เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:28:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์grip คุ้มค่ากับการลงทุนหรือเปล่าครับ...  (อ่าน 7364 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:12:20 PM »

คนที่มีใช้ และได้ใช้ จะรู้ครับ ว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม
เรื่องของราคา ถ้าเทียบแล้ว ดูเหมือนแพง
แต่ถ้าใช้ จะบอกว่า รู้งี้ ติดไปนานแล้ว    เชื่อผมเถอะ...
การติดเลเซอร์ ไม่ได้ทำให้ยิงแม่น  แต่ทำให้ตัดสินใจได้เร็วกว่า
ไม่ต้องพะวง ว่า เราถืออย่างนี้ แล้ว ลูกกระสุน ที่จะออกจากปากกระบอก
จะไปซ้าย ขวา บน ล่าง มากน้อย อย่างไร   สามารถจัดระเบียบได้
ลองดู การ ฮิป ก็ได้ครับ  บางครั้ง ก็กินสูงกินต่ำ  ว่าถึงการล๊อคข้อมือ
แต่ถ้า ใส่ เลเซอร์ไป จะไม่ค่อยเปะปะ

เรื่องของจุดแสง ที่ มันเต้นนั้น  เราไม่ได้ ยิงแต่ XXX นี่ครับ
แค่ควบคุมการหายใจ  ตำแหน่งศูนย์ ก็เปลี่ยนไปแล้ว
คน ถือเป็นสัตว์หนังบาง   ขอ ให้อยู่ในบริเวณ  ก็ เอวัง

อย่างน้อย ลองหา ศูนย์เลเซอร์ แบบถูก ๆ มาลองติด ดูก่อน
ดัดแปลง แล้วดูว่า เรารู้สึกอย่างไรกับมัน
เพราะคุณคือ ผู้ใช้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:36:15 PM »

หากคิดว่ามีเหตุจำเป็นที่ต้องใช้ก็ซื้อเถิดครับ... มีเหตุให้ต้องใช้แค่ครั้งเดียวก็ถือว่าคุ้มแล้วหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เท่าที่ได้เห็นคนอื่นใช้ laser ยิงกลางคืนก็ดีนะครับ เห็นจุดแสง laser ทาบบนเป้าก็เหนี่ยวได้แล้ว ไม่ต้องมัวจัดศูนย์หากใช้ night sight เวลาเหนี่ยวไก laser ก็กระโดดไปมาบ้างตามจังหวะ recoil

แต่ส่วนตัวผมขอแค่ night sight ครับ จริงๆก็สนใจ laser แต่ไม่ดีกว่า.... (ปัจจัยไม่อำนวย) ยิงมันมืดๆนี่หละครับถนัดกว่า... เคยลองยิงพร้อมไฟฉายแล้วออกมาไม่ดี... ดันถนัดมืดๆ Grin Grin Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:48:39 PM »

อันนี้ใช้เลเซอร์กริพCTC ยิงกลางแดดจากระยะ 15 หลา แบบเอาจุดแดงทาบแล้วลั่นไกทันทีครับ

ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 01:50:19 PM »

เห็นราคาแล้วผมว่า........ผมซื้อ 10/22 ดีกว่า โดนชก โดนชก โดนชก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 02:14:28 PM »

ถ้าได้ใช้เต็มประสิทธิภาพก็ไม่แพงครับ แต่ส่วนใหญ่ซื้อมาเป็นอุปกรณ์ประดับปืนเสียมากกว่า

บางโพ 5
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 02:20:20 PM »

อันนี้ใช้เลเซอร์กริพCTC ยิงกลางแดดจากระยะ 15 หลา แบบเอาจุดแดงทาบแล้วลั่นไกทันทีครับ

.. มั่นใจครับ ถึงไม่มีจุดสีแดง ราคาแพงช่วย ..
   คุณธำรง  ก็ยิงได้กลุ่มไม่ต่างไปจากนี้. และยิงได้เร็วกว่านี้..  Smiley

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 02:27:57 PM »

Smiley.. เรื่องอุปกรณ์ เสริม มันเป็นทางเลือก. จำเป็นหรือไม่ สุดแต่ใจชอบ
      เพื่อนคอปืน ถ้าได้ให้ความเห็นไปตามที่ตนได้สัมผัส  มีประสบการณ์จริง 
      จึงจะเป็นประโยชน์ไม่ว่าทั้ง ทั้งบวก และลบ.
      เลือกใช้อย่างไร.. ท่านอาจต้องพิจารณา เองครับ.  Smiley

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 02:45:54 PM »

มีกะตังค์เหลือก็ซื้อครับ....เลเซอร์ในอีกมุมหนึ่งก็ข่มขวัญฝ่ายตรงข้ามได้เยอะ..
ถ้าตังค์ไม่เหลือเฟือ...เอาไปซื้อกระสุนมาซ้อมยิงให้ชํานาญดีกว่า..ได้กว่า1800นัดทีเดียว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 03:13:31 PM »

.. มั่นใจครับ ถึงไม่มีจุดสีแดง ราคาแพงช่วย ..
   คุณธำรง  ก็ยิงได้กลุ่มไม่ต่างไปจากนี้. และยิงได้เร็วกว่านี้..
   Smiley

ใช่เลยครับคุณRo@d..........ในเวลากลางวัน การยิงด้วยศูนย์ปกติ ผมจะทำได้ดีและเร็วกว่าการใช้ชี้เป้าด้วยเลเซอร์
แต่จะกลับกันทันที ที่เป็นเวลาวิกาล หรือในที่ที่แสงน้อย

Lasergrip จึงเป็นแค่ อุปกรณ์เสริม/ทางเลือก ในบางสถานะการณ์ของผมเท่านั้น  Wink

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 03:15:33 PM »

โดยส่วนตัว.ผมไม่ซื้อครับ.ไม่คุ้ม....

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 03:26:22 PM »

คุ้มค่าครับ ทีซื้อปืนราคาเฉียดแสนก็ยังยอมลงทุนเลย ....

skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 03:33:51 PM »

แก่แล้ว ยิงไม่ค่อยถูก ไกลหน่อย( 10 เมตร) ก็ไม่เห็นแล้ว แต่ถ้าพอมีกำลังจะซื้อ
        ซื้อแล้วสบายใจ มีเอาไว้ย่อมดีกว่าไม่มี เปลี่ยนแบ็ต มาแล้ว เกือบหมดแผงก็ยังไม่เคยได้ยิงใคร
        แต่ถ้าจะซื้อ ก็คงไม่มีใครว่าอะไร     

silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 03:58:51 PM »

คุ้มหรือไม่อยู่ที่สถานการณ์  ติดศูนย์เรื่องแสงไปก่อนดีกว่าครับ  เอาเงินที่เหลือไปซื้อกระสุนซ้อมยิงเยอะๆ  เงินเหลืออีกค่อยเอามาติดเลเซอร์
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 04:22:15 PM »

ผมว่าเหมือนพี่ ธำรง ครับ   Lasergrip ข้อเด่นคือ จับเป้าได้โดยไม่ต้องเอาปืนเข้าแนวสายตา

และยิงจากทีกำบังได้ดีโดยทีเราไม่เป็นเป้า เช่น เล็งปืนจากเสาข้างขวา แต่ตาโผล่มามองจุดแดง ด้านซ้าย

ศูนย์เรืองแสงกับ เลเซอร์ กริบ ผมว่าถ้าปืนออโต้  ศูนย์เรืองแสงครับ

ส่วนลูกโม่ ไม่แนะนำศูนย์เรืองแสงครับ เพราะไม่ชัด ตัวศูนย์บางทำให้ ใส่สารตริเตียม น้อย  เลเซอร์ กริบ เลยตอบโจทย์ ครับ

ยิงถ้าปืนเป็นศูนย์ตายแบบปืนพกซ่อนของ พี่ธำรง  ต้องเลเซอร์กริบ อย่างเดียวเลยครับ เยียมเลย Grin

peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 04:31:56 PM »

ติด 2 อย่างเลย  จูบบบบ

ติด night sight ก่อนแล้วค่อยติด laser ครับเผื่อเวลาใช้ถ่านหมด ตกใจ ตกใจ

ก็จะได้ใช้ night sight แทน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์