
Jr. Member
**

คะแนน 3

Sniper

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:10:27 AM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:35:48 AM »

เดี่ยวลูกซอง ไม่ใช่ปั๊มห้านัดถูกต้องไหมครับ กระโจมมือห้านัดหาง่ายกว่าครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:38:44 AM »

ปรึกษาช่างเลยครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Bow fishing
Jr. Member
**

คะแนน 3

Sniper

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:50:16 AM »

ใช่ครับคุณ พลทหาร uau 008

cherdwong
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:58:02 AM »

ปรึกษาช่างครับ Cool ผมซื้อปืนมาเกือบสองปีแล้วยังไม่ได้ยิงเลยครับเป็นเดี่ยวเรมิงตันเหมือนกันตอนแรกก็ถอดไม่เป็นใช้ไขควงขันน็อตใต้กระโจมมือ  Grinกว่าจะใส่ได้แทบแย่ที่ไหนได้ใช้ง้างลงมาเลยถ้ามันหลวมคงมีโอกาสหลุดหายได้ครับ
Bow fishing
Jr. Member
**

คะแนน 3

Sniper

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:18:35 AM »

พี่ๆครับ ไม่ทราบว่ามีร้านใหน ทีรับทำบ้างครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์