เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:29:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับส่งรูปไม่ผ่าน  (อ่าน 849 ครั้ง)
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 11:30:11 AM »

ผมใช้โปรแกรม tinypic ผ่านแล้วพอ copy file ตามปกติพอเปิดแล้วรูปไม่โช หัวเราะร่าน้ำตาริน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 09:51:02 PM »

ขั้นแรก ก็ไปที่ เวป สำหรับ ฝาก รูปภาพ  นะครับ

http://www.tinypic.com/

จากนั้น    คลิกที่ปุ่ม  Browse  แล้วเลือกรูป ในเครื่องของเรา 

ต่อมาให้ คลิก ที่ ปุ่ม  Host picture  เพื่ออัพโหลดรูปขึ้นเวป 

จากนั้นเราจะได้  ชื่อสำหรับใช้งานมา   เช่น  Link  Tag   img   Url
แต่ในเวปบอร์ดของเรา  แนะนำให้ใช้    img   ครับ     

ให้ ก๊อบ ข้อความ  ใน ช่อง img     แล้วนำมา ใส่ ไว้ ใน  ที่เราพิมพ์ บนเวปบอร์ด  ไม่ว่าจะเป็นการ ตอบกระทู้หรือ สร้างกระทู้ใหม่ ครับ

-----
ถ้า เป็น เวปอัพโหลด ตัวอื่น

ตรงแถวที่สอง ตัวที่สอง ที่แสดงข้อความ ใส่รูป น่ะครับ

เมื่อได้ลิงค์มา ก็ ไฮไลต์ แล้วก็คลิ๊ก ครับ

ลองทำดูอีกรอบ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2007, 09:58:20 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 09:55:40 PM »

เสริม คุณ yod ว่า รูปของคุณ จะต้องมีขนาด ไม่เกิน 100 kb ด้วยนะครับ ...

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 09:56:17 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:49:10 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์