เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:28:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์grip คุ้มค่ากับการลงทุนหรือเปล่าครับ...  (อ่าน 7367 ครั้ง)
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:43:14 PM »

สำหรับใส่กับ Cz75D Compact ครับ ราคาน่าดูเหมือนกันครับ 18500.- ไม่ทราบว่าถ้าผมจะซื้อมาติด..กับเลือกเอาแค่ ศูนย์หน้าหลังเรืองแสง...อันไหนคุ้มค่ากับการลงทุนกว่ากัน..ขอคำวิจารณ์จากทุกท่านด้วย.......อีกข้อครับ ทั้งสองอย่างนั้น ผมต้องติดตั้งด้วยตัวเอง..ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือเปล่าครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:08:52 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley......ถ้าเป็นผมน่ะครับ...เป็นความคิดเห็นส่วนตัว....ผมเลือกศูนย์เรืองแสง..แล้วเอาเงินที่เหลือไปซื้อไปกระสุนฝึกซ้อมยิงให้แม่นๆ Grin Grin Grin Grin....เลเซอร์ราคาแพงไปครับ...เพิ่มอีก2000ไป..ซีแซด452ได้อีกกระบอก.. Grin Grin Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:19:29 PM »

คุ้มค่าหรือไม่---ผมว่าขึ้นอยู่กับจะไปใช้ในสถานะการณ์/วัตถุประสงค์อย่างไร........

Lasergrip ข้อเด่นคือ จับเป้าได้โดยไม่ต้องเอาปืนเข้าแนวสายตา
ส่วนศูนย์เรืองแสง ราคาเบากว่า ไม่แสดงตำแหน่ง .... 12 ปี เปลี่ยนอันใหม่  Grin

ของผม..S&W M60ติดLasergrip..... Glock26 ติดศูนย์เรืองแสง  Smiley

ติดตั้งเองก็ไม่น่ายากอะไรครับ เครื่องมือ+ทักษะเชิงช่างอีกหน่อย Wink

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:53:28 PM »

ผมว่าอยู่ที่โอกาสได้ใช้หรือเปล่า  ใช้แต่กลางคืนและระยะเป้าไม่ไกลเกินไปก็น่าสนใจ 
เพื่อนผมใช้กับลูกโม่อยู่  บอกว่ากินถ่าน

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:54:47 PM »

คุ้มค่า ถ้าได้ใช้งานครับ.............
เลเซอร์ ตั้ง ครั้งแรก ให้เข้ากับศูนย์ปืน
แล้วก็จะไม่ต้องกังวลอีก ว่า กลุ่มกระสุน จะไม่เข้าเป้า
จุดแดง ทาบ ก็ โอเค    ทำให้ การตัดสินใจ มีมาก
อยู่ที่เราจะเหนี่ยวไก ต่อไปอีกหรือเปล่า
คือ หมายถึง ลดการกังวลใจ ไปได้อีกมาก
ไม่ต้องมาเล็ง ศูนย์ปืน  ฮิป ได้อย่างใจต้องการ
ดูจุดที่เลเซอร์ ตกกระทบ อย่างเดียว....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 04:46:42 AM »

Undecided อย่าลืมว่า เลเซอร์ แม้เป็นตัวชี้เป้าที่ช่วยเราสามารถยิงถูกเป้าหมายได้ง่ายขึ้น แต่ตัวกำเนิดแสงเลเซอร์เอง ก็เป็นสิ่งที่บอกตำแหน่งของเราให้ฝ่ายตรงข้ามรู้ และถ้ายิ่งในบรรยากาศที่มีหมอกควัน ลำแสงยิ่งบอกตำแหน่งของเราได้เป็นอย่างดี Undecided
 Undecided อีกอย่างหนึ่งคือ เลเซอรชี้เป้าได้ แต่ไม่ได้ช่วยให้เราทราบว่าเป้าหมายที่เราชี้ไปนั้นคือเป้าหมายที่แท้จริงหรือไม่ การพิสูจน์เป้าหมายก็เป็นสิ่งสำคัญครับ หากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายอยู่ตรงไหน ก็ไม่ควรแสดงตำแหน่งของตนเอง และหากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายคืออะไร ก็ไม่ควรยิง Undecided
 Undecided อย่าคิดว่าแสงเลเซอร์มันจะอยู่นิ่ง ๆ เหมือนในหนังนะครับ ลองเอาเลเซอร์ที่มีขายตามตลาดนัดมาชี้เป้าหมายสักระยะ 10 เมตรขึ้นไปสิครับ แล้วจะรู้ว่า ถ้ามันติดอยู่กับปืน ก็ไม่ใช่ว่าจะยิงได้ง่ายเลย ยิ่งเมื่อยิงปืนออกไป เลเซอร์มันยิ่งดิ้นไปมา อีกอย่าง หากอยู่ในสถานการณ์ จะสามารถคุมความนิ่งของเราได้แค่ไหน Undecided
 Wink สุดท้าย ไม่ว่าจะใช้ตัวช่วยอย่างไร แต่ไม่ฝึกซ้อมให้เกิดความคุ้นเคย ก็จะได้ประโยชน์ไม่เต็มที่ การฝึกซ้อมให้คุ้นเคยเคยและชำนาญจะเกิดประโยชน์มากกว่า ซึ่งกับเงินเกือบสองหมื่นบาท ซื้อกระสุนมาซ้อมปืนให้คุ้นมืออาจจะเกิดผลคุ้มค่ากว่านะครับ Wink
 Grin แบบว่าฝากไว้ให้คิดในอีกแง่มุมหนึ่งครับ Grin

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 07:51:26 AM »

ของผมใส่ศูนเรืองแสงครับ 4200 ใส่เองไม่ยากครับแต่ต้องมีเครื่องมือนะครับ ถ้าคุณมีทักษะเชิงช่างแต่งไก  แต่งไกด์ร็อดไม่ดีกว่าหรือครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 07:53:37 AM »

"ถ่านหมดไปหลายชุด  ก่อนที่จะใช้งานจริง"  อ.ผณิศวรกล่าวไว้
ode
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:04:15 AM »

Smiley...โดยส่วนตัวผมแล้วราคาขนาดนี้ไม่คุ้มค่าครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน... Smiley..ฝึกยิงให้เกิดจากความรู้สึก...ชักเร็ว...เหนี่ยวเร็ว...แม่น... Shocked  ( ข้อสุดท้ายต้องฝึกหนักหน่อย..จริงๆหนักทุกข้อเลยครับ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ) ...สรุปว่า...ฝึกยิงจากปืนศูนย์ธรรมดา ( ติดปืน ) ดีกว่าครับ Wink...ประหยัดงบได้หลายบาทครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:23:35 AM »

Undecided อย่าลืมว่า เลเซอร์ แม้เป็นตัวชี้เป้าที่ช่วยเราสามารถยิงถูกเป้าหมายได้ง่ายขึ้น แต่ตัวกำเนิดแสงเลเซอร์เอง ก็เป็นสิ่งที่บอกตำแหน่งของเราให้ฝ่ายตรงข้ามรู้ และถ้ายิ่งในบรรยากาศที่มีหมอกควัน ลำแสงยิ่งบอกตำแหน่งของเราได้เป็นอย่างดี Undecided
 Undecided อีกอย่างหนึ่งคือ เลเซอรชี้เป้าได้ แต่ไม่ได้ช่วยให้เราทราบว่าเป้าหมายที่เราชี้ไปนั้นคือเป้าหมายที่แท้จริงหรือไม่ การพิสูจน์เป้าหมายก็เป็นสิ่งสำคัญครับ หากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายอยู่ตรงไหน ก็ไม่ควรแสดงตำแหน่งของตนเอง และหากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายคืออะไร ก็ไม่ควรยิง Undecided
 Undecided อย่าคิดว่าแสงเลเซอร์มันจะอยู่นิ่ง ๆ เหมือนในหนังนะครับ ลองเอาเลเซอร์ที่มีขายตามตลาดนัดมาชี้เป้าหมายสักระยะ 10 เมตรขึ้นไปสิครับ แล้วจะรู้ว่า ถ้ามันติดอยู่กับปืน ก็ไม่ใช่ว่าจะยิงได้ง่ายเลย ยิ่งเมื่อยิงปืนออกไป เลเซอร์มันยิ่งดิ้นไปมา อีกอย่าง หากอยู่ในสถานการณ์ จะสามารถคุมความนิ่งของเราได้แค่ไหน Undecided
 Wink สุดท้าย ไม่ว่าจะใช้ตัวช่วยอย่างไร แต่ไม่ฝึกซ้อมให้เกิดความคุ้นเคย ก็จะได้ประโยชน์ไม่เต็มที่ การฝึกซ้อมให้คุ้นเคยเคยและชำนาญจะเกิดประโยชน์มากกว่า ซึ่งกับเงินเกือบสองหมื่นบาท ซื้อกระสุนมาซ้อมปืนให้คุ้นมืออาจจะเกิดผลคุ้มค่ากว่านะครับ Wink
 Grin แบบว่าฝากไว้ให้คิดในอีกแง่มุมหนึ่งครับ Grin

ใช่เลยครับ ต้องลองใช้งานของจริงก่อนจึงทราบ... เมื่อสิบปีก่อนนายสมชายเคยทดลองใช้รุ่นโบราณยี่ห้อ Tac Star เดี๋ยวนี้ยี่ห้อนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ เป็นตัวจับกับโกร่งไก 1911 แล้วเลเซอร์อยู่ใต้ครอบกันฝุ่นรีคอยล์สปริง...

เวลารีบๆยิง จุดแดงมันวิ่งไปวิ่งมาไวมาก... เวลาสลัดปืนใส่เป้าแล้วจะเหนี่ยวไกไม่ออกเพราะมัวแต่มองหาจุดแดงครับ ในขณะที่ใช้วิธีดั้งเดิมพอด้ามเข้าง่ามมือจะมองเห็นศูนย์หน้าลอยแถวๆ ท้องน้อยเป้าก็เหนี่ยวไกได้แล้วครับ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:47:28 AM »

แสง laser เวลาใช้ไม่ได้ เปิดเดินถือเหมือนไฟฉายนะครับ  การใช้ก็แค่ระยะใกล้ๆ ในทำนอง CQC/CQB  ใช้จับเป้าก่อนจะเหนี่ยวไก   เมื่อก่อนผมก็มีความคิดว่า  ไม่มีประโยชน์  ใช้ไม่ได้จริง  แต่ทุกวันนี้ความเห็นของผมเปลี่ยนไปแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:52:57 AM »

แสง laser เวลาใช้ไม่ได้ เปิดเดินถือเหมือนไฟฉายนะครับ การใช้ก็แค่ระยะใกล้ๆ ในทำนอง CQC/CQB ใช้จับเป้าก่อนจะเหนี่ยวไก เมื่อก่อนผมก็มีความคิดว่า ไม่มีประโยชน์ ใช้ไม่ได้จริง แต่ทุกวันนี้ความเห็นของผมเปลี่ยนไปแล้ว

ขอบคุณครับ...

อย่างนี้นายสมชายต้องไปค้นเอามาทดลองเล่นใหม่ครับ... แฮ่ๆ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 09:10:21 AM »

ผมเห็นราคาแล้ว เก็บเงินไว้ซื้อกระสุนซ้อมดีกว่าครับ (สำหรับผมนะครับ)
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 09:19:10 AM »

ไม่คุ้มหรอกครับ

อรินทราช 26
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 09:28:33 AM »

ราคาแรงครับ  แต่ถ้าตังค์เหลือก็น่าลอง

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์