เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:22:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต ที่เหมาะกับพื้นที่ 3 จังหวัด  (อ่าน 7827 ครั้ง)
zero1
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:23:33 PM »

เลือกปืนแล้ว
ซ้อมยิงแล้ว

อย่าลืม หลักการสังเกตการณ์รอบตัว
อย่าปล่อยใจไปเรื่อยๆ
อย่าทำทองไม่รู้ร้อน

ไปตลาด ไปที่ชุมชน
หูตาต้องไว ใครท่าทางแปลก ๆ จับตาไว้

ขับรถขับรา อย่ามองแต่ข้างหน้า
มองกระจกหลังบ่อยๆ

เจอะมอไซด์ท่าทางพิรุธ
ไม่ควรหนี เพราะหนีก็ตาย
จอด แล้วเตรียมตัวดีกว่า
อย่างน้อย ถ้าจะเจ็บ ถ้าจะต้องถึงตาย
ต้องแลกกัน
นี่คือสถานการณ์สงครามครับ

เอาใจช่วย
100 %
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 10:22:27 PM »

ขอบคุณ  พี่ๆทุกท่านเป็นอย่างสูง ที่ได้ให้กับแนะนำที่มีค่าต่อ  ชีวิต
ความเห็นทั้งหมดจะนำประกอบการตัดสินใจ  เสนอซื้อในเร็ววัน 
เพราะพี่เขาต้องขับรถ ออกไปทำงานทุกวัน ใช้รถ 4 ประตูพร้อมคนขับอีก 1 คน
ปัจจุบันใช้ สมิทชิพ 38 อยู่ คนขับใช้ CZ 75 ผมเคยแนะนำให้ใช้ G17 เหมือนกัน
แต่สถานการณ์ปัจจุบัน ต้องใช้ ปืนที่แรงขึ้นมาก เลย นึกถึง ลูกซอง
ขอบคุณทุกท่านทุกความเห็นครับ
                                     ซาติน
TC01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 10:31:41 PM »

ผมว่าถ้าหา เลเซอร์ มาติดเน้นแบบจังๆก็น่าจะดีนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 10:48:12 PM »

ถ้าขับรถอยู่จะยิงยังไงครับ ยิงมือเดียวแบบอาร์โนล จะไหวเหรอครับ Huh
ไม่ไหวก็ต้องไหวครับ เลือกเอาเพื่อความอยู่รอด  หลงรัก หลงรัก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:30:40 AM »

ต้องลองซ้อมในรถดูก่อนครับ  ขณะรถจอดอยู่ในบ้าน เปิดหน้าต่างข้างคนขับแล้วลองจับปืนขึ้นมาบรรจุ หรือขึ้นลำ แล้วลองเล็งด้วยมือข้างที่คิดว่ายิงได้ถนัด โดยเหลืออีกมือหนึ่งไว้บังคับรถ

สำหรับผมเองถ้าเข้าเขตุ 3จชต. เมื่อไหร่  จะมีกล็อก 26 พร้อมแม็กของกล็อก 17 อีกไม่ต่ำกว่า 2 แม็ก บรรจุกระสุนเต็ม และแม็กของกล็อก 26 แบบต่อส้นเพื่อจับได้ถนัดติดปืน
เป็นกระบอกที่อยู่ใกล้มือพร้อมยิง(ถ้าเลือกได้อยากได้กล็อก 17 พร้อมแม็ก อีก 4-5 แม็ก ) โดยบรรจุกระสุนเต็มแม็กและขึ้นลำพร้อมครับ

และอีกกระบอกที่วางใว้เบาะหลังรถก็ เบเนลีเอ็ม 1 บรรจุลูกสลับกันระหว่างลูกโดดและลูกปลาย 9 เม็ด  เอาไว้ยิงนอกตัวรถและจะสาดครั้งละสองนัด พร้อมเข็มขัดกระสุนสำรองครับ
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 08:43:29 AM »

พ่อผมไปไหนมาไหนเวลากลางคืนพาเจ้าG17ไปครับใส่แม็ก30นัดกับแม็ก18นัดอีกอันส่วนลูกซองเฝ้าบ้านครับ

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 12:15:10 PM »

เพราะพี่เขาต้องขับรถ ออกไปทำงานทุกวัน ใช้รถ 4 ประตูพร้อมคนขับอีก 1 คน
ปัจจุบันใช้ สมิทชิพ 38 อยู่ คนขับใช้ CZ 75 ผมเคยแนะนำให้ใช้ G17 เหมือนกัน

ไม่ได้ไปคนเดียว   ทำให้สามารถ เลือกได้มากยิ่งขึ้นครับ
ก็จะเหมือน ๆ กับ หนังแอ๊คชั่น ทั่วไป  ที่เวลายิงกันในรถ ขณะขับขี่ นั่นแหละครับ
เสนอ ทางเลือก ให้ อีกหนึ่ง   คือ 10/22  ใส่พานท้ายแบบพับ  ลดลำกล้องลงเหลือ สัก 12 นิ้ว
ใส่แม๊ก 25 นัด   ติดเลเซอร์อีก 1 ตัว     ประกอบสายสะพายอีกเส้น     แจ๋มเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 12:45:27 PM »

อ้างถึง

ไม่ได้ไปคนเดียว ทำให้สามารถ เลือกได้มากยิ่งขึ้นครับ
ก็จะเหมือน ๆ กับ หนังแอ๊คชั่น ทั่วไป ที่เวลายิงกันในรถ ขณะขับขี่ นั่นแหละครับ
เสนอ ทางเลือก ให้ อีกหนึ่ง คือ 10/22 ใส่พานท้ายแบบพับ ลดลำกล้องลงเหลือ สัก 12 นิ้ว
ใส่แม๊ก 25 นัด ติดเลเซอร์อีก 1 ตัว ประกอบสายสะพายอีกเส้น แจ๋มเลย

อ้างถึง

โห..นึกภาพคนที่โดนยิงแจ่มชัดเลย  Grin
กว่าจะตายได้นี่คงดิ้นเหมือนปลาเลยมั้ง.....
ซาดิสต์มั้ยหว่าเรา Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 01:27:15 PM »

ผมว่าไปติดกระจกกันกระสุนแล้วใส่ล้อรถแบบกันกระสุดแบบเติมลมเองได้
เวลายิงกันมันโปรยเรือใบแล้วจะได้หนีทันครับ

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
fOnCaL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 04:17:26 PM »

ขออย่าให้มีเหตุร้ายใดเกิดขึ้นจนต้องใช้ ปืนที่ท่านกำลังเตรียมเลย
แต่ถ้ามีเหตุเกิดขึ้น ขอให้เรื่องจบลงพร้อมชีวิตพวกก่อการครับ
rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:42:31 PM »

ผมจะเลือกกระบอกนี้ครับ The Judge  เป็นลูกโม่ใช้กระสุนได้ 2 แบบ  http://www.taurususa.com/video/taurus-theJudge-video.cfm

Model:  4410TKR-3SS
Caliber: .45/.410 (2.5" chamber).
Capacity:  5
Barrel Length:  3"
Action:  DA/SA
Finish:  Matte Stainless Steel
Grips:  Ribber
Weight:  29 oz
Construction:  Steel
Frame:  Compact
Front Sight:  Red Fiber Optic Fixed
Rear Sight:  Fixed
Trigger Type:  Smooth
Length:  0
Width:  1.531"
Height:  5.394"
Rate of Twist:  1:12"
Grooves:  6
Safety:  Transfer Bar
UPC:  7-25327-60154-8
Order #:  2-441039T
MSRP:  $553.00

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:52:43 PM »

จะเกิดการหลงลืมได้ครับ
เพราะต้องมาสอดไส้ลำกล้อง
อีกทั้ง .410 ราคาก็ไม่เบา
เอาเป็น .45 อย่างเดียวดีกว่า
ซึ่ง ก็มี สมิธ 625 เป็นตัวชูโรง ไปแล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:54:40 PM »

ผมว่าคิดถูกแล้วครับที่เลือกลูกซองกิ่งออโต้สำหรับสถานการณ์นี้ M1 M4 ก็ซื้อได้สบายสำหรับงบที่จัดมา

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 08:17:09 PM »

Grinงบ นี้ สนับสนุน m4 ครับ ยืดหดพานท้ายได้ คล่องตัวเวลาอยู่ในรถ  Cheesy

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 09:04:38 PM »

ตอนนี้M1 ราคาเท่าไรครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

กลางเดือนที่แล้วผมถาม........ร้านบอก  ๖๗ พันครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์