เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:43:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามปืน CZ รุ่นนี้ครับ  (อ่าน 3562 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 08:38:08 PM »

ตามรูปเลยครับผม... เป็นปืนของเพื่อนที่ทำงานทีลาว... เห็นแล้วก็งงเพราะไม่รู้ว่าถอดทำความสะอาดอย่างไร หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมมีแต่ปืนพลาสติกอยู่กระบอกเดียว... เจอกระบอกนี้เลยงง ถอดไม่เป็น แนะนำเค้าไม่ถูกว่าจะดูแลอย่างไร เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ดครับ

๑ นี่ปืน CZ รุ่นอะไรครับ
๒ ถอดทำความสะอาดอย่างไรครับ
๓ กระสุนติดขัดในซอง ป้อนกระสุนไม่ได้หากบรรจุหลายนัด หากบรรจุแค่นัดเดียวต้องขึ้นลำอย่างน้อยสองครั้งเพื่อให้กระสุนป้อนเข้าไปในรังเพลิง ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

พวกก็ไม่เคยยิงปืนมาก่อน ดันคิดจะพกกระบอกนี้ไปป้องกันตัวกับพวกสะพาย AK  โดนชก ตกใจ

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 08:55:55 PM »

ถามหน่อยครับ ... ที่ลาวเค้าเข้มงวดเรื่องอาวุธปืนไหม / มีขายกันเยอะไหม / ราคาเป็นอย่างไร ... ฮิฮิ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

noung425
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 09:02:44 PM »

CZ 92  ป้อนกระสุนไม่เข้า สงสัย สปริงแมก  อ่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 09:06:10 PM »

ถามหน่อยครับ ... ที่ลาวเค้าเข้มงวดเรื่องอาวุธปืนไหม / มีขายกันเยอะไหม / ราคาเป็นอย่างไร ... ฮิฮิ

สวัสดีครับผม Grin

ที่ผมเห็นมีปืนก็มีแต่เจ้าหน้าที่ของรัฐบาลนะครับ ถ้านอกเมืองไกลๆก็จะมีตำรวจบ้านหรือ"กองหลอน" ที่จะสะพายพวก AK ประจำกายเวลาไปไร่

แต่ก็ขอใบอนุญาตพกพาได้ในแต่ละกรณี เช่นเพื่อนร่วมงานผม (ปล วันนี้ได้จับเห็นใบอนุญาตพกปืนของ สปป ลาวใบที่สอง) เพราะมีเหตุจำเป็นจากการทำงาน (เพราะโดนซุ่มยิงในบริเวณป่าที่ทำงานกัน) บวกเส้นนิดหน่อย ก็พอขอได้ครับ

ส่วนมีปืนขายหรือไม่... อันนี้ไม่กล้าถามหาครับ Grin Grin Grin
Jakkapat
(-___-)
Full Member

คะแนน 9

เหงาครับ....

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 09:09:03 PM »

CZ 92

ลิงค์ http://www.czub.cz/index.php?p=32&idp=1&ids=1&idz=1&lang=en

Jackpot คนเก่า Jakkapat ชื่อใหม่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 09:10:48 AM »

CZ 92 ป้อนกระสุนไม่เข้า สงสัย สปริงแมก อ่อน

สปริงนี่หาซื้อเปลี่ยนได้หลังวังใช่ไหมครับ... เดี๋ยวผมไปถ่ายรูปซองกระสุนเวลาบรรจุมาให้ดูเพิ่มด้วยดีกว่า เพราะใส่กระสุนแล้วหัวกระสุนดันทิ่มลงแทนที่จะเฉียงขึ้น... ไม่ทราบนี่เป็นเพราะสริงอ่อนเหตุเดียวเลยหรือเปล่าครับ

ดูทรงแล้ว CZ92 แต่กระบอกนี้คงเป็นรุ่นก่อนมากพอสมควรมังครับเนี่ย
หน้า: [1]
  พิมพ์