เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ผมกลัว  (อ่าน 4354 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 03:25:50 AM »

เล่นไปเรื่อยๆ เบื่อเมื่อไรก็เลิก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:02:11 AM »

...ปืนไม่น่ากลัว  แต่การไม่รู้จักวิธีจัดการกับปืนเป็นสิ่งที่น่ากลัว.... Grin Grin Grin
aun_tu.
Full Member

คะแนน 2

ฉันรักธรรมศาสตร์เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:17:39 AM »

ปกติผมก็ไม่ใช่ขี้ขลาดนะครับ และก็ไม่ได้ใจร้อนอะไร เป็นคนจิตใจ ออกจะใจดีด้วยซ้ำ รักเด็กครับ Grin ตั้งแต่มีปืนเข้า มาในชีวิต กลับเป็นห่วง ปืนมากกว่าครับ ว่า มันจะอยู่กับเราไปตลอดหรือไม่ จะหายหรือเปล่า ที่สำคัญ จะเจอกับตำรวจ เข้าวันไหน ผมแพ้ผู้ชายในเครื่องแบบครับ Grin Grin
....................คำพูดนี้โดนใจ...คนหลายคนในที่นี้ครับ...( ใจผมเองก็แพ้คนในเครื่องแบบ...ครับ... ) อิอิ.......
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 09:24:13 AM »

ครับสิ่งที่ท่านกลัวผมก็กลัว แต่ตอนนี้ไกล้เลิกกลัวแล้วครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 10:01:00 AM »

Wink
เข้าใจครับถึง "พลังและอำนาจ" ที่มีอยู่ในมือ (เมื่อเทียบกับคนทั่วไปมิใช่ทหารหรือตำรวจ)
กลัวใจตัวเองไม๊....
.......
ตัวผมไม่กลัวครับ
ผมนึกถึงเมียที่อยู่ที่บ้าน หากเรายิงปืนออกไปเพื่อพรากชีวิตคนอื่นในยามที่ภยันตรายไม่ถึงขีดสุด จะด้วยความฮึกเหิมว่าเรามีพลังอำนาจอยู่ในมือ
ผมจะไม่ได้อยู่กับเมียไปอีกหลายปี เพราะต้องไปติดคุก
ไม่คุ้มอย่างยิ่ง

ส่วนในยามที่ภัยคับขันจริงๆมาถึงตัว
ผมเชื่อว่าจิตผมนิ่งพอ
ถึงนาทีนั้นต้องยอมรับผลที่จะตามมาทั้งหมดแหละ

ชอบที่พี่ นายสมชาย(ฮา) เขียนไว้มากว่า "สิ่งที่ยากที่สุดสำหรับคนเล่นปืนคือ วินาทีที่ต้องตัดสินใจว่าจะยิง" ห้วงยามนั้นยากที่สุด เพราะหัวสมองต้องประมวลผลอย่างรวดเร็วมาก
ยิง...ต้องสู้คดี เสียเงินทอง เสียเวลา หรืออาจเสียเวลาในคุกอีกเจ็ดแปดปี
ไม่ยิง...ตายหรือเจ็บ....เอหรือจะยังมีช่องทางให้หลีกหนีตรงนี้ไป

แต่ท้ายสุดถ้าคอมพิวเตอร์ในหัวส่งผลว่าต้องยิง ก็ต้องช่วงชิงความได้เปรียบ
การดวลเป็นทางเลือกท้ายสุด ชักยิงก่อนแบบไม่ให้อีกฝ่ายได้มีโอกาสลุ้น อาจเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
ที่เหลือค่อยหาทางแก้ไข

แฮ่ๆ... ขอบพระคุณครับที่จำได้...

นายสมชายยังยืนยันเหมือนเดิมครับ... 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 10:03:13 AM »

.. ค่อยศึกษาเรียนรู้. ครับ ความคิดของแต่ละท่าน อาจสะท้อนออกมา
 จากพื้นฐานความเข้าใจ ที่แตกต่างกัน. ไม่เหมือนกัน.

เราคิดของเราอย่างนี้ มันก็เป็นเพียงแค่ ความคิดเห็นหนึ่ง.
 เมื่อเราได้คิด จงอย่าไปเข้าใจว่าคนอื่นจะคิดอย่างที่เราคิด
 อย่าพลาด ไปคิดแทนคนอื่นเขา.
 และอย่าได้ตัดสินใจแทนคนอื่นเขา.. เมื่อเขาไม่เคยได้ร้องขอ. . Smiley

สังคมจะไม่วุ่นวาย หากคนอื่นคิดแบบพี่ ro@d ครับ...
jony108
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:19:52 PM »

ปืนใช้ป้องกันตน  ไม่ใช้ป้องกันศักศรื และระบายโทสะ  ไม่คุ้มกับอนาคต
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์