เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:26:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังกล็อก 19 ยิงแล้วขัดลำ  (อ่าน 4488 ครั้ง)
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:14:47 PM »

ตั้งหัวข้อให้เกินจริงซักหน่อย ให้พี่ๆชาวกล็อกเราเดือดร้อนซักหน่อย Grin เรื่องมีว่าวันนี้ติดตามพี่ๆ ไปยิงมาครับ มีพี่คนนึงเค้าใช้เบเร็ตตา 92 นี่ล่ะแล้วกระสุนของเค้าจะยุบตัวลงไปนิดนึงครับน่าจะยุบกว่ากระสุนปกติประมาณ 1-2 มิลนี่ละครับแต่เจ้าตัวยังเอาติดปืนอยู่เอาเป็นนัดต้นๆด้วยนะ ประมาณว่าเวลายิงจะได้ยิงก่อนไม่เสียดายกระสุนครับ ก็เลยคุยกันว่ามันน่าจะมีปัญหานะก็เลยว่าจะลองแต่ไม่รู้เอาปืนใครลองดีสรุปเลยได้ ปืนหลวง G19 พระเอกของงานมาทดลองเสียดายไม่ได้เอากล้องไปด้วย (ไม่งั้นคงไปลงกระทู้ทดสอบปืนละ Grin)  เอานัดที่ยุบตัวมี 3 นัดมาลองเลย ยิงตูมแรกขัดลำเลย กระสุนนัดสองขวางเอาท้ายออกด้านนอกปลดแม็กเอากระสุนออกบรรจุนัดใหม่ยิง ตูมขัดลำอีกเลยลองอีกทีคราวนี้เอากระสุนดีบรรจุก่อนแล้วเอากระสุนเสียใส่แม็กยิงอีก คราวนี้ปืนป้อนลูกไม่สนิทหัวกระสุนสไลด์ไม่เข้ายังไงไม่รู้ ไม่ทันดูละเอียดพี่เค้าปลดแม็กดึงกระสุนออกซะก่อน แล้วพึ่งนึกได้ว่าเรากำลังลองปืนกันอยู่(ทำซะอัตโนมัติเลยเนี่ย Grin)
             สรุปก็เลยมาบอกต่อชาวเวปเราให้ระวังเรื่องกระสุนที่เราขึ้นลำบ่อยโดยเฉพาะนัดแรก
ที่เวลาเราปลดกระสุนเรามักจะบรรจุคืนแม็กทันทีทำให้นัดนั้นโดนกระแทกเข้ารังเพลิงบ่อย จนหัวมันยุบลงไป ไอ้ครั้นจะไม่ปล่อยสไลด์แรงก็ไม่เข้าอีก ผมเลยคิดว่าเราคงต้องแยกกระสุนที่เคยขึ้นลำเกินสองครั้งไว้ต่างหากรวมๆไว้ครบสิบนัด ยี่สิบนัดเราก็เอาไปซ้อมยิงซะมันคงไม่ทันคลอนจนยุบตัวนะครับ หรือถ้ามันขัดก็คงขัดลำในสนามครับมีเวลาแก้ตัวทั้งวันเลย ถ้าเป็นขัดในสถานการณ์จริงก็............. หัวเราะร่าน้ำตาริน   
ปล.ชาวเวปเราเห็นว่าไงก็ลองเสนอแนวทางมานะครับ

(จัดข้อความส่วนที่เกินให้อยู่ในกรอบครับ RO 05)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2007, 10:25:26 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:31:35 PM »

ผมขึ้นลำหลายครั้งแต่จะจำว่าลูกไหนที่ขึ้นลำบ่อย เพราะเคยอ่านจากหนังสือคุณวิทยาว่าอาจทำให้แรงดันในรังเพลิงสูง ควรทิ้งไปดีกว่า อย่าไปเสียดาย ได้ไม่คุ้มเสีย กระสุนขนาด 9 พารา ลูกละยี่สิบกว่าบาท ถ้าปืนพังกระบอกห้าหกหมื่นบาท ถ้าดูแล้วไม่ยุบก็ควรเอาไปจำหน่าย เป็นการสร้างความคุ้นเคยกับกระสุนจริงด้วย

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
นายตั้ม รักในหลวง
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:35:13 PM »

ผมก็มีนัดนึงครับดีนะที่เห็นก่อนบรรจุกระสุน หลงรัก

รักประเทศไทย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:36:42 PM »

ยุบไป 1-2 มิล เชียวหรอครับ โยนทิ้งดีกว่าครับ อย่าไปเสียดายเลย แรงดันในรังเพลิงเพิ่มขึ้นเกือบเท่าตัวเลยมั้งนั่น อันตรายครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:41:01 PM »

ทำไมผมอ่านแล้วงง ๆ ปวดหัวยังไงไม่รู้แฮะ Grin

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 11:55:56 PM »

งงครับ ...

ว่าแต่กระสุนที่ว่านั้นเป็นกระสุนชนิด และยี่ห้ออะไรครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:47:24 AM »

ตกลงไม่เกี่ยวกับ " กล็อก " ใช่มั้ยครับ ......

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:02:35 AM »

ตกลงไม่เกี่ยวกับ " กล็อก " ใช่มั้ยครับ ......
อ่านแล้วผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:13:41 AM »

ของงงด้วยคนนึกว่า GLOCK  จะมีปัญหาสะแล้ว
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:13:49 AM »

ผมก็งง ๆ เหมือนกันครับ ท่าน จขกท. ช่วย สรุปอีที ครับ

Safety  First
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:16:08 AM »

Huh  Grin

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:20:06 AM »

ผมนึกภาพไม่ออกครับ กับคำว่ายุบตัว รบกวนอธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับส่วนไหนยุบ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:30:36 AM »

เกียวกับกระสุนครับ  Grin นี่เลยตัวอย่างกระสุนหัวยุบเข้าไปในปลอกมาก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33084.0

มากๆ จนอาจเกิดอันตรายได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2007, 10:33:23 AM โดย CQB_Tai » บันทึกการเข้า

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 11:23:30 AM »

ขอบคุณมากๆครับ

dj,seven
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 11:29:14 AM »

ขอบคุณ จขกท ครับ ได้ความรู้มากๆครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์