เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:35:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: เสียงกระสุนสั้นปืนแบบไหนดังสุดครับ......???????  (อ่าน 5608 ครั้ง)
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 03:19:08 AM »

ที่สะใจเท่าที่เคยยิงนะครับ ผมว่า ปืนลูกซองพกสั้น ขนาด 12 เกจ เคยยิงเป็นปืนนำจดถูกต้องครับ เสียงสนั่น และ รีคอยล์แบบเหลือล้นครับ
เหมือนพลุแตกเลย เผลอๆมือแตกด้วย เขาว่างั้น
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:03:53 AM »

ที่สะใจเท่าที่เคยยิงนะครับ ผมว่า ปืนลูกซองพกสั้น ขนาด 12 เกจ เคยยิงเป็นปืนนำจดถูกต้องครับ เสียงสนั่น และ รีคอยล์แบบเหลือล้นครับ
เหมือนพลุแตกเลย เผลอๆมือแตกด้วย เขาว่างั้น

น่าหวาดเสียงจังครับ .. เคยเห็นเค้าเอาลองยิงที่สนามที .. คนตัวใหญ่แท้  ๆ
รีคอยส์สะแขนหมุนเลย ..

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 02:42:53 PM »

.44แมกนั่มน่าจะดังที่สุดนะครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:13:25 PM »

ด้วยความเคารพครับ 
             ขอตอบแบบขำๆนะครับ Grin Grin(จริงๆแล้วขำไม่ออก)ก็เสียงปืนที่ยิงแบบไม่ระมัดระวังแล้วพลาดไปโดนคนเข้าน่ะครับ
สิ้นเสียงปืนแล้ว ยังมีเสียงวิจารย์กันอีกนานเลยครับ
           แต่ถ้าตอบแบบตรงคำถามคงเป็น.22แม็คนั่ม ที่ยิงจากปืนAMT กับ.44แม็คนั่มมังครับ
                                                            ด้วยความเคารพครับ

เห็นด้วยครับ กระสุนขนาดเดียวกัน ยิงในปืนลูกโม่ ออโต เดี่ยวบรรจุเดี่ยว เสียงดังต่างกันมาก ปืน ออโตAMT .22 mag ยิงเสียงดังสนั่นน้องๆไรเฟิล . 223 เลย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
polymed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:34:29 PM »

.22 ของลูกคุณเฉลิมครับ ดังทั่วประเทศเลย Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์