เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:17:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์grip คุ้มค่ากับการลงทุนหรือเปล่าครับ...  (อ่าน 7325 ครั้ง)
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 02:42:58 PM »

อยากจะยกกระทู้นี้ขึ้นมาคุยกันไหม่
ถูกกว่านี้คุณภาพดี มีไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2008, 02:54:19 PM โดย son171 » บันทึกการเข้า

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 03:56:26 PM »

ถ้าราคาไม่แพงมากนัก  น่าใช้ครับ  ผมซื้อ laserแถวคลองถมที่ราคาไม่แพงนักมาลองเล่นมาใช้กับปืนยาว.22 ที่บ้าน   ใช้ยิงเป้าในเวลาใกล้ค่ำ   ยิงแบบไม่ปรานีตนักพอทาบปืนแสงจับเป้าแล้วก็ยิงเป็นชุดๆติดกับหลายๆนัดก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ  ยิงได้เร็วดี กลุ่มเป็นกระจุกขนาดพอกำปั้น   ยิงที่ระยะประมาณ 50 เมตร  ของที่ผมซื้อมาเล่นนี่รู้สึกว่าจะเสียง่ายและกินถ่านครับ    ขนาดเวลาไม่ได้ใช้เอาถ่านออกก็ยังเสียเลยครับ   เห็นว่าราคาไม่แพงเลยซื้อมาเล่นเป็นชุดที่ 3 แล้ว  ไม่ทราบว่า  laser ตัวที่มีราคาแพงมากๆนี่ความคงทนมันมีมากแค่ไหนครับ  วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ.... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2008, 08:43:01 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:14:53 PM »

อายุการใช้งานของเลเซอร์อยู่ที่ประมาณกี่ปี ครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:51:23 PM »

ผมมีมุมมองทั้งสองแบบตามพี่ธำรงและพี่ Ro@d ครับ   Cheesy

แต่การปฏิบัติซึ่งปัจจุบันทำอยู่ ผมเลือกซื้อไฟฉายพกพาดีๆก่อนครับ  เพราะอรรถประโยชน์มากกว่า  Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 05:08:15 PM »

ถ้ายังไม่ถูกใช้งาน ก็ดูเหมือนจะว่า มันแพงจัง
ไร้สาระ หรือเปล่า   ใช้งานจริง ไม่ได้ดูหรอกมั่ง
จุดเลเซอร์น่ะ
มันก็อยู่ที่มุมมองครับ 
ถ้าเมื่อไหร่ มีการใช้งาน แล้ว ไม่มีให้ใช้
อาจจะต้องคิดใหม่ ว่า รู้งี้ ติดนานแล้ว
บางท่าน อาจจะไม่ได้ติดตัวตลอดเวลา
ก็เลยดูว่า ไม่จำเป็น
ซึ่งมันไม่มีเหตุผลอะไร มาสนับสนุน
แต่บางท่าน ที่มีติดตลอดเวลา
และพร้อมใช้  การมีจุดไว้ชี้นำ แบบไม่ต้องละสายตา
ก็คงจะดีกว่า ไม่ต้องนำปืนเข้าแนวสายตา
ความคุ้มค่า ขึ้นกับผู้ใช้...และ ได้ใช้...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 06:15:50 PM »

ถ้ายังไม่ถูกใช้งาน ก็ดูเหมือนจะว่า มันแพงจัง
ไร้สาระ หรือเปล่า   ใช้งานจริง ไม่ได้ดูหรอกมั่ง
จุดเลเซอร์น่ะ
มันก็อยู่ที่มุมมองครับ 
ถ้าเมื่อไหร่ มีการใช้งาน แล้ว ไม่มีให้ใช้
อาจจะต้องคิดใหม่ ว่า รู้งี้ ติดนานแล้ว
บางท่าน อาจจะไม่ได้ติดตัวตลอดเวลา
ก็เลยดูว่า ไม่จำเป็น
ซึ่งมันไม่มีเหตุผลอะไร มาสนับสนุน
แต่บางท่าน ที่มีติดตลอดเวลา
และพร้อมใช้  การมีจุดไว้ชี้นำ แบบไม่ต้องละสายตา
ก็คงจะดีกว่า ไม่ต้องนำปืนเข้าแนวสายตา
ความคุ้มค่า ขึ้นกับผู้ใช้...และ ได้ใช้...

ท่านที่พก ลูกโม่ 5 นัด ต้องลองเองถึงจะเข้าใจคุณค่าของ ด้ามที่มี Laser ครับ
ยิ่งมีน้อยลูก  ยิ่งต้องมั่นใจว่าเล็งและยิงถูกเป้าครับ
ไฟฉายทำให้เราเห็นเป้าชัดครับ  แต่เลเซ่อร์ ทำให้เรารู้ว่าเล็งอยู่ที่ตรงไหนในยามฉุกเฉินนะครับ Smiley
PATRIOT.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:47:43 PM »

ถ้าราคาไม่แรงจนเวอร์ น่าใช้ครับ  ขอบอก   แต่ผมก็เคยถามราคาครับ พอร้านบอกราคาเลยคิดว่า  ไม่น่าใช้ครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:42:33 AM »

ทุกความเห็นมีประโยชน์มากครับ
เลเซอร์ยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุด

รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:29:01 AM »

เคยเล่น laser grip ของพี่ Yod ยอมรับว่าน่าใช้ครับ ส่วนจะคุ้มหรือไม่นั้น ผมว่าถ้าได้ใช้สักครั้ง กับสถานะการณ์จริง คุ้มครับ ถ่านคงก้อนละไม่กี่ตัง ถึงจะไม่มีโอกาสได้ใช้เลยก็คุ้มครับ ผมถือว่าเหมือนเสียตังซื้อประกันภัย  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 01:27:45 PM »

ถ้าราคาไม่แพงมากนัก  น่าใช้ครับ  ผมซื้อ laserแถวคลองถมที่ราคาไม่แพงนักมาลองเล่นมาใช้กับปืนยาว.22 ที่บ้าน   ใช้ยิงเป้าในเวลาใกล้ค่ำ   ยิงแบบไม่ปรานีตนักพอทาบปืนแสงจับเป้าแล้วก็ยิงเป็นชุดๆติดกับหลายๆนัดก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ  ยิงได้เร็วดี กลุ่มเป็นกระจุกขนาดพอกำปั้น   ยิงที่ระยะประมาณ 50 เมตร  ของที่ผมซื้อมาเล่นนี่รู้สึกว่าจะเสียง่ายและกินถ่านครับ    ขนาดเวลาไม่ได้ใช้เอาถ่านออกก็ยังเสียเลยครับ   เห็นว่าราคาไม่แพงเลยซื้อมาเล่นเป็นชุดที่ 3 แล้ว  ไม่ทราบว่า  laser ตัวที่มีราคาแพงมากๆนี่ความคงทนมันมีมากแค่ไหนครับ  วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ.... 
ผมว่าไม่ดีครับ ถ้าจะเอาไว้ใช้กับปืนจริงๆ ก็ซื้อที่เขาทำมาสำหรับปืนจริงเลยครับ
 ของทำเลียน มันไม่สามารถทนกับแรงรีคอยของปืนจริงๆ ได้
 ส่วนราคาสำรับปืนจริงนั้น นั้นแพงครับ แพงมากด้วย แต่ทนทานกว่า
 ถ้าเป็นผม ในสถาณะการณ์แบบนี้ผมต้องมีอุปกรณ์ที่สามารถที่จะเชื่อใจได้แบบไรข้อสงสัย
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:32:46 PM »

สิ่งที่ควรจะมีอันดับแรกคือ ไฟฉาย ดีๆซักอัน ราคา 1-2พันบาท ก็แจ่มแล้ว
 ส่วน ศูนย์เรื่องแสง  กับ เลเซอร์  ถ้าจะติดแล้วแต่งบครับ ถ้างบไม่แยะก็ ศูนย์เรื่องแสงราคาหักพัน ถ้างบแยะก็เลเซอร์ หลัก หมื่น
ดีทั้งคู่มีไว้อย่างหนึ่งอย่างใด ดีกว่าไม่มี ข้อดีของ 0 เรืองแสง ไม่ต้องดูแลมาก 10 ปี หมดอายุ ข้อเสีย เวลายิงด่วนๆจริงๆ กลางคืน คงไม่ได้เล็ง 0 เท่าไหร่ ใช้จี้ยิงมากกว่า
เลเซอร์ น่าจะได้ใช้มากกว่า ดูตามจุด ตกตรงไหน ลั่นไก ตรงนั้น ข้อดีวางตำแหน่งได้เร็ว ข้อเสียตำแหน่งเราก็โดนวางได้เร็วเช่นกัน และต้องดูแลแบตให้พร้อมใช้งาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2008, 02:49:10 PM โดย peco » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:59:56 PM »

ข้อดีวางตำแหน่งได้เร็ว ข้อเสียตำแหน่งเราก็โดนวางได้เร็วเช่นกัน และต้องดูแลแบตให้พร้อมใช้งาน

การกดฉายเลเซอร์
หมายถึง เราทำการ พร้อมที่จะเหนี่ยว แล้วนะครับ
ไม่ใช่การกดฉายแบบกวาดหาเป้า
เป็นการลดการนำศูนย์ปืนเข้าสู่แนวสายตา
ทำให้เรามีอิสระมากกว่า และ วางกระสุนได้ตรงเป้ายิ่งขึ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:07:45 PM »

ถ้าผมมีเงินเยอะๆผมซื้อทุกอย่างครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:11:45 PM »

เสียดายเงินจัง
bambie
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 12:52:25 AM »

ผมใช้อยู่ครับ ติดปืน m60 ใช้มาได้เกือบ 2 ปีแล้วครับ แต่ถ่านก็ยังไม่เคยหมดนะครับ ผมว่าสำหรับคนที่อยากพกปืนลูกโม่ น่าจะคุ้มนะครับ แต่ถ้าเป็น 9 ลูกดกก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ เพราะการที่ปืนจุลูกได้เพียง 5 นัดผมก็อยากให้เก็บได้ 5 คนครับ ส่วนตัวผมก็คิดว่าคุ้มนะครับ ก่อนซื้อก็ว่าแพงแต่พอซื้อแล้วไม่เสียใจครับ ให้คิดใหม่ตอนนี้ผมยิ่งต้องใช้ครับ แต่ก็มีข้อเสียอยู่นิดนึงครับ เวลาผมเอามาลองจ่อยิงเป้าระยะห่างหน่อยในเวลากลางคืนใจมันมักจะพะวงกับการมองหาจุดแดงครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์