เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:34:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจนิดหน่อยครับพี่ปิ๊ก  (อ่าน 5749 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 06:10:43 AM »

อิอิอิ Grin หัวข้อกระทู้ชวนหาเรื่องดีแท้ Grin  ไม่ได้ข้องใจอะไรครับ  สงสัยที่ว่า ทำไมรูปที่ส่วนตัวผมโชว์มันหายไปทุกวัน กลายเป็นกากบาทสีแดงซะล่ะครับ ผมต้องอัพเดทอยู่ประจำเลย Huh มีอะไรผิดปกติกับบอร์ดหรือเปล่าครับ Huh เอ๊ะ หรือเป็นที่ระบบของคอมผมเองหว่า Huh  ปัญหามันอยู่ตรงไหนนะ Huh Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:21:29 AM »

กากบาทสีแดง  Huh มันเป็นยังไงครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:28:46 AM »

เวลาโพสรูปต้องเอารูปไปฝากที่เว็บอื่นก่อนใช่ไหมครับ

ลองเอารูปไปฝากที่ romerun.com ซิครับมันจะไม่หาย ผมเคยมีปัญหาอย่างนี้มาก่อน Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:25:00 AM »

อ้างถึง
กากบาทสีแดง   มันเป็นยังไงครับ
ก็รูปมันหายไป  เหลือแต่ช่องสีเทาโบ๋ไว้ แล้วก็มีสี่เหลี่ยมสีขาวขนาดเล็กๆอยู่มุมบนซ้าย แล้วก็มีกากบาทสีแดงอยู่ในสี่เหลี่ยมอีกที Wink  งงมั้ยครับ Grin Grin Grin

อ้างถึง
เวลาโพสรูปต้องเอารูปไปฝากที่เว็บอื่นก่อนใช่ไหมครับ
เดี๋ยวนี้ไม่ต้องฝากก่อนโพสท์แล้วครับ  เวลาที่เราโพสท์กระทู้  สังเกตที่ใต้กรอบที่เราพิมพ์ข้อความน่ะครับ จะมีลูกศรแล้วเขียนไว้ข้างๆว่าตัวเลือกเพิ่มเติม   คลิกตรงนั้นแหละครับ แล้วจะเห็นช่อง2ช่องเอาไว้ใส่ที่มาของรูปเราเอง(หมายความว่า รูปจะอยู่ในคอมหรือในซีดี ก็แค่Browseมาเลย ไม่ต้องฝากเว็บอื่นแล้วครับ)  Wink

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 12:33:58 PM »

เท่าที่เห็นผมก็เห็นรูปของบาร์ทตลอดนะครับ น่าจะเกิดจากเนตช้าจนรูปที่ browser ต้องโหลดมัน time out ไปนะครับ มิน่าละเห็นนายบาร์ทเปลี่ยนรูปบ่อยจัง Grin Grin
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 12:41:04 PM »

อ้างถึง
เท่าที่เห็นผมก็เห็นรูปของบาร์ทตลอดนะครับ น่าจะเกิดจากเนตช้าจนรูปที่ browser ต้องโหลดมัน time out ไปนะครับ มิน่าละเห็นนายบาร์ทเปลี่ยนรูปบ่อยจัง
นี่แหละครับ ที่ทำไมผมเปลี่ยนรูปบ่อย  บางทีมันไม่หายก็เปลี่ยนเล่นไปงั้นแหละครับ หนุกดี อิอิ Grin  เน็ตผมก็ช้าจริงๆ วัยรุ่นเซ้ง รอน๊านนาน เหอะๆ Cheesy

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 12:57:34 PM »

น่าจะเป็นอย่างที่คุณ ปิ๊ก ว่านะครับ ผมเองบางครั้งก็เป็น แล้วเวลา ถ้าเล่น work offline   
ก็จะไม่โชว์รูปนะครับ
      Grin Grinคอมนาย บาร์ท นี่ปัญหาเยอะจัง....เหมือนของผมเลย  Grin Grin
 ว่าแต่โทรศัพท์เป็นงัย บ้าง ครับ อินฟาร์เรด ใช้ได้ยัง Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:27:37 PM »

Grin คอมมผมมันก็ก่งก๊งอย่างงี้แหละ  ก็เจ้าของมันยังเบลอๆ   บ้าๆบอๆเลย Grin
 โทรศัพท์ใช้ได้แล้วครับ เอารูปลงคอมได้แล้ว  เย้!!! Cheesy แต่อย่าเพิ่งขอดูรูปนะ อิอิอิ ยังไม่มีรูปไรเด็ดๆ Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 06:17:41 PM »

Grin มีดในรูปโลโก้เหมือนเคยเห็นอยู่ร้านลุงพยนต์เลยล่ะบาร์ท Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 06:20:48 PM »

Grin มีดในรูปโลโก้เหมือนเคยเห็นอยู่ร้านลุงพยนต์เลยล่ะบาร์ท Grin
จุ๊ๆ พี่ใหม่ เอ็ดไป Grin ผมไม่ได้ซื้อจากร้านลุงพยนต์ครับผม Grin ไอ้มีดในรูปที่วางอยู่บนอีแก่(คอมประจำตัว) มันมาจากชายแดนจังหวัดตากครับ Grin ราคาสองร้อยก่าๆเอ๊ง Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 06:29:09 PM »

จุ๊ๆ พี่ใหม่ เอ็ดไป Grin ผมไม่ได้ซื้อจากร้านลุงพยนต์ครับผม Grin ไอ้มีดในรูปที่วางอยู่บนอีแก่(คอมประจำตัว) มันมาจากชายแดนจังหวัดตากครับ Grin ราคาสองร้อยก่าๆเอ๊ง Grin

Grin 555 แบบว่าที่ร้านลุงก็มีขายอ่ะ 250 บาทอ่ะ พี่ก็เพิ่งซื้อมาเล่มนึง แต่คนละแบบ Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 06:36:24 PM »

Grin 555 แบบว่าที่ร้านลุงก็มีขายอ่ะ 250 บาทอ่ะ พี่ก็เพิ่งซื้อมาเล่มนึง แต่คนละแบบ Grin
ดีครับๆ งั้นปลายปีจะกลับไปดู  เอาไว้เหน็บเล่น เวลาแมวมาข่วนจะได้จวก  เอิ๊กก Grin(พูดเล่นเด้อ ใช้ป้องกันตัวตามความเหมาะสมต๊ะหาก Grin)
  ว่าแต่เล่มนี้มันไม่ค่อยดีเท่าไร  เวลาพับใบมีดปิดลงมา ต้องใช้มือกดให้สนิทจริงๆ แล้วล๊อคให้ชัวร์  ไม่งั้นมันจะมีปลายโผล่ออกมานิดหน่อย ไม่สามารถทำให้เกิดการบาดเจ็บได้ แต่มันเสียวๆ Grin  คิดไว้ว่าจะหาเล่มอื่นมาอีก(สะสมไปพลางๆก่อน ยังไม่มีปัญญาซื้อปืน Grin)
  ไอ้เล่มนี้  ใช้ฝึกเปิด-ปิด เวลาใช้งานจะได้เปิดใช้ได้ทัน  บางทีสะบัดแรงไปหน่อย เลยกรีดนิ้วตัวเองซะงั้น Grin แต่ไฉนเลย ไม่มีเลือด (ไม่รู้ว่ามีดไม่คมหรือหนังด้าน Grin) แต่หนังลอกนิดหน่อย Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2004, 06:44:51 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:25:18 PM »

เรียน นาย บาร์ท  พี่ ใหม่  ผมเพิ่ง ได้ มีด จีนแดงจากคลองถมมา 50 ฿เอง ทรงเหมือน
ใบกว้าง  1 นิ้ว 1หุน  ใบยาว 3  นิ้ว ครึ่ง ด้าม เป็นยางแข็ง ยาวตลอด 8นิ้ว เป็นระบบ
ล็อกหลัง 5555  เก ทับ เลยเราถูกกว่า (แต่คุณภาพตามราคาครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 01:11:46 AM »

ผมก็สงสัยเหมือนกันอ่ะ คุณปิ๊ก...

สงสัยว่า เว็บบอร์ดแบบนี้ ทำให้มีการสนทนากันแบบ Real Time เหมือนกะ MSN Messenger ได้หรือเปล่าครับ?

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:21:31 AM »

สังเกตุว่าปิ๊ก คืนศุกร์-เสาร์ ไม่ค่อยได้เฝ้าเวป  Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์