เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:31:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำปืนใหม่ของน้องใหม่ครับ  (อ่าน 3114 ครั้ง)
kithkin
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 11:06:47 PM »

Thaiarm ผมไม่เอาเลยครับ ขนาด CZผมยังไม่ยอมคายเลยครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 07:40:37 AM »

Grin คือว่าผมพึ่งได้ปืนมา 4 วันอ่ะครับ Para ordnance HAWG 9 (auto 12+1) เป็นปืนกระบอกแรกของผมและผมไม่เคยยิงปืนมาก่อนหน้านี้น๊ะครับ วันนี้ว่างเว้นจากภารกิจจึงได้เข้าสนาม(ชลบุรี) เพื่อนำปืนไปทดสอบ(พูดง่ายๆคือเอาไปหัดยิงอ่ะครับ)ใช้กระสุน thaiarms 9 mm(ลูกจริง).ผลปรากฎว่า ยิงทุกนัดปลอกกระสุนคา ขัดอยู่บริเวณช่องไสลด์ทุกๆนัดเลยครับ Huh 

ปืนสไลด์สั้น สปริงแข็งย่อมเกิดได้เกือบทุกกระบอก  ยกเว้นกล็อก 26 ครับ อิอิ

ต้องใช้ไม้เขี่ยเอาปลอกออกทุกนัด ไม่มั่นใจครับว่าเกิดจากอะไร ลองใหม่กับแมกกาซีนอีกอันที่แถมมาให้ 5 นัด ต้องใช้ไม้เขี่ยทั้ง 5 นัดเช่นกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาบปลอกทุกครั้ง  ต้องหันปืนไปในทางที่ปลอดภัย  แล้วปลดแม็กฯ ก่อนทุกครับ แล้วดึงสไลด์หลายๆ ครั้ง

ผมเข้าใจว่าลูก thaiarms แรงกระสุนคงไม่เพียงพอในการผักไสลด์จึงทำให้คัดปลอกได้ไม่สุด จึงอยากรบกวนสอบถามพี่ๆว่าผมควรแก้ไขอย่างไรกับปัญหานี้ครับ 

ลองดูกับกระสุนซ้อมหลายๆ ยี่ห้อครับ

อีกอย่างนึงครับผมรู้สึกว่าไกมันค่อนข้างแข็งถึงแข็งมาก ตรงจุดนี้แก้ไขได้อย่างไรครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ให้ร้านซ่อมปืนแต่งไกซิครับ
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 09:51:47 AM »

คงเป็นความฟิตของปืนใหม่ๆครับ Grin Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 10:31:30 AM »

ใหม่ๆ ก็สะบัดสะบิ้งเป็นธรรมดา Grin ใจเย็นๆ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 11:03:57 AM »

คงเป็นความฟิตของปืนใหม่ๆครับ Grin Grin

ไม่เกี่ยวกันครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 11:46:53 AM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่  อาการที่ปรากฏนี่สงสัยคงต้องหลีกเลี่ยงลูกของไทยอาร์มทั้งลูกจริงลูกซ้อมแล้วละครับ....น่าเป็นห่วงครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:08:05 PM »

สงสัยเลยเอาลูกซ้อม Royal Titanium ลองอีกครั้งทุกนัดคายปลอกปกติ ... ฉะนั้นอย่าคิดมากครับ บางครับปืนกับลูกที่ใช้มันไม่ถูกกัน หาลูกที่ปืนชอบยิงก็จบครับ ยิงไปสักพักปืนมันจะเลิกเลือกลูกเองครับ แต่เจ้าของปืนจะเลือกว่าเลิกยิงดีกว่าหาเงินซื้อลูกไม่ทันแล้ว ... แล้วต่อไปก็มองกระบอกอื่นๆตามมา ... ฟันธง

น่าฟัง   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
น้ำใส
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:10:05 PM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่  หลงรัก
ของผม PARA Warthog .45ACP ไปที่สนาม ทอ. พอดีวันนั้นลูก BULLET (ซ้อม)หมด ได้ Thaiarm (ซ้อม) ไปยิง ใส่ลูกเข้าไป 5 ลูก
ปรากฏว่า มีอาการติดทุกลูก (ลูกค้างไม่เข้าลำกล้อง) แต่ถ้าใส่ครั้งละ 3 ลูก ไม่ติด  (วันนั้นก็เลยหงุดหงิดเลย) ก่อนหน้านี้ที่ ทอ. เหมือนกัน
แต่ลูกBULLET (ซ้อม) ไม่มีอาการอะไรเลย คาดว่าน่าจะเป็นที่ลูกครับ หลงรัก หลงรัก

ชีวิตมอบให้ในหลวง และผู้ให้กำเนิด
crazy_doc
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 02:04:18 PM »

Cheesy  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ทำให้คลายกังวลขึ้นมากครับ
 รู้สึกอบอุ่นดีจังครับ
pavilion-mx704
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:51:48 PM »

Grin  คือว่าผมพึ่งได้ปืนมา 4 วันอ่ะครับ Para ordnance  HAWG 9 (auto 12+1) เป็นปืนกระบอกแรกของผมและผมไม่เคยยิงปืนมาก่อนหน้านี้น๊ะครับ วันนี้ว่างเว้นจากภารกิจจึงได้เข้าสนาม(ชลบุรี) เพื่อนำปืนไปทดสอบ(พูดง่ายๆคือเอาไปหัดยิงอ่ะครับ)ใช้กระสุน thaiarms 9 mm(ลูกจริง).ผลปรากฎว่า ยิงทุกนัดปลอกกระสุนคา ขัดอยู่บริเวณช่องไสลด์ทุกๆนัดเลยครับ  Huh ออกอาการเหงื่อตกเล็กน้อย ยิงไป 5 นัด ต้องใช้ไม้เขี่ยเอาปลอกออกทุกนัด ไม่มั่นใจครับว่าเกิดจากอะไร ลองใหม่กับแมกกาซีนอีกอันที่แถมมาให้ 5 นัด ต้องใช้ไม้เขี่ยทั้ง 5 นัดเช่นกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตอนนี้เลยลองเปลี่ยนเป็น กระสุน winchester (ลูกจริง)ซึ่งแอบเอาไว้ ตั้งใจจะไม่ใช้เพราะมันแพงอ่ะ กลายเปนว่ายิงออกทุกนัดจนหมดกล่องครับ ดีใจปนขมขื่น   ผมเข้าใจว่าลูก thaiarms แรงกระสุนคงไม่เพียงพอในการผักไสลด์จึงทำให้คัดปลอกได้ไม่สุด จึงอยากรบกวนสอบถามพี่ๆว่าผมควรแก้ไขอย่างไรกับปัญหานี้ครับ ขอบพระคุณครับ อ้ออีกอย่างนึงครับผมรู้สึกว่าไกมันค่อนข้างแข็งถึงแข็งมาก ตรงจุดนี้แก้ไขได้อย่างไรครับ  ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ปืนใหม่ก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ รางเลื่อนยังไหลไม่คล่องต้องยิงสัก ร้อย นัดขึ้นไป แล้วรางเลื่อนก็จะไหลลื่นครับ ทีนี้ใส่เท่าไร ไหลออกหมดเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:56:54 PM โดย pavilion-mx704 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์