เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 02:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนในขณะอยู่ในรถ  (อ่าน 4369 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 06:02:42 PM »

ขอบคุณครับ....อ่านแล้วจะนำไปฝึกกับตนเองดูครับ..กลัวอยู่เหมือนกัน...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 06:32:36 PM »

Wink Wink Wink...ผมเคยปรับเบาะ(รถปิคอัพแค็บ,เบาะด้านหน้าข้างคนขับ)ถอยหลังให้เพื่อนปีนข้ามมานั่งตัก...แล้วยิงจนหมดแม็ก 7 นัด (11 มม.)...ลดกระจกลงเกือบหมด...มือที่ถือปืนพาดอยู่ประมาณขอบประตู...ปลอกกระสุนดีดออกข้างนอกตัวรถทั้งหมด...เสียงดังไม่มากครับ...ความเร็วรถประมาณ 90-100 ก.ม./ช.ม.....ตอนกลางคืน....คงจะไม่ถูกอะไรครับ...เพราะตรวจสอบแล้วไม่มีการแจ้งความ... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 07:26:01 PM »

Cheesy

อรินทราช 26
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 07:29:00 PM »

Wink Wink Wink...ผมเคยปรับเบาะ(รถปิคอัพแค็บ,เบาะด้านหน้าข้างคนขับ)ถอยหลังให้เพื่อนปีนข้ามมานั่งตัก...แล้วยิงจนหมดแม็ก 7 นัด (11 มม.)...ลดกระจกลงเกือบหมด...มือที่ถือปืนพาดอยู่ประมาณขอบประตู...ปลอกกระสุนดีดออกข้างนอกตัวรถทั้งหมด...เสียงดังไม่มากครับ...ความเร็วรถประมาณ 90-100 ก.ม./ช.ม.....ตอนกลางคืน....คงจะไม่ถูกอะไรครับ...เพราะตรวจสอบแล้วไม่มีการแจ้งความ... Grin Grin Grin

อย่างนี้ไม่ดี
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 07:32:40 PM »

ขออนุญาติและด้วยความเคารพนะครับ

ยิงใคร  เพราะเหตุใดครับ(อยากทราบมาก)

และขอชม ที่เอาเพื่อนมาเป็นกำบัง (ฮา) ล้อเล่นนะครับ
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:04:26 PM »

ขออย่าให้ต้องยิงในแบบนี้เลย ขอบคุณพี่ๆ ที่ให้ความเห็นนะครับ
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:13:16 PM »

ถ้าขับรถแล้วเจอเหตุร้าย ให้ชน เลยครับ  แล้วจอดรถทันที หามุมยิงก่อนทันทีที่มันหยุดรถมัน ไม่ต้องเกรงใจ  แต่ต้องเล็งนะครับ เดี๋ยวลูกหมดก่อนจบเกม

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:38:32 PM »

ผมตอบโจทย์ข้อนี้แบบเดียวกับคุณทุเรียนกวน   Cheesy
การเบียด-การชนทำได้ง่าย และทำให้เกิดร่องรอยหลักฐานไว้  Wink

ผมแขวนพระแคล้วคลาด.....ไม่เอาคงกระพัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 09:16:09 PM »

ไปยิงเค้าทำมัยละนั่น

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Bluetooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 12:57:44 AM »

เคยจอดฉุกเฉินบนทางด่วนแล้วยิง ..กระต่าย ครับ  Grin

หามาไว้ในครอบครอง  และหวังว่าจะไม่ต้องใช้    ...Airbag, เครื่องดับเพลิง, ปืน ...
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 10:05:58 AM »

ตามที่คุณRo@ad ว่ามาครับ 
ผมยังจำความรู้สึกตอนนั้นได้ดี  ในใจคิดว่า "ต้องยิง" กดกระจกไฟฟ้ากริ๊กเดียว มันจะลงแบบออโต้
ทีนี้ก็ถือปืนรอ กระจกยังลงไม่ทันสุดดี ก็ยื่นปืนออกนอกรถไปเล็กน้อย แล้วเหนี่ยวไกทันที
ไม่ต้องลังเล เพราะถ้าช้าอาจกลายเป็นหนังคนละม้วน
เรื่องเล็งไม่ค่อยได้มีโอกาสหรอกครับ แค่หันปากกระบอกเข้าชี้หาเป้าหมายก็พอ
*** เรื่องหูอื้อ หูดับ เลิกกังวลครับ มันมีเรื่องใหญ่กว่านั้นอยู่ตรงหน้า ***

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
1.สติต้องตั้งมั่นตลอดเวลา อย่าตกใจ และอย่ากลัวหากต้องยิง (ส่วนใหญ่จะกังวลเกี่ยวกับคดีความที่จะตามมา)
2.ต้องมั่นใจอย่างที่สุดว่า นั่นคือ อาชญากรและมีความประสงค์มุ่งร้ายต่อชีวิตและทรัพย์สินเราจริงๆ
3.พบ/แจ้ง เจ้าหน้าที่ทันที โดยเร็วที่สุด

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 10:20:51 AM »

อ้าว..เจอตัวแล้วคนไล่ยิงเราวันนั้น..ล้อเล่นครับ..คงต้องฝึกให้ชำนาญละครับเผื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้กับตัวเอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 10:37:29 AM »

นายสมชายเคยเห็นคนถูกรถปิ๊กอัพปาดหน้ากลางกรุงเมื่อกลางปีก่อน แถวก่อนเข้าแยกรัชโยธิน... ถูกปาดหน้าปุ๊บรถเก๋งคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ แล้วย้ายเลนเข้าซ้ายชลอรถเลยครับ... คันที่ปาดหน้าเขา ช่างไม่รู้เรื่องอะไรเล๊ย แถมยังเบรคใส่หน้ารถเก๋งอีกหนึ่งที คนนั่งเบาะหลังทำหน้าลิงหลอกเจ้าใส่คนขับรถเก๋งข้างหลังเสียอีก... ช่างไม่รู้เรื่องเอาเสียเลย...

นายสมชายกลัวจังหวะจะเข้าสี่แยก หากคันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยแล้วคันหลังยิงโป้งปุ๊บมุดออกซ้ายเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกไปเลย... ในขณะที่คันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยไปตรง กลับมาเอาคืนไม่ได้แหล่ว...

นายสมชายอยากบอกว่า... ให้หาที่ครอบหูไว้ในรถครับ แล้วถ้าเราเจอใครคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ... ก็ต่างคนต่างไปเถิด... บางคนเขาอาจมีศัตรูอยู่แล้วจากหน้าที่การงานครั้งกระโน้น... เราไม่รู้เรื่องรู้ราวจะไปร่วมซวยโดยไม่ตั้งใจครับ...

สำหรับท่ายิงในรถยนต์ ความเห็นนายสมชายว่าต้องฝึกครับ สำหรับนายสมชายเองทดลองเล่นเอง มือขวากลัวปืนตก หากมือซ้ายจะยิงใต้คาง ปลอกดีดใส่หน้า... มุมยิงมือขวาที่ยิงถนัดที่สุดจะมีกระจกส่องหลังขวางพอดี๊... ฮา
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 12:46:02 PM »

ขออนุญาติและด้วยความเคารพนะครับ

ยิงใคร เพราะเหตุใดครับ(อยากทราบมาก)

และขอชม ที่เอาเพื่อนมาเป็นกำบัง (ฮา) ล้อเล่นนะครับ

Smiley Smiley Smiley...เพื่อนมีเรื่องพิพาทเกี่ยวกับที่ดินสวนยางพารา(โดนฮุบ)...ก็เลยไปเคลียร์กัน...ไป 3 คน...ปืน 4 กระบอก...ไปถึงสถานที่...ฝ่ายนั้นประมาณ 20 อาวุธครบมือ(ลูกน้องนักการเมืองท้องถิ่น)...ก็เลยเคลียร์ไม่จบ...รีบเผ่นก่อน...ขากลับถูกดัก...มีการยิงขู่...เพื่อนเลยสติแตก...ปีนข้ามมา...ผมก็เลยปรับเบาะถอยหลัง...พร้อมกับปรับเบาะเอนจนสุด...ซัลโวจนหมดแม็ก...ดีที่ไม่มีการตามมาราวีต่อ...ไม่งั้นจบแน่ ๆ(พวกผม)... ฝ่ายนั้นเล่นแบบหนัก ๆ ทั้งนั้นเลย...ทั้งลูกซอง...ทั้งเฮชเค...ไม่นับปืนสั้นนานาชนิด...เฮ้ออออ....ขออย่าได้เจออีกเลยครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 04:37:32 PM »

นายสมชายเคยเห็นคนถูกรถปิ๊กอัพปาดหน้ากลางกรุงเมื่อกลางปีก่อน แถวก่อนเข้าแยกรัชโยธิน... ถูกปาดหน้าปุ๊บรถเก๋งคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ แล้วย้ายเลนเข้าซ้ายชลอรถเลยครับ... คันที่ปาดหน้าเขา ช่างไม่รู้เรื่องอะไรเล๊ย แถมยังเบรคใส่หน้ารถเก๋งอีกหนึ่งที คนนั่งเบาะหลังทำหน้าลิงหลอกเจ้าใส่คนขับรถเก๋งข้างหลังเสียอีก... ช่างไม่รู้เรื่องเอาเสียเลย...

นายสมชายกลัวจังหวะจะเข้าสี่แยก หากคันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยแล้วคันหลังยิงโป้งปุ๊บมุดออกซ้ายเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกไปเลย... ในขณะที่คันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยไปตรง กลับมาเอาคืนไม่ได้แหล่ว...

นายสมชายอยากบอกว่า... ให้หาที่ครอบหูไว้ในรถครับ แล้วถ้าเราเจอใครคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ... ก็ต่างคนต่างไปเถิด... บางคนเขาอาจมีศัตรูอยู่แล้วจากหน้าที่การงานครั้งกระโน้น... เราไม่รู้เรื่องรู้ราวจะไปร่วมซวยโดยไม่ตั้งใจครับ...

สำหรับท่ายิงในรถยนต์ ความเห็นนายสมชายว่าต้องฝึกครับ สำหรับนายสมชายเองทดลองเล่นเอง มือขวากลัวปืนตก หากมือซ้ายจะยิงใต้คาง ปลอกดีดใส่หน้า... มุมยิงมือขวาที่ยิงถนัดที่สุดจะมีกระจกส่องหลังขวางพอดี๊... ฮา

ด้วยความเคารพครับ เค้าครอบหูแล้วเค้ายิงมั๊ยครับ พอดีอยากรู้ มันค้างๆอะครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์