เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:32:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโครงปืนโคลท์ครับ  (อ่าน 5857 ครั้ง)
alarm
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 03:30:26 PM »

ขอถามพี่ ๆ ครับเรื่องโครงปืนโคลท์โปลิศฯ กับ ดีเทคทีพรุ่นแรก โครงปืนเป็นโครงเดียวกันหรือไม่ครับผมรู้สึกว่าด้ามของโปลิศจะยาวกว่าดีเทคทีพ

แล้วปืนโคลท์มีโครงอะไรบ้างครับส่วนทั้ง 2 รุ่นนี้เป็นโครงอะไรครับขอบคุณทุกท่านครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:21:10 AM »

ขอถามพี่ ๆ ครับเรื่องโครงปืนโคลท์โปลิศฯ กับ ดีเทคทีพรุ่นแรก โครงปืนเป็นโครงเดียวกันหรือไม่ครับผมรู้สึกว่าด้ามของโปลิศจะยาวกว่าดีเทคทีพ

แล้วปืนโคลท์มีโครงอะไรบ้างครับส่วนทั้ง 2 รุ่นนี้เป็นโครงอะไรครับขอบคุณทุกท่านครับ
ปืนโคลท์ รีวอลเวอร์ ส่วนใหญ่ พวกเราเกิดไม่ค่อยจะทันกันนะครับ ....มาเกิดกันทัน เล่นกันเป็น ก็ตอนสมิธแอนด์เวสสัน เป็นเจ้าตลาดรีวอลเวอร์เมืองไทย ไปเสียแล้ว
คนจะเล่นปืนโคลท์รีวอลเวอร์นั้น จะต้องเป็นระดับ คุณปู่ หรือ คุณพ่อของคนอายุประมาณ 40 ปีอย่างผม คุณพ่อผมก็ประมาณ 70 ปี เข้าไปแล้ว  เลยกระทู้ว่างไปหน่อยครับ
ยิ่งที่คุณถามมา โปลิศโปซิทีฟ นี่ ยิ่งหนักใหญ่ โปลิส มีทั้ง ลำกล้อง 4 นิ้ว ก็มี ลำกล้อง 3 นิ้ว ก็มี
ดีเทคทีฟ ก็มีหลายรุ่นเหมือนกัน เลยตอบให้ยากหน่อย
เห็นกระทู้ เรื่องโคลท์ เลยเข้ามา เพราะรักโคลท์ เหมือนกัน แต่โตไม่ทันโคลท์ รีวอลเวอร์ และไม่ค่อยชอบเล่นเพราะ กลไก ซ่อม ซิ่ง ยากมาก  ไม่กล้าเล่นเพราะรีวอลเวอร์โคลท์ แบบใหม่ ๆ ราคาแพงกว่าสมิธเยอะเลย เลยไม่มีโอกาสสัมผัส เคยมีแต่ของคุณปู่ กะคุณตา มาให้รื้อเครื่องในเล่น .....ดูแล้วปวดหัวกว่าสมิธฯเยอะเลย ...
เข้ามาคุยเฉยๆ ไม่ได้ตอบอะไร รอผู้รู้จริงมาตอบ ผมแค่เข้ามายกกระทู้นะครับ
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 07:44:49 PM »

ปืนโควล์สวยดีนะครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 07:46:23 PM »

Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:44:01 PM »

ตามความรู้เท่าหางอึ่งของผมนะครับ  Cheesy (ผมชอบ colt phyton 6 นิ้วแต่ไม่มีตังค์ซื้อ) โครงเล็กของ colt เรียกว่าโครง D ปืนรุ่นนี้ก็ได้แก่ Detective, Police Positive, Viper, Cobra และ Diamondback (เป็นการออกแบบ Phyton ผสมกับ Detective)

โครงปืนของ colt จะเริ่มจากเล็กไปใหญ่ใช้อักษรภาษาอังกฤษ โดยเริ่มต้นจาก D (โครงเล็ก) ใหญ่ขึ้นมาหน่อยเป็นโครง E (colt officer เป็นตัวอย่าง ใช้รหัสว่า e-1) สำหรับใหญ่ขึ้นไปอีกคือ โครง I (ไอ) ตัวอย่างที่โด่งดังเป็นพิเศษคือ colt phyton ถ้าใครอยากจะรู้ว่า Anaconda เป็นโครงอะไร รบกวนไปค้นคว้าดูนะครับ

จบการรายงานข่าวครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
ANEK
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:49:47 PM »

สวยดีครับ
ANEK
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:53:41 PM »

โคลท์1991A1ใช้ดีไหมครับ

ANEK
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 09:59:50 PM »

ต้องการทราบรายละเอียดประสิทธิภาพของปืน น้ำลายหกโคลท์1991A1
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 07:17:33 AM »

โคลท์1991A1ใช้ดีไหมครับ

Grin..ดีครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 09:02:18 AM »

โคลท์ลูกโม่ (ดับเบิล) แบ่งเป็น 2 กลุ่ม
กลุ่มแรก
คอบบรา ดีเท็คทีฟ และโปลิสโปสิทีพ ใช้โครงเดียวกัน (โครงเล็ก)  ส่วนที่ด้ามปืนยาวกว่าก็เป็นเรื่องของแก้มไม้ที่ด้ามปืน ไม่ใช่โครงปืน  โคลท์เคยทำแต่เหลาโครงด้ามให้เล็กลงเพื่อลดน้ำหนัก
ไพธอน กับออฟฟิสเซอร์ แมทช์ใช้โครงเดียวกัน (โครงกลาง)
โครงใหญ่ คือ 1917 ซึ่งเลิกทำไปหลังสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง

กลุ่มที่สอง พวกใช้ทรานสเฟอร์บาร์ มี 2 โครงปืน
ตระกูลมาร์คทรีทั้งหมด และคิงส์คอบบรา เป็นโครงเล็ก
อนาคอนดา โครงใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2007, 09:04:19 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์