เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:26:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ถ้ามีการแข่งขันประเภทนี้ คุณจะไปร่วมไหม
ไม่ไปแน่นอน - 2 (9.1%)
ไป ชัวร์... - 19 (86.4%)
ไม่แน่ใจ - 1 (4.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เคยกันไหม..ยิงแข่งขันระยะ 10 เมตรบังคับแต้ม ต้องได้ 89 คะแนน...  (อ่าน 3286 ครั้ง)
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:43:51 AM »

ผมว่ามือใหม่ น่าจะสนุกน่ะ  ยิงแบบไม่ต้องคิดมาก
ต้องมี 8 มี 7 อยู่แล้ว ... น่าสนุก ครับ สงสัยต้องขอลองบ้างครับ   

Safety  First
khunchay_huayig
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 12:09:12 PM »

ยังไม่เคยลงแข่งครับ...

ดูจากกติกาการคิดคะแนนน่าจะเป็นการแข่งขันที่สนุกอีกรายการหนึ่งที่เดียวครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 12:55:11 PM »

มันไม่ได้ยิงง่ายอย่างที่คิดนะครับ เหมาะกับมือใหม่ที่สุดเลย

นึกถึงแข่งตกปลา รางวัลที่ ๑ ประเภทรางวัลพิเศษ ให้กับผู้ที่ตกปลาอะไรก็ได้ ให้ได้น้ำหนัก ไกล้ ๒.๒ กก. มากที่สุด
ผมตกได้ กะพงขาว ๒.๔๑ กะว่า ฟันรางวัล ๕,๐๐๐ บาทแน่แล้ว  พอไกล้หมดเวลา ดันมีเด็ก ๑๒ ขวบ ตกได้ปลานิลยักษ์ ๒.๒๓ กก. คว้าไปต่อหน้าต่อตา ส่วนผมได้ที่ ๒ รางวัล ๒,๐๐๐ บาท

อนิจจา สนามต่อมา มีรายการตกแล้วเอาตะกั่วถ่วงท้องปลา จากกลุ่มคนมีอายุแล้ว...เศร้า.
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 08:05:35 PM »

น่าสนุกนะครับ
การแข่ง คงมียิงแบบ มือใหม่จริงๆ ยิงไป เผื่อได้แต้มนั้นๆ
และมือแม่นๆหน่อย ที่เลือกตำบลกระสุนได้   นี่คงไม่ง่าย

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 08:28:48 PM »

อนิจจา สนามต่อมา มีรายการตกแล้วเอาตะกั่วถ่วงท้องปลา จากกลุ่มคนมีอายุแล้ว...เศร้า.

ก็เหมือนกับยิงไปนับแต้มไป หรือมีคนช่วยบวกให้
กติกานี้ กำหนดขึ้นเพื่อให้มือใหม่กล้าเข้าสนาม  และพอยิงได้เกิน 89 คะแนน ก็หวังว่าจะรู้ตัว ขยับขึ้นไปเ้อง
ในระยะแรกก็มีมือเก่าเอาปืนลูกโม่ 2 นิ้วไปยิงดับเบิลแอ็คชั่นกับมือใหม่ เรียกเสียงเฮฮาได้พอสมควร
แต่ในระยะหลัึงก็มีคนที่อยากได้ถ้วยอย่างมาก มาทำแบบที่เห็นกันอยู่
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 08:37:19 PM »

น่าสนุกดีครับ... ที่ ๑๐ เมตรนี่ หากเอา Glock ๑๙ ไปร่วมสนุกด้วยพอไหวไหมครับ  Grin Grin Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 08:39:22 PM »

โดยส่วนตัวผมว่าสนุกดีนะ ยิงให้เข้าวง 8  9นัด กับอีก1 นัดที่วง9 ยิงวนรอบๆเอ็กซ์
ก็ได้แค่ 81 แต้มนะซิ อิอิ Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 08:45:18 PM »

น่าสนุกดีครับ... ที่ ๑๐ เมตรนี่ หากเอา Glock ๑๙ ไปร่วมสนุกด้วยพอไหวไหมครับ Grin Grin Grin
เหลือเฟือครับ
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 10:29:09 PM »

ว่าจะให้แฟนไปลงแข่งอยู่ อาทิตย์ที่ผ่านมาไปลองที่สนามที่ไปประจำมา ใช้ลูกโม่2นิ้วยิง10เมตรเป้าแรกก็89พอดีเลย น้ำลายหก พอดีแฟนถนัดลูกโม่ด้วย แต่พอให้ยิง9ออโตยิงไปไหนไม่รู้ ยิงไป10นัดเข้าเป้าซะ8 คะแนนแถว60กว่าๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:17:29 PM »

นี่แหละครับสุดยอดวิชา คือสามารถยิงสั่งได้ดังใจหมาย เพราะต้องประสานใจ สมอง กาย ทุกอย่าง คิดนอกกรอบ เรียกว่าสูงสุดคืนสู่สามัญ คนที่จะบรรลุฝีมือขั้นสุดยอดได้ต้องผ่านการฝึกยิงมาได้เต็มร้อยก่อน เมื่อสำเร็จก็ฝึกอีกขั้นหนึ่งคือสั่งได้ดังใจหมาย ถ้าทำได้ก็คือสุดยอดของสุดยอด สงสัยคงดูหนังจีนมากไปหน่อย

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:32:47 PM »

น่าสนุกครับสำหรับมือใหม่

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 12:38:56 AM »

ผมเตรียมลงในสนาม ทอ. อยู่ครับ น่าสนุกดีออก ผมเน้นเฮฮาไม่เน้นรางวัลอยู่แล้ว  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
PaRa_THe OnE
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:21:49 AM »

ขอบคุณนะครับพี่ๆที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น คือที่ตั้งกระทู้นี้ต้องบอกก่อนว่าเป็นความรู้สึกของผมจริงๆคือไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเป็น 89 ไม่ใช่ 100 เหมือนทุกสนามอย่างนั้นมากกว่าครับไม่ได้มีเจตนาที่จะคิดใดๆกับคนที่คิดการแข่งขันประเภทนี้ขึ้นมาหรือสนามที่จัดการแข่งขันนี้ขึ้นมาครับ
 หวังว่าพวกพี่ๆคงจะเข้าใจนะครับและต้องขอโทษพี่ๆทุกคนรวมทั้งเวปมาสเตอร์ด้วยนะครับที่ ผมเข้าเพิ่งเวปมาและบางครั้งผมตั้งกระทู้อะไรแรงไปนั่นเพราะว่าผมเป็นคนขี้สงสัยอะไรที่คนอนอื่นเขาไม่สงสัยหรือพูดง่ายๆว่าสงสัยในเรื่องที่ไม่ควรสงสัยแหละครับ
และอยากจะอาศัยเวปของพวกพี่ๆเป็นสื่อกลางและเอาไว้รวมความคิดเห็นมากกว่าครับ
ต้องขอโทษพี่ๆทุกคนและพวกพี่ๆเพื่อนๆชาวปืนทุกคนที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของผมทุกกระทู้ด้วยนะครับ
มีอะไรก็ว่ากล่าวตักเตือนกันได้ครับ หวังว่าพวกพี่ๆคงเข้าใจและให้อภัยนะครับ
(เวลาเจอผมที่ไหนอย่าลืมทักทายกันบ้างนะครับ ส่วนพี่ก้อนผมไม่โกรธพี่หรอกครับต้องขอบคุณพี่ด้วยที่มาเตือนครับ ขอบคุณครับ)
ด้วยความเคารพครับ Smiley
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:25:13 AM »

กติกาคล้ายๆกับปาลูกดอกในระดับนานาชาติ ที่ต้องปาให้ได้คะแนนตามที่กำหนด แค่ดูก็สนุกครับเชียร์มันมาก
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 12:36:34 PM »

การนับคะแนนแบบนี้แหละครับ เป็นการแข่งที่น่าลงแข่งที่สุด สนุก เพราะต้องใช้สมาธิ ไหวพริบในการแข่ง และผู้แข่งจะต้องไม่มีผู้ช่วยคอยขานคะแนนให้ด้วยนะว่าเข้าวงอะไร แต่ระยะ 10 เมตรนี่ หากสายตาไม่ค่อยดี มองไกล ๆ ยิงเฉี่ยวเข้าวงสิบนึกว่าอยู่วงเก้า เพราะกระสุนตัดเส้นขั้นคะแนนระหว่างวงสิบและวงเก้าขาด...ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์