เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:35:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวป...ราคาปืนในต่างประเทศ อาจช่วยให้เลือกเพื่อนคู่กาย...ได้ง่ายขึ้น  (อ่าน 6694 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 10:39:57 PM »

อื่ม.............ผมมาสังเกตุการณ์................ครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 01:08:58 AM »

โดยเฉลี่ย ถ้าเป็น 11 มม. 1911 ประมาน คูณสอง
ถ้าเป็น 9 มม. ประมานคูณสาม
ของราคาเป็น us dollar ที่แปลงค่าเป็นเงินไทยแล้ว
ผมว่างั้นนะ

ผมว่า ที่"คุณ goldmatch II " เผื่อไว้ค่อนข้างแยอะแล้ว ผมว่าบางทียังเอาไม่อยู่เลยครับ พอจะมีข้อมูลจริงๆของ ขนาด 9 มม  CZ 75 Compact เปรียบเทียบให้ดูเล่นๆครับ..

...ปี 2547 เดือนมีนาคม 75Compact  ราคาในเนตต่างประเทศ    ตัวดำ ประมาณ  $ 490
                                                                      ราคาหลังวัง       ตัวดำ             42,000 บาท
                                                                                              ซาติน             45,000 บาท

...ปี 2550 เดือนมีนาคม 75 Compact ราคาในเนตต่างประเทศ  ตัวดำ ประมาณ  $ 420 มั่วเป็น $490                                                         
                                                                   ราคาหลังวัง  ตัวดำ   ราคาจอง      55,000    บาท
                                                                   ราคาหน้าร้าน                             62,000    บาท

หมายเหตุ : ราคาปี 2550 ใช้ราคาที่ต่ำสุดแล้วเป็นเกณฑ์  แต่คงจะนับร้านได้เลย ส่วนค่าเงินบาทจะแข็งหรืออ่อนถือเสียว่าเป็นน้ำจิ้มแล้วกันครับ... Cheesy

ถ้าดูเปรียบเทียบราคาปืนที่ปรับ....ผมว่าน่าคิดน่ะ ??

ถ้าจำเป็นต้องปรับ ผมเห็นด้วยว่าควรจะปรับบ้างตามความเหมาะสม แต่นี้เล่นมัดมือชกอยู่ฝ่ายเดียว  ด้วยข้อหา ..ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อและกลไกการตลาด... พี่ๆทั้งหลายก็เลยตั้งราคาเพลินกันไปเลย ....Tongue Tongue

สำหรับเราๆท่านๆ คงต้องช่วยเหลือตัวเองและใช้ความสามารถเฉพาะตัวแล้วกันครับ...ทำได้ก็คงเพียงเท่านี้  แต่ผมอาจจะโชคดี เพราะตั้งแต่ปืนแพงมาช่วง 1-2 ปี ที่ผ่านมา  ผมยังไม่มีปัญญาหาเงินซื้อปืนเพิ่มอีกเลยครับ... Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 09:00:56 AM »

ขอบคุณครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 09:30:14 AM »

เด็ดมากครับ ขอบคุณครับ เยาะเย้ย

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 09:41:11 AM »

ค่าโคต้า.....ปืนสั้น.....ก็กระบอกละ 2 หมื่น.....แล้วครับ.....ยังไม่รวมค่า tax + อื่นๆอีก.....

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 10:38:54 AM »

ผมมีข้อมูลเพิ่มอีกตัวเท่าที่เจอกับตัวเอง ..ลองเทียบ "เปอร์เซนต์และอัตราส่วน "กันเองแล้วกันครับ... Wink Wink

...ปี 2547  เดือน มีนาคม ขนาด 11 มม. Colt Gold Cup Trophy  Stainless
                                    ราคาในเนต   ประมาณ   $1,200 
                                    ราคาหลังวัง                     85,000 บาท

ขนาด 9 มม. "อีเก้ง "
                                   ราคาในเนต     ประมาณ   $ 450 
                                    ร้านดัง                            85,000 บาท  , ร้านทั่วไป  60,000 บาท

ราคาทองช่วงนั่นประมาณ   บาทละ 7,500   

...ปี 2550   เดือน มีนาคม ขนาด 11 มม. Colt Gold Cup Trophy  Stainless
                                    ราคาในเนต   ประมาณ   $1,200 
                                    ราคาหลังวัง                     95,000 บาท

ขนาด 9  มม. "อีเก้ง "
                                   ราคาในเนต     ประมาณ   $ ??                                 
                                    ร้านดังๆ                         100,000 บาท   ร้านทั่วไป ... ??...  บาท

ราคาทองประมาณ   บาทละ  11,200   

ข้อสังเกต ลองเทียบ ขนาด 11 มม. ปืนชื่อดัง ราคาแสนแล้ว จะเห็นว่าอัตราส่วนการเปลี่ยนแปลงราคาจะน้อยมาก  แต่ ขนาด 9 มม.... Tongue Tongue 

ผมคงมีข้อมูลเท่าที่ทราบนี้แหล่ะครับ  อะไร?ที่ลึกกว่านี้ คงต้องรอข้อมูลจากผู้รู้ ท่านอื่นครับ...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:20:05 AM »

ค่าโคต้า.....ปืนสั้น.....ก็กระบอกละ 2 หมื่น.....แล้วครับ.....ยังไม่รวมค่า tax + อื่นๆอีก.....
คงจะหยั่งงั้นล่ะครับ 
ค่าเบี้ยบ้ายรายทาง  มันเยอะ  ร้านเขาก็บวกเข้าไปสิ   บวกมันเข้าไปทุกอย่าง  สุดท้ายบวกกำไรที่จะได้ด้วย
เบ็ดเสร๊จก็ตั้งราคาออกมาอย่างที่รู้กันทุกวันนี้  ใครจะซื้อก็ยินดี  ใครไม่ซื้อเพราะหาว่าแพงก็ไม่ง้อ  เพราะมีคนอื่นรอซื้ออยู่แล้ว
ผมเลยรีบๆซื้อเก็บไว้เมื่อมีโอกาส   เพราะคิดเอาเองว่า อีกหน่อยปืนมันคงจะแพงขึ้นไปกว่านี้อีก
อีกไม่กี่ปีอาจจะได้เห็นปืน 9 มม.ขายกันกระบอกละ แสน up

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:29:36 AM »

หึหึ  ดูแล้วก็ปวดใจ  พาลคิดไปเรื่องผลิตปืนในประเทศอีกแล้ว  เฮ้อ...
Arthorn Art.
เพื่อลูก และเมีย อันเป็นที่รัก
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 01:26:39 PM »

CZ 75 B ราคาขายอเมริกา 14,508 เศรษฐีเมืองไทยอย่างผมซื้อ 73,000 รู้ทั้งรู้ ก็เอา ช้ำจริงๆ
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 07:44:25 PM »

ทำไมมันแพงจัง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 07:45:36 PM »

Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์