เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!! เลิกแล้วครับ !!!!!!  (อ่าน 14125 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:21:50 AM »

Grin ขออนุโมทนาด้วยคับที่พี่นาจาเลิกสูบบุหรี่ได้... ดีคับดีทั้งต่อตัวเองและคนรอบข้างคับ...  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 05:43:34 AM »

..ขอบคุณทุกกำลังใจครับ Grin

เริ่มทานเก่งขึ้นครับอย่างที่คุณโทนว่าจริงๆ สุขภาพดีขึ้น หายใจคล่องขึ้น อาการเหนื่อยง่ายน้อยลง
และอีกหลายๆ อย่าง

หลังจากที่เลิกดื่มสุรามาได้เกือบปี ก็เลยคิดเลิกบุหรี่ในลำดับต่อไป เคยคิดเลิกมาหลายครั้งครับ เคยเสียดูปองท์ไปหลายอัน Grin ครั้งนี้เป็นจริงเป็นจังเสียทีที่เลิกได้นานสุด แต่ก็ต้องใช้เวลาครับ ผมว่าปัจจุบัน คนสูบบุหรี่เริ่มเป็นพลเมืองชั้นสองแล้วครับ จะสูบทีต้องแอบๆสูบ หรือต้องไปสูบในคอกที่เค้าจัดให้ Grin  Grin

ใช้กีฬาหรือการออกกำลังกาย น่าจะช่วยได้เยอะครับ เลยอยากมาชวนกันเลิก ละ ให้เยอะๆ ครับ ประมาณว่า หาเพื่อนร่วมทางนะครับ 5555 Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2004, 05:45:59 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 05:53:03 AM »

ดีครับพี่ให้นึกถึงคนที่เรารักและรักเราครับให้เป็นกำลังใจในการเลิก แต่เลิกผ้าอย่าเพิ่งเลิกนะครับ Grin Grin Grin

Grin  เลิกผ้า...ต้องเลิกครับคุณเจษ...ไม่งั้นทำอะไรไม่ได้เลย5555 Grin

Shocked จริงดิ พี่นาจา 
ชวนพี่เฉลิมชัยเป็นเพื่อนอีกคนด้วยสิครับ   แถวนี้ที่นึกออกมีพี่ DICK (หรือว่าเลิกแล้ว)
  Huh

ครับคุณอ๋อง ก็ชวนๆ อยู่ แต่เราต้องทำให้ได้ก่อน อิอิ  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 07:35:16 AM »

สุดยอดครับ ชนะใจตัวเองได้เนี้ย  ยิ่งเลิกได้ทั่งเหล้า และบุหรี่ นี่นับถือเลยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:25:15 AM »

Smiley
ครับ
ดีใจกับท่านด้วยครับ 
 Grin
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:42:48 AM »

เป็นกำลังใจให้พี่นาจาอีกคนครับ.....เลิกไม่ได้...ขอให้ยิง..miss..ทุก..stage..ครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:59:51 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

ยินดีด้วยครับพี่นาจา ผมก็เลิกมาได้เกือบๆ ปีแล้วครับ แรกๆ ก็ตะหงิดๆ พักหลังสบาย

นี่ผมยังเหลือยาเส้นดีๆ อีกพอประมาณนะครับ กะคอยไว้เวลาพี่แก้วมาเยีอนค่อยไปมวนสูบกัน

พี่เสือครับ ถ้าเข้ามาอ่านก็เชิญร่วมวงครับ

Cool Cool Cool
Grin ขอบคุณครับนายบ๊อบบี้ กลัวว่าเดี๋ยวจะกลับไปติดยาเส้นแทนบุหรี่อีกอ่ะดิ

Grin  ยินดีด้วยครับพี่นาจา  ขอให้เลิกได้สำเร็จนะครับพี่

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:15:40 AM »

โห....สุดยอด เลิกเหล้า-เลิกบุหรี่....ต่อไปจะเลิก.....ผ้า?Huh? Grin Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:23:39 AM »

Grinนับถือครับ Grin

EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:33:50 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่เลิกบุหรี่ได้ 
"บุหรี่ เลิกง่ายมาก" ผมเคยเลยมาตั้งเกือบ 10 ครั้งแหน่ะ Grin Grin Grin
ตอนนี้คงได้เด็ดขาดแล้วครับเพราะ 8 เดือนแล้ว เริ่มรู้สึกว่าเวลาได้กลิ่นจะเหม็นครับ
ถ้าเวลาได้กลิ่นแล้วยังหอมอยู่หล่ะก็แสดงว่ายังไม่ขาดกะมันครับ Grin
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:44:48 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

นี่ผมยังเหลือยาเส้นดีๆ อีกพอประมาณนะครับ กะคอยไว้เวลาพี่แก้วมาเยีอนค่อยไปมวนสูบกัน

Cool Cool Cool
...ผมเองก็ยังมีซิการ์ดีๆ เหลืออีกแยะเหมือนกัน ว่าจะยกให้ อ.เป๊กซ์  Wink แต่ไม่รู้ว่ารายนั้นเลิกหรือยัง Huh
พี่แก้วเก็บเผื่อให้ผมไว้สัก 5 แท่งได้มั้ยครับ?  แบบว่า... เอาไว้คาบโก้ๆน่ะครับ  Grin  (ซิการ์คิวบานะเออ  Wink )

ยินดีกะพี่นาจาครับ  เลิกสิ่งเสพติด (ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า เสพติด) ได้เป็นสิ่งดีจริงๆ  นี่ผมก็ว่าจะเลิกกะเมีย เอ้ย... เพลาๆการดื่มโอเลี้ยงลงบ้าง ดื่มเช้าแก้วเย็นแก้วแล้วรู้สึกล่ะครับว่าไม่ค่อยดี  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:20:06 AM »

Cheesy Cheesy ขอแสดงความยินดีด้วยอีกคนนะครับ.... แต่ยังไงก็อย่าเลิกสูบควันปืนนะครับพี่   Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:27:06 AM »

พี่นาจาใจแข็งจนเลิกบุหรี่ได้ ช่วยแนะนำป๋มหน่อยสิกั๊บ ว่าทำยังไงผมถึงจะเลิกซุ่มใส่น้องเมียสุดหล่อได้ซักที Grin Grin Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:15:18 PM »

ขอให้สมหวังนะครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:55:26 PM »

แสดงความยินดี กับพี่ นาจา ล่วงหน้าครับ เอาใจช่วยขอให้ทำสำเร็จครับพี่  Cheesy Cheesy Cheesy
ผมเองก็เลิก สูบแล้วครับ แต่หันมาติดยาแทน.... Cry....... ยาอมโบตัน นะ Grin Grin Grin
อีกซักพักค่อยเลิกโบตัน เป็นอันเสร็จขั้นตอนการเลิกบุหรี่ ..... Grin
แต่เลิก บุหรี่แล้วยังไม่ได้เลิกเหล้า ครับ แบบว่า ยังรื่นรมณ์ ในบรรยากาศ แ่ห่ง การร่ำสุรา...อยู่
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2004, 01:58:56 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์