เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:22:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!! เลิกแล้วครับ !!!!!!  (อ่าน 14115 ครั้ง)
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 10:04:47 AM »

ผมเคยเลิกมาหลายครั้งครับ  ล่าสุดเลิกมาได้ หนึ่งปี  มีคนเอาบุหรี่มาให้เป็นของขวัญ  ได้เรื่องเลยครับ กลับมาสูบอีกจนได้  หลังๆมานี่ อย่างเก่งเลิกได้แค่สามวันเอง
ตอนนี้ยังคงสูบอยู่  การเลิกบุหรี่สำหรับผมไม่ใช่เรื่องง่าย  แต่ก็ไม่ใช่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้  กะว่าหลังมีทติ้งชาวปืนแล้วจะลองเลิกสูบบุหรี่อีกซักครั้ง Grin Grin
   ใครทำได้ขอยกย่องท่านไว้ ณ ที่นี้ครับ Wink
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 10:28:32 AM »

ผมเคยเลิกมาหลายครั้งครับ  ล่าสุดเลิกมาได้ หนึ่งปี  มีคนเอาบุหรี่มาให้เป็นของขวัญ  ได้เรื่องเลยครับ กลับมาสูบอีกจนได้  หลังๆมานี่ อย่างเก่งเลิกได้แค่สามวันเอง
ตอนนี้ยังคงสูบอยู่  การเลิกบุหรี่สำหรับผมไม่ใช่เรื่องง่าย  แต่ก็ไม่ใช่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้  กะว่าหลังมีทติ้งชาวปืนแล้วจะลองเลิกสูบบุหรี่อีกซักครั้ง Grin Grin
   ใครทำได้ขอยกย่องท่านไว้ ณ ที่นี้ครับ Wink
ขออนุญาตแนะอย่างนี้ได้ไหมครับ  Smiley  ว่างดสูบ 6 วันสูบ 1 วัน (แต่ไม่ใช่ว่าสูบวันเดียว 6 ซองครึ่งนา  Grin ) ถ้างดได้ค่อยเพิ่มเป็น 10 วัน  แล้วก็ 15 วัน ฯลฯ แบบนี้อ่ะครับ

คือ... ไม่เป็นการหักหาญน้ำใจกันเกินไป  แต่ก็ไม่ยอมอ่อนข้อให้อีกต่อไปครับ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
007
Jr. Member
**

คะแนน 0

Mr.007

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 02:32:16 PM »

ยินดีกับพี่นาจาด้วยครับ (ไม่ได้คุยกันซะนาน)
เลิกเหล้าเลิกบุหรี่ แล้วหันมาออกกำลังกายดีกว่าครับ ไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อตัวเอง

เหล้าที่เลิกแแล้วยังมีเหลือไม่ต้องยกให้ใครหรอกครับ เพราะนั่นคือการสนับสนุนให้เค้าเมา พอเมาแล้วเค้าก็เสียสุขภาพ เสียงานเสียการ บุหรี่ก็เช่นกันถ้ามีเหลือก็ทิ้งไปเถอะครับ ยกให้ใครก็หมายถึงสนับสนุนให้เค้าสูบ (ขออภัยนะครับไม่ได้มีเจตนากระทบใครแต่คิดแบบนี้จริงๆ ผมอ่านไม่หมดทุกข้อความที่ Reply ครับ เพราะมันมากเหลือเกิน นานๆ จะเข้ามาตอบสักที)

007 Forever
palo tumtui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 02:42:36 PM »

เยี่ยมเลยคะ 
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 04:35:55 PM »

...ผมใช้เวลาร่วมปีกว่าจะเลิกบุหรี่ที่สูบมาสิบกว่าปีได้ โดยเริ่มจากสูบแค่ครึ่งมวนแล้วทิ้ง จากนั้นก็ค่อยๆลดจำนวนมวนลง ร่วมกับการเล่นกีฬา ออกกำลังกายเรียกเหงื่อ ดื่มน้ำเปล่ามากๆ อมลูกอมเวลาเปรี้ยวปาก สุดท้ายก็เลิกได้แบบเด็ดขาด เคยมีอยู่ช่วงหนึ่งเซ็งๆในขีวิต ว่าจะลองกลับไปสูบใหม่ ปรากฎว่าเหม็นจนต้องหยุดสูบ.... Grin ไม่ต้องรอถึงมีทติ้ง...เริ่มวันนี้เลยครับ เป็นกำลังใจให้... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 08:36:55 AM »

ผมไม่ติดครับ   เคยสูบอยู่ 2 ปี   เพราะเวลาขับรถตอนกลางคืนง่วงนอนมาก    แต่เวลาเลิกก็ไม่เห็นเป็นไร    เกิดอาการแค่รู้สึกว่ามือคุ้นเคยสูบอยู่    แต่ทุกวันนี้เวลาง่วงนอนผมก็ยังสูบอยู่แต่ก็ไม่เห็นติด     
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:29:17 AM »

พี่นาจา สู้ สู้ ใจแข็งเข้าไว้นะพี่

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 03:55:50 PM »

พี่นาจา สู้ สู้ ใจแข็งเข้าไว้นะพี่

cheer up to P'NAJA "khang" means strong that body for ........... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 06:43:57 PM »

Cool ขอให้สำเร็จ เป็นกำลังให้ ครับ  Cool

Cool ผมก็กำลังเลิกเหมือนกันครับ  ตอนนี้เลยเริ่มด้วยการเลิกซื้อมาสูบก่อน  Cool

Cool และก็จะสูบเวลาดื่มเหล้าเท่านั้น  Cool

Cool หลังจากนี้ คิดว่าไม่นานคงจะเลิกสูบบุหรี่แน่นอน  Cool
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 09:59:15 PM »

ยินดีครับ ผมชอบเชียร์คนเลิกบุหรี่ เอาใจช่วยครับคุณ babor

น้องผมบอกมีลูกแล้วจะเลิกบุหรี่ เห็นมีคนที่สองแล้วยังไม่เห็นเลิซะที

โชคดีครับ Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 11:18:39 PM »

cheer up to P'NAJA "khang" means strong that body for ........... Grin

..ขอบคุณครับน้องปู และผู้การสกาย...ผู้การตอนนี้อยู่เมืองไหนแล้วครับ Cheesy Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 03:37:17 AM »

..ขอบคุณครับน้องปู และผู้การสกาย...ผู้การตอนนี้อยู่เมืองไหนแล้วครับ Cheesy Huh
ตอนนี้อยู่ รัสเซีย ครับสงสัยถึงรัสเซียป่าวน้อ Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 18, 2004, 03:04:13 PM »

ตอนนี้อยู่ รัสเซีย ครับสงสัยถึงรัสเซียป่าวน้อ Grin

แฮ่ๆ ลองทายดูซิครับ Grin สาวรัสเซีย เดินผ่านสิบคน สวยซะเก้า  Cheesy

poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 18, 2004, 08:30:45 PM »

คิดถึงพี่สกายจังค่ะ อยู่ต่างถิ่น ปูก็ขอให้พี่ชายคนนี้รักษาสุขภาพด้วยนะคะ  Wink

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 19, 2004, 08:49:45 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยที่เลิกได้นะครับ
ต่อไปนี้ข้าวที่พี่นาจาทานก็จะอร่อยมากขึ้น
จริง ๆนะครับ อร่อยมากขึ้นจริง ๆ
เพราะผมก็เลิกมานานมากแล้วเหมือนกัน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์