เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต ที่เหมาะกับพื้นที่ 3 จังหวัด  (อ่าน 7811 ครั้ง)
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 09:16:15 PM »

M16A2
ก็ไม่เลวนะครับ Grin Grin Grin
แซวเล่นนะครับ

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 10:17:09 PM »

คนที่จะใช้ปืนลูกซองกึ่งออโตลำกล้องสั้นได้อย่างสะดวกและได้ผลดีกว่าน่าจะนั่งที่เบาะหลัง
ไม่ควรนั่งเบาะหน้าคู่กับคนที่ขับรถ หรือจะให้ดีก็ต้องนั่งที่กระบะท้ายรถเลย ในกรณีที่เป็นรถกระบะ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 08:31:13 AM »

คนที่จะใช้ปืนลูกซองกึ่งออโตลำกล้องสั้นได้อย่างสะดวกและได้ผลดีกว่าน่าจะนั่งที่เบาะหลัง
ไม่ควรนั่งเบาะหน้าคู่กับคนที่ขับรถ หรือจะให้ดีก็ต้องนั่งที่กระบะท้ายรถเลย ในกรณีที่เป็นรถกระบะ
[/color]

กรณีปืนสั้น ก็ควรนั้งอย่างนี้ใช่มัยครับ
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 08:41:06 AM »

ขออย่าให้มีเหตุร้ายใดเกิดขึ้นจนต้องใช้ ปืนที่ท่านกำลังเตรียมเลย
แต่ถ้ามีเหตุเกิดขึ้น ขอให้เรื่องจบลงพร้อมชีวิตพวกก่อการครับ
[/color]

ขอบคุณมากครับพี่
Smiley.. จขกท. เลือกใช้ ลูกซองยาว.. เป็นปืนหลักเพื่อจัดการเก็บกวาด สวะ
 เป็นทางเลือกที่เหมาะสมแล้วครับ.
 ส่วนจะเพิ่ม ออโต อีกก็เป็นทางเลือกที่ดี ครับ. Smiley

[/color]
สูตรนี้ บวก g17 หรือ 19  ก็น่าสนครับ
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 08:47:06 AM »

เลือกปืนแล้ว
ซ้อมยิงแล้ว

อย่าลืม หลักการสังเกตการณ์รอบตัว
อย่าปล่อยใจไปเรื่อยๆ
อย่าทำทองไม่รู้ร้อน

ไปตลาด ไปที่ชุมชน
หูตาต้องไว ใครท่าทางแปลก ๆ จับตาไว้

ขับรถขับรา อย่ามองแต่ข้างหน้า
มองกระจกหลังบ่อยๆ

เจอะมอไซด์ท่าทางพิรุธ
ไม่ควรหนี เพราะหนีก็ตาย
จอด แล้วเตรียมตัวดีกว่า
อย่างน้อย ถ้าจะเจ็บ ถ้าจะต้องถึงตาย
ต้องแลกกัน
นี่คือสถานการณ์สงครามครับ

เอาใจช่วย
100 %
[/color]

ครับพี่
ตอนนี้เตรียม วิทยุVR  ไว้ใช้ตอนตัดสัญญาณโทรศัพท์ เพราะตัดบ่อยมาก แนะนำพี่ๆไปหลายคน ให้หาทางใช้วิทยุเป็นเครื่องสื่อสารสำรองครับ  แต่ไม่รู้จะมีผลเสียอย่างไรบ้าง หากพี่ๆ มีคำแนะนำก็รบกวนด้วยครับขอบคุณอย่างยิ่ง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 09:03:34 AM »

เป็นการดีครับ  ถ้าจะมีระบบสำรอง
วิทยุสื่อสาร ต้องชาร์จไฟ ให้เต็มอยู่ตลอดครับ
อย่าชะล่าใจ  เพราะเมื่อถึงเวลาต้องการใช้  แบตกลับไฟหมด
มันจะน่า เข็กหัวตัวเอง 
สัญญาณรีพรีสเตอร์  ควรจะเปิดใช้  เพื่อขยายขอบเขตของการส่ง
อีกทั้งเสียงที่ออกจากลำโพง เวลากดเรียกกัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 08:35:04 PM »

[/color]

กรณีปืนสั้น ก็ควรนั้งอย่างนี้ใช่มัยครับ
ในสถานการณ์ที่ไม่มีความสงบและปลอดภัยเช่นนั้น เราก็ควรนำยุทธวิธีทุกรูปแบบมาใช้ในการป้องกันตัวให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เพราะถ้านั่งที่เบาะหลังก็มีโอกาสต่อสู้และตอบโต้ได้ดีมากว่าครับ อย่าเห็นแก่ความสะดวกสบายมากกว่าชีวิตตัวเองนะครับ ขออวยให้ผู้บริสุทธิ์ทุกท่านจงปลอดภัยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 08:57:37 PM »

ทุกวันนี้ผม ก็มีปืนสั้นติดตัว ๑ กระบอก และมี น้องเรฯอีก ๑ ติดไว้เบาะหลังรถ ประจำ....นี่ใจก็อยากได้ ลูกซองออโต อีกซักกระบอก ..จริง ๆ อยากได้ เบลนาลี เอ็ม ๔ ครับ....แต่ คงสู้ราคาไม่ไหว...
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 09:46:29 PM »

งบขนาดนี้เลยหรือ  โอ้โฮเฮะ  ต้องการใช้กี่กระบอกล่ะครับ  ถ้าใช้คนเดียวลองดูเรมิงตันก่อนก็ได้  งบเหลือบานเลย

แต่ใช้หลายกระบอก  เรมิงตัน  ก็ยังเหลืองบอยู่นั่นแหละ 

แต่ถ้าชอบแบบโฉบเฉี่ยวหน่อยก็  เบเนลี  ก็ไม่เสียหายนะครับ  แต่เรมิงตันประหยัดงบกว่าโขเลยนะ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 08:35:51 PM »

คุณคิดถูกต้องแล้วครับที่จะใช้ลูกซองออโตลำกล้องสั้นด้วย ไม่ควรเกิน 18-20 นิ้ว เปลี่ยนจากพานท้ายยาวมาใช้ด้ามกำ อย่างพวกยี่ห้อแอ็กการ์ที่ผ่านการทดสอบไปเมื่อไม่นานก็ใช้ได้ดีนะครับ ขออวยพรให้ผู้บริสุทธิ์ทุกท่านปลอดภัยครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์