เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:25:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอก.ที่รัก/ที่หวง.ที่สุด ของคุณ .....  (อ่าน 10417 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:03:10 PM »

กระบอกนี้กระสุนผ่านลำกล้องน้อยที่สุดของ .45 ที่มีอยู่ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:06:06 PM »

ผมมีโกลด์ แม็ท กะ กล๊อค17 เลยหวงทั้งสองกระบอกครับ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:17:02 PM »

อื่ม.......เอ่อ........ให้ดูไม่ได้อ่ะครับเดี๋ยวผมโดนข้อหา อนาจาร ครับ
  น้ำลายหก โชว์เลยครับ น้ำลายหก  อืม......ผมแค่มาสังเกตุการณ์.....ครับผม Grin Grin Grin
555 Grin Grin Grin
Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
TUL
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:30:47 PM »

ของผม  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:31:49 PM »

อันนี้...ใช้บ่อยสุด...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 01:41:49 AM »

Cheesy ถ้าคุณมีปืน มากกว่า ๑ กระบอก แน่นอน คุณก็ต้องมีกระบอกที่สุดโปรด
สุดรัก .. สุดหวง ..ที่สุด ที่คุณเลือกไว้ในใจอยู่ ๑ กระบอก

คุณจะพาเอามันไปซ้อม ยิงในสนามบ่อยๆ /..หรือว่า /..เอาเก็บรักษาไว้ ( ไม่ค่อยยิง )
เพราะกลัวมันจะชำรุดพังไว แล้วเอาตัวอื่นๆไปยิงแทน ....

แบบว่าสงสัยนะครับ .. Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับที่เข้ามาแจม สนุกๆกัน ... Shocked Shocked Shocked

ท่าน จขกท. ถามว่าใช้งานปืนกระบอกที่รักที่สุดหรือไม่ใช่ไหมครับ...

ผมใช้ทุกกระบอกครับ...ปืนผมมีไว้ยิงครับ...

รักมากยิงต้องยิงมาก...Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 02:22:38 AM »

ชอบ รูเกอร์ แบล็คฮอว์ค .357 ซิงเกิล ครับ

รุ่นนี้ชอบ แต่........

ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 06:24:23 AM »

นี่..ครับ ของรักของหวงของผม ต้องได้จับ คลำทู้ก..วัน...ไม่งั้นหลับไม่ลงครับ..... Grin

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:22:05 AM »

ตอนนี้มีกระบอกเดียวครับ Kimber Team Match II ปืนของตัวเองกระบอกแรกในชีวิต
กำลัง ค่อยๆ หา ของแต่งตัวเพิ่มอยู่ครับ ตอนนี้มีแค่กริปยาง Hogue กับศูนย์ Hiviz เท่านั้นครับ Grin

ใส่ด้ามยาง Hogue แล้วจำไม่ได้เลยครับ ... สำหรับผม Team Match II เช่นเดียวกันครับ

เสียดายกลัวกริปเดิมมีรอยเลยเปลี่ยนน่ะครับ แรกๆ ดูแปลกไปเลยแต่จับถนัดและคุมแรงรีคอลย์ได้ดีขึ้นครับ
ว่างๆ ลองใส่ดูครับ Grin Grin Grin

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:27:39 AM »

อย่างที่พี่"ซิ๊กแซก"ว่าตอนนี้ก็ตัวนี้หละครับ ตอนต่อไปอาจจะเป็นเบอร์สอง

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:58:50 AM »

อื่ม.......เอ่อ........ให้ดูไม่ได้อ่ะครับเดี๋ยวผมโดนข้อหา อนาจาร ครับ
  น้ำลายหก โชว์เลยครับ น้ำลายหก  อืม......ผมแค่มาสังเกตุการณ์.....ครับผม Grin Grin Grin
Grin.อิอิ..... Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 08:09:05 AM »

Walther P5 Compact
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 08:11:22 AM »

Cheesy ถ้าคุณมีปืน มากกว่า ๑ กระบอก แน่นอน คุณก็ต้องมีกระบอกที่สุดโปรด
สุดรัก .. สุดหวง ..ที่สุด ที่คุณเลือกไว้ในใจอยู่ ๑ กระบอก

คุณจะพาเอามันไปซ้อม ยิงในสนามบ่อยๆ /..หรือว่า /..เอาเก็บรักษาไว้ ( ไม่ค่อยยิง )
เพราะกลัวมันจะชำรุดพังไว แล้วเอาตัวอื่นๆไปยิงแทน ....

แบบว่าสงสัยนะครับ .. Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับที่เข้ามาแจม สนุกๆกัน ... Shocked Shocked Shocked

ท่าน จขกท. ถามว่าใช้งานปืนกระบอกที่รักที่สุดหรือไม่ใช่ไหมครับ...

ผมใช้ทุกกระบอกครับ...ปืนผมมีไว้ยิงครับ...

รักมากยิงต้องยิงมาก...Grin

ขอบคุณ คุณหมอรุต  ครับ.. ที่ตอบได้แบบตรงประเด็นที่สุด ว่า
กระบอกรัก/หวงมาก  .. ก็ต้องเอาไปยิงมาก  .. Grin Cheesy Cheesy Cheesy

ส่วนกระบอกสุดโปรด .สุดรัก. สุดหวง.. ของเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกท่านอื่นๆ 
ก็มีความสวย คลาสสิค .. ตามสเปค.. ของแต่ละท่านจริงๆครับ  หลงรัก Cheesy Cheesy

เลยขอเอา ซิก 228 ตัวโปรด มาลงมั่งครับ   .. แจมๆด้วยคน   Grin Grin Grin หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 08:20:44 AM »

ตั้งแต่ได้มาอยู่ด้วยกันหลายปียังไม่เคยคิดทอดทื้งกันครับไปไหนไปด้วยกันเกิบทุกครั้ง... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 08:54:27 AM »

รักเท่ากันหมดทุกกระบอกครับ

แต่ที่พกมากสุด ไปไหนไปด้วย

ก็คือ เทารัส เอ็ม 85 ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์