เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:22:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต ที่เหมาะกับพื้นที่ 3 จังหวัด  (อ่าน 7826 ครั้ง)
bunmee sayang
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 11:33:48 AM »

เห็นด้วยกับการใช้ลูกซองครับ แค่เสียงและแรงถีบของมันก็ทำให้ใจมาเป็นกอง และเป็นปืนที่พอจะต่อกรกับไรเฟิลอื่นๆในระยะประชิดครับ
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 11:36:06 AM »

ด้วยความเคารพครับ ขออนุญาติแนะนำดังนี้ครับ
1.Beneli M1 Entry ลำกล้อง 14 นิ้ว
2.High Standard 10A/10B หรือจงอางเพลิง ลำกล้องยาว 18 นิ้ว แต่เป็นแบบBull-Pupทำให้ค่อนข้างกะทัดรัด แต่หายากหน่อยครับ
3.Dragon 12X12 อันนี้ไม่ใช่ระบบกึ่งอัตโนมัติแต่เป็นระบบลูกโม่ซึ่งยิงต่อเนื่องได้เช่นเดียวกัน ลำกล้อง12นิ้ว จุ12นัดซึ่งมากกว่าตัวเลือก2กระบอกด้านบน แต่ก็เช่นเดียวกับข้อ2คือหายากหน่อยครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 11:45:49 AM »

1.beneli entry m1 ออโต
2. เรมิงตัน 870 ปั้มลำกล้องสั้น เปลี่ยนด้ามจับเป็นแบบมือถือไม่มีพานท้าย
ลองดูนะครับ เผื่อเข้าตากรรมการ
เค 14
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 12:11:17 PM »

ขออนุญาตเห็นต่างไปครับ
 ผมเสนอ .๓๘ ลำกล้องไม่ยาวมาก แต่ใส่กระสุนลูกปราย!!!

จริงอยู่ เมื่อโดนผู้ก่อการร้ายโจมตี  การที่เราไม่ฆ่าเขา เราก็ตายฟรี แต่ ในขณะนั้น สภาวะและสติเรา มีมากพอที่จะทำอะไรที่ปรานีตบรรจงมั๊ย ผมว่าไม่...แล้วการฆ่าคนมันก็ทำใจไม่ได้ง่าย ๆ เหมือนการทำร้ายเพื่อหยุดยั้ง.

สู้เราหาปืนที่ชักออกมาง่าย ๆ สับไกง่าย ๆ ยิงยังไงก็ถูกไม่ดีกว่าหรือ  นัดเดียวผมว่าโดนไม่ต่ำกว่า ๒-๓ คน อำนาจหยุดยั้งอาจจะหวังไม่ได้มาก แต่ถ้าโดนหน้าดับตะเกียงไปแล้ว ใจสู้หดหายไปกว่าครึ่ง เผลอ ๆ ติดลบไปเลย  แล้วการที่เรายิงนัดแรกแล้วโดนเนี่ย ใจมันมาเป็นกองเลยนะครับ...
ด้วยความเคารพครับ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 12:57:41 PM »

remington 870 สองกระบอก เพื่อเพื่อน หนึ่งกระบอก = 44000 บาท +ที่เหลือซื้อปืนสั้น= 55000-60000 บาท

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 01:02:57 PM »

ผมเสนอ .๓๘ ลำกล้องไม่ยาวมาก แต่ใส่กระสุนลูกปราย!!!

กระสุนลูกปราย .38 ออกแบบให้ ยิงงูตัวเล็กๆระยะจ่อยิงเท่านั้นครับ   

....ตามล่า...อีตอแหล
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 01:35:40 PM »

จริงอยู่ เมื่อโดนผู้ก่อการร้ายโจมตี การที่เราไม่ฆ่าเขา เราก็ตายฟรี แต่ ในขณะนั้น สภาวะและสติเรา มีมากพอที่จะทำอะไรที่ปรานีตบรรจงมั๊ย ผมว่าไม่...แล้วการฆ่าคนมันก็ทำใจไม่ได้ง่าย ๆ เหมือนการทำร้ายเพื่อหยุดยั้ง.

สู้เราหาปืนที่ชักออกมาง่าย ๆ สับไกง่าย ๆ ยิงยังไงก็ถูกไม่ดีกว่าหรือ นัดเดียวผมว่าโดนไม่ต่ำกว่า ๒-๓ คน อำนาจหยุดยั้งอาจจะหวังไม่ได้มาก แต่ถ้าโดนหน้าดับตะเกียงไปแล้ว ใจสู้หดหายไปกว่าครึ่ง เผลอ ๆ ติดลบไปเลย แล้วการที่เรายิงนัดแรกแล้วโดนเนี่ย ใจมันมาเป็นกองเลยนะครับ...

.. Smiley ขออภัย ครับ ปรกติ ผมจะไม่มีความเห็นแย้ง กับท่านใด.   
       แต่ครั้งนี้ ต้องขอขัดคอ ผมไม่เห็นด้วยในความเห็นนี้ อย่างสิ้นเชิง อย่าโกรธกันนะครับ.
       กระสุน ลูกปราย ใช้ยิงงู ระยะ ๒-๓ เมตร .. ไม่ใช่กระสุนใช้ป้องกันตัว.

อยากบอกอีกครั้ง  ว่าคนเหล่านั้น มันไม่ใช่โจร.. มันเป็นคนในกลุ่มองค์กรจัดตั้ง. ที่จะมาฆ่าคุณ
       ถ้ามันถืออาวุธเข้ามาหาคุณ หรือคนอื่น  เท่าที่ทำได้คือต้องใช้อาวุธปืนทีมีอยู่ ไปจัดการมันเสีย

ต้องเข้าใจ ตามหลัก รู้เขา รู้เรา มาประเมินสถานการณ์ 
       อย่าได้ไปคิดแบบหน่อมแน้ม และเข้าใจเอาเองครับ
       บัดเดี๋ยวจะเสียเกินขนาด. ที่ควร.ครับ.  Smiley

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 01:50:12 PM »

จริงอยู่ เมื่อโดนผู้ก่อการร้ายโจมตี การที่เราไม่ฆ่าเขา เราก็ตายฟรี แต่ ในขณะนั้น สภาวะและสติเรา มีมากพอที่จะทำอะไรที่ปรานีตบรรจงมั๊ย ผมว่าไม่...แล้วการฆ่าคนมันก็ทำใจไม่ได้ง่าย ๆ เหมือนการทำร้ายเพื่อหยุดยั้ง.

สู้เราหาปืนที่ชักออกมาง่าย ๆ สับไกง่าย ๆ ยิงยังไงก็ถูกไม่ดีกว่าหรือ นัดเดียวผมว่าโดนไม่ต่ำกว่า ๒-๓ คน อำนาจหยุดยั้งอาจจะหวังไม่ได้มาก แต่ถ้าโดนหน้าดับตะเกียงไปแล้ว ใจสู้หดหายไปกว่าครึ่ง เผลอ ๆ ติดลบไปเลย แล้วการที่เรายิงนัดแรกแล้วโดนเนี่ย ใจมันมาเป็นกองเลยนะครับ...

.. Smiley ขออภัย ครับ ปรกติ ผมจะไม่มีความเห็นแย้ง กับท่านใด.
 แต่ครั้งนี้ ต้องขอขัดคอ ผมไม่เห็นด้วยในความเห็นนี้ อย่างสิ้นเชิง อย่าโกรธกันนะครับ.
 กระสุน ลูกปราย ใช้ยิงงู ระยะ ๒-๓ เมตร .. ไม่ใช่กระสุนใช้ป้องกันตัว.

อยากบอกอีกครั้ง ว่าคนเหล่านั้น มันไม่ใช่โจร.. มันเป็นคนในกลุ่มองค์กรจัดตั้ง. ที่จะมาฆ่าคุณ
 ถ้ามันถืออาวุธเข้ามาหาคุณ หรือคนอื่น เท่าที่ทำได้คือต้องใช้อาวุธปืนทีมีอยู่ ไปจัดการมันเสีย

ต้องเข้าใจ ตามหลัก รู้เขา รู้เรา มาประเมินสถานการณ์
 อย่าได้ไปคิดแบบหน่อมแน้ม และเข้าใจเอาเองครับ
 บัดเดี๋ยวจะเสียเกินขนาด. ที่ควร.ครับ. Smiley

ขอบคุณครับ  ผมเองก็หน่อมแน้ม และเข้าใจเอาเองไปนิด เห็นมันทะลุเป้ากระดาษก็คิดว่ามันจะทะลุผิวหนัง(แฮะ ๆ อายจัง)

งั้นเอาใหม่.... เรมิงตัน 870 ใส่ด้ามปืนพก ตัดลำกล้องเหลือต่ำสุดเท่ากฏหมายกำหนด(รู้สึกจะ ๑๔ นิ้ว) บรรจุกระสุนลูกปราย(อีกแล้ว) 9 เม็ด  ท่านผู้รู้ว่าอย่างไรบ้าง   ตามความคิดท่านเลยครับ  ผมผู้น้อย ทั้งอายุและประสปการณ์ ยินดีรับคำตำหนิหรือสั่งสอนทุกรูปแบบครับ

nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 02:15:20 PM »

จะเอาปืนลูกซองใส่รถ มันเก้งก้างมากเลยครับ
ลำกล้อง 18 นิ้วอย่าหวังว่าจะใช้คล่อง ติดประตู ติดหลังคา กระจกรถแน่นอน
ต้องลำกล้อง 14 นิ้วลงไปครับ ยี่ห้ออะไรก็ตามสะดวก

ผมว่าซื้อปืนพกไปจะดีกว่า
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 02:20:31 PM »

ไซก้า ครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 03:16:29 PM »

ตังค์พอ ผมเลือกตัวนี้  beneli entry m1 ออโต  หรือ ออโต ตัวอื่นที่ราคาถูกกว่า  Grin
                      บรรจุกระสุน 00 BUCK และ 4 BUCK สลับกัน Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2007, 03:27:27 PM โดย Been » บันทึกการเข้า
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 03:41:40 PM »

ถ้าขับรถอยู่จะยิงยังไงครับ   ยิงมือเดียวแบบอาร์โนล  จะไหวเหรอครับ  Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 04:56:58 PM »

ถ้าขับรถอยู่จะยิงยังไงครับ ยิงมือเดียวแบบอาร์โนล จะไหวเหรอครับ Huh

ยิงได้สิครับ  ไม่ต้องเป็น อาร์โนล ก็ได้..
เสือกปืน ไปวาง ที่กระจกมองข้าง  ได้ทั้งแบบ จับที่คอปืน และ ด้ามปืนพก 
เพียงแต่ ถ้าเป็นการจับที่คอปืน  ต้อง แน่น ๆ หน่อย   เดี๋ยว .....ปลิวตาม
ถ้าเป็นด้ามปืนพก ก็ สบาย ๆ
กับ อีกวิธี ที่ต้องมี สายรั้ง มาช่วย   อันนี้ ต้องเตรียมพร้อมหน่อย
ใส่ขอเกี่ยว ไว้กับที่แขวน   หาจังหวะ เกี่ยวสายสะพาย กับสายรั้ง หน่อย
ทีนี้ ก็สบายแล้ว  ไม่ต้องกังวล ว่า จะปลิวตกจากรถ  เสือกไปข้างหน้า แล้ว ก็ เหนี่ยว
คงจะพอ นึกภาพออกนะครับ..... Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 05:01:55 PM »

แนะนำตัวนี้ครับ Saiga 12K   พับฐาน ไว้ในรถได้ ไม่เกะกะ  ลำกล้อง17นิ้ว
ไกเบา มีแม็กตั้งแต่ 5-8-10 นัด ประมาณ 55K

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 05:04:52 PM »

ถ้า 870 14นิ้ว เพื่อนผมเห็นยิงมือเดียวบ่อยๆ Smiley Smiley Smiley

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์