เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 10:21:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุนคับที่ช่วยตอบ เรื่องกระสุนลูกซองหัวยาง  (อ่าน 6472 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 07:58:17 PM »

Coolของหายากครับ...และ เห็นใจ....ขนาด ชั้นยศ พ.อ.ยังหาไม่ได้เลย....

charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:13:37 PM »

ภาพดังกล่าวเป็นผลงานของกระสุนยางครับ

แถมอีกรูปเป็นกระสุนยางครับ

ภาพผลจากการถูกยิงโดยกระสุนยาง  โหดไม่หยอกเลยครับ ที่เห็นเป็นรูๆไม่ทราบ กระดูกจะแตกมั้ยเนี่ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2007, 09:16:59 PM โดย charich » บันทึกการเข้า
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:42:48 PM »

ตกใจ ตกใจ สยองจังเลยครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:52:54 PM »

ด้วยความเคารพ ขออุนญาตถามนิดนึงครับ เกรียนรึปล่าวครับ ดูจากภาษาที่ใช้ แล้วพันเอก ใช้ลูกซองสั้นหรือครับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ.........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:13:48 PM »

เห็นรูปแล้วผมยอมโดนกระสุนจริงครับ

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:36:47 PM »

Grin Grinหายากก็...ทำเองเลยครับ..... Grin Grin

ทดลองทำแล้ว.......หาถ่านกล้องถ่ายรูปแบบใช้แล้วทิ้งมาใช้แทนยางครับ...

แล้วก็เอากระสุนลูกจริงมาแคะหัวออกให้หมด.....หมอนรองด้วย...เพราะถ้าไม่เอาหมอนออก..ถ่านจะใส่ไม่ได้...

รึบางท่าน..อาจจะลดจำนวนดินขับด้วยก็ได้...แคะดินมาตามชอบ....แล้วก็ยัดถ่านลงไป...ให้แน่น...ส่วนใหญ่

จะลงขบพอดีกับปากขอบกระสุน...ไปยิงได้.... Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน เคยทดสอบกับสุนัข...โขมยปลา... ตกใจไม่เข้าแต่คงเจ็บมากๆ(อย่าด่าผมเลย)นัดนั้นแคะดินออกมา 1 ใน 3 

ถ้าไม่เอาออก..ยิงคนก็น่าจะทรุดครับ....

เอาหมอนรองออก...แล้วดันแน่นๆ....จนมิดขอบ....

หัวกระสุนที่ 15 เมตร...กินต่ำกว่าจุดเล็ง 5 เซ็น....หัวนี้ไม่ได้เอาดินออก....รีคอยเบามากๆครับ...

Grin Grinจุดประสงค์มิได้เพิ่มอานุภาพของกระสุน...แต่เป็นการลดอำนาจ... Grin Grin

Grin Grinโปรดใช้ความระมัดระวังในการทำ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2007, 10:46:25 PM โดย Halls » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 12:46:55 AM »

โห...ไฮเทคจริงๆครับ...

หัว CR 123 A ...ฮา...Grin
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 08:20:28 AM »

เข้าใจคิดจริงๆเลยครับพี่ Grin Grin
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 08:53:22 AM »

อาวุธเคมี......ด้วยครับหมอรุต....มีลิเทียม...เป็นส่วนประกอบ....อิอิ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 09:17:10 AM »

อาวุธเคมี......ด้วยครับหมอรุต....มีลิเทียม...เป็นส่วนประกอบ....อิอิ Grin Grin Grin

อิอิอิ ..... ตายเพราะติดเชื่อ นี่แหละ ..... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 09:30:09 AM »

เจ้าของกระทู้เปลี่ยนภาพส่วนตัวเถอะครับ     เสียภาพพจน์  Tongue

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 09:32:32 AM »

ด้วยความเคารพ ขออุนญาตถามนิดนึงครับ เกรียนรึปล่าวครับ ดูจากภาษาที่ใช้ แล้วพันเอก ใช้ลูกซองสั้นหรือครับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ.........

ผมก็เดาว่าไม่ใช่พันเอก (ถ้าใช่ก็คงแค่อยากเป็นพันเอก) ... ส่วนเกรียน ผมว่ายังไม่ค่อยเข้า เพราะไม่ได้ป่วน แต่ถามตามซื่อ ....

เอาเป็นว่า ปืนเถื่อนเป็นของผิดกฏหมายครับ มีเฉย ๆ ก็ผิด มีแล้วเอาไปยิงเขาก็ผิด

ถ้าแถวบ้านโจรเยอะ ก็ต้องบากหน้าติดต่อขอ ป.๓ จากอำเภอ เพื่อซื้อปืนครับ ซื้อลูกซองเดี่ยวมาตัดสั้นก็ยังดีกว่าครับ

กระสุนยาง ผมจำได้ว่าเคยเห็นชื่อบริษัทที่ขายอยู่ แต่คงขายให้เฉพาะหน่วยงานราชการ ดังนั้นชาวบ้านที่ไม่อยากมีคดีเพิ่มเติม ก็ต้องดัดแปลงกระสุนให้เบาลง หรือใช้วัสดุอื่น ๆ แทนลูกตะกั่วครับ (อะไรก็ได้ที่เบากว่าตะกั่ว อานุภาพจะลดลงส่วนหนึ่งครับ)

.... อ้อ! ไม่ใช่ว่า ขึ้นชื่อว่าลูกซองสั้นแล้วต้องเป็นปืนเถื่อนนะครับ เพราะบ้านเรามีทั้งที่นำไปจดปี ๑๘ หรือดัดแปลงจากปืนยาวเองครับ เพียงแต่สมาชิกคงห่วง จขกท. จะเผลอทำผิดกฏหมายครับ ... Grin Grin

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 11:45:50 AM »

เห็นรูปแล้ว เจ็บแทน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  นี่นับว่าบ้านเราเบามากนะครับ แค่เอาโล่ดันๆ  ขออภัยเจ้าของกระทู้ที่ออกนอกเรื่องด้วยครับ Smiley

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
p_k_club
Newbie
*

คะแนน 0

มือไม่แข็ง!!! แรงไม่มี!!!

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 12:13:03 PM »

เจ้าของกระทู้เปลี่ยนภาพส่วนตัวเถอะครับ เสียภาพพจน์ Tongue
ครับเปลี่ยนแล้วคับ

เด็กมือสั่น++มือไม่แข็ง!!! แรงไม่มี!!!
p_k_club
Newbie
*

คะแนน 0

มือไม่แข็ง!!! แรงไม่มี!!!

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 10:39:51 AM »

ลองติดต่อสนามยิงปืน 191 ตรงถนนวิภาวดีดูครับ
พอจะมีเบอร์ติดต่อไหมคับ กรุณาช่วยบอกทีคับ

เด็กมือสั่น++มือไม่แข็ง!!! แรงไม่มี!!!
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์