เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:48:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 2336 ครั้ง)
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 07:07:59 PM »

Huhอยากรู้ข้อมูลปืนสั้น cz มีรุ่นไหนบ้างที่ลำกล้อง 3 นิ้วรมดำ แม็กบรรจุได้กี่นัดเป็นเหล็กหรืออัลลอย์ มีร้านปืนร้านไหนเปิดรับจองบ้างวันนี้ราคาหน้าร้านเท่าไรรับจองเท่าไรเพื่อนจะซื้อแต่ผมไม่มีข้อมูล Huhขอบคุณครับ

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 11:22:31 PM »

Grin ลำกล้อง 3 นิ้วของ CZ ก็คงจะมีแต่ 2075 RAMI แหละครับ ทั้งรุ่นปกติโครงอัลลอย และรุ่น P โครงโพลิเมอร์ Grin

2075 RAMI

2075 RAMI P

Grin ส่วนร้าน ก็คงต้องเดินดูล่ะครับ เพราะตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าร้านไหนรับจอง แต่ราคารับจองอยู่ที่ประมาณ 6 หมื่น ถ้าร้านไหนมีปืนเลยไม่ต้องจองราคาก็จะประมาณ 7 หมื่นครับ Grin

yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 11:44:08 PM »

โครงโพลิเมอร์ โครงอัลลอย และโครงเหล็ก มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 12:59:42 PM »

Grin ลำกล้อง 3 นิ้วของ CZ ก็คงจะมีแต่ 2075 RAMI แหละครับ ทั้งรุ่นปกติโครงอัลลอย และรุ่น P โครงโพลิเมอร์ Grin

2075 RAMI

2075 RAMI P

Grin ส่วนร้าน ก็คงต้องเดินดูล่ะครับ เพราะตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าร้านไหนรับจอง แต่ราคารับจองอยู่ที่ประมาณ 6 หมื่น ถ้าร้านไหนมีปืนเลยไม่ต้องจองราคาก็จะประมาณ 7 หมื่นครับ Grin
หลงรักขอบคุณครับ หลงรัก

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 01:19:43 PM »

โครงโพลิเมอร์ โครงอัลลอย และโครงเหล็ก มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง

เรื่องความทนทานเหล็กพิสูจน์ มาแล้วครับอย่าง 1911 ไงครับ เป็น 100 ปีแล้ว ส่วน โพลิเมอร์ และ อัลลอย  เพิ่งเริ่มใหม่ไม่นาน โดยความมุ่งหวังให้ปืนมีน้ำหนักที่เบาลงพกพาสบายขึ้น .... เนื่องจากเหล็ก ลองตัดสั้นลงแล้ว ก้ยังหนักอยู่ ดี .... จากอัลลอย ก็มา เข้าสู่ยุคของโพลิเมอร์ เป็นการเข้าสู่อุตสาหกรรมที่เน้นผลิตง่ายเสียก็เปลี่ยนทิ้ง ผลิตไม่ได้มาตรฐานตรวจสอบไม่ผ่านก็ทิ้ง...... บ้างก็ว่าดูดซับแรงรีคอยได้ดีกว่า โครงเหล็ก โครงอัลลอย ... อีกนัยหนึ่งก็เพื่อต้องการความเบาครับ .....  ส่วนตัวผมว่า อัลลอยกับ โพลิเมอร์ ยังคงต้องรอการพิสูจน์ อยู่  ....... ที่แน่ ๆคือ ซ่อมแซมโครงเหล็กทำได้  แต่อัลลอย กับโพลิเมอร์ ยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 01:37:44 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 01:28:36 PM »

CZ RAMI โพลิเมอร์ อย่าซื้อนะครับ ศัวโครงยึดไสลดอ่อนมากมาก เคยเห็นขาดมาแล้ว
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 01:52:21 PM »

ขอบคุณเพื่อน ๆ นะ ที่ให้ข้อมูล
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:10:32 PM »

Grin

อรินทราช 26
ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:26:27 PM »

CZ RAMI โพลิเมอร์ อย่าซื้อนะครับ ศัวโครงยึดไสลดอ่อนมากมาก เคยเห็นขาดมาแล้ว

ตกใจ

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
หน้า: [1]
  พิมพ์