เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 12:32:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนในขณะอยู่ในรถ  (อ่าน 4362 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 05:13:08 PM »

นายสมชายเคยเห็นคนถูกรถปิ๊กอัพปาดหน้ากลางกรุงเมื่อกลางปีก่อน แถวก่อนเข้าแยกรัชโยธิน... ถูกปาดหน้าปุ๊บรถเก๋งคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ แล้วย้ายเลนเข้าซ้ายชลอรถเลยครับ... คันที่ปาดหน้าเขา ช่างไม่รู้เรื่องอะไรเล๊ย แถมยังเบรคใส่หน้ารถเก๋งอีกหนึ่งที คนนั่งเบาะหลังทำหน้าลิงหลอกเจ้าใส่คนขับรถเก๋งข้างหลังเสียอีก... ช่างไม่รู้เรื่องเอาเสียเลย...

นายสมชายกลัวจังหวะจะเข้าสี่แยก หากคันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยแล้วคันหลังยิงโป้งปุ๊บมุดออกซ้ายเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกไปเลย... ในขณะที่คันหน้าถลำขึ้นสะพานลอยไปตรง กลับมาเอาคืนไม่ได้แหล่ว...

นายสมชายอยากบอกว่า... ให้หาที่ครอบหูไว้ในรถครับ แล้วถ้าเราเจอใครคว้าที่ครอบหูขึ้นมาครอบ... ก็ต่างคนต่างไปเถิด... บางคนเขาอาจมีศัตรูอยู่แล้วจากหน้าที่การงานครั้งกระโน้น... เราไม่รู้เรื่องรู้ราวจะไปร่วมซวยโดยไม่ตั้งใจครับ...

สำหรับท่ายิงในรถยนต์ ความเห็นนายสมชายว่าต้องฝึกครับ สำหรับนายสมชายเองทดลองเล่นเอง มือขวากลัวปืนตก หากมือซ้ายจะยิงใต้คาง ปลอกดีดใส่หน้า... มุมยิงมือขวาที่ยิงถนัดที่สุดจะมีกระจกส่องหลังขวางพอดี๊... ฮา

ด้วยความเคารพครับ เค้าครอบหูแล้วเค้ายิงมั๊ยครับ พอดีอยากรู้ มันค้างๆอะครับ

ไม่ได้ยิงครับ... ตามรูปการณ์แล้วเดาว่าคันปิ๊กอัพปาดหน้าด้วยความคะนอง และไม่ประสีประสาฯ...

ส่วนรถเก๋งคันหลังดูแล้วน่าจะเป็นคนที่ฝึกมา เพราะรถไม่ติดฟิล์มมองเห็นเห็นก้มคว้าที่ครอบหูพร้อมกับชะลอรถใช้เวลาแค่รถวิ่งจากช่วงแร็มป์ทางขึ้นอาคารที่จอดรถของรถไฟฟ้า(หลังจากยูเทิร์นแล้ว)ไปที่ป้ายรถเมล์หน้าศาล ก็ครอบหูเสร็จแล้วครับ... รถปิ๊กอัพมีการแตะเบรคขวางเป็นระยะๆ ไม่ให้รถเก๋งย้ายเลนออกขวา (ที่จริงเหมือนกับประคองมุมยิงให้คันหลังยิงถนัดๆ... ฮา)

ป่านนี้รถปิ๊กอัพคงไม่รู้เรื่องรู้ราว นึกว่ารถเก๋งฟังเพลง... ฮา
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 05:36:57 PM »

จากประสพการณ์ ผมเคยยิงทั้งที่เปิดกระจก (ข้างเดียว) และไม่ได้เปิดกระจก เส้นทางจากลำปางมาแพร่ และจากเด่นชัยมาสุโขทัย ความรู้สึกตอนนั้นไม่รู้หรอกครับว่าเสียงปืนมันดังแค่ไหน รู้แต่ว่าตอนเปิดกระจกแล้วยื่นมือออกไปยิงนั้นควบคุมปืนได้ดีกว่า และหลังจากยิงแล้วหูอื้อไม่มาก ผิดกับยิงทะลุกระจกหน้าต่างและกระจกด้านหน้า ควบคุมปืนลำบาก ไม่ถนัด เพราะยิงมือซ้าย อีกอย่างมันฉุกระหุก และหลังจากยิงแล้วสักพักนึง ในหูเหมือนมีแมลงเข้าไปบินอยู่...
จากประสพการณ์แย่ๆครั้งนั้นทำให้รู้ว่า..(สำหรับตัวเอง)

1.ต้องหัดยิงปืนด้วยมือข้างที่ไม่ถนัดให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
2.ในกรณีฉุกเฉินให้ยิงปืนทะลุกระจกไปเลย (ยิงก่อนได้เปรียบ)
3.หากขับรถเอง ปืนที่เหมาะกับการเดินทางควรเป็นปืนลูกโม่หรือดับเบิลออโต้(ขึ้นลำไว้ด้วย)เท่านั้น
4.เมื่อยิงเสร็จให้รีบจอดรถข้างทางหรือพุ่งรถลงข้างถนนแล้วเปิดประตูรถออกมาแล้วรีบเผ่นออกไปจากรถให้เร็วที่สุด(เพราะไม่รู้ว่าคู่กรณีมีอาร์ก้าหรือเอ็ม16 หรือเปล่า)

ที่เล่ามาทั้งหมดนี่ในระหว่างขับรถและเป็น ตจว นะครับ... Grin
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 12:29:09 AM »

อ่านกระทู้นี้แล้วผมคิดๆอยู่ว่าต้องหันไปใช้ออโตดับเบิ้ลบ้างแล้ว
ชินกับซิงเกิ้ลมาแต่ไหนแต่ไร  ที่ใช้อยู่สองกระบอกก็ซิงเกิ้ลทั้งนั้น 
แต่เกิดเหตุในรถท่าจะขึ้นลำหรือง้างนกไม่ทัน คนสมัยนี้มือไวแฮะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 03:40:23 AM »

ถ้าขับรถแล้วเจอเหตุร้าย ให้ชน เลยครับ แล้วจอดรถทันที หามุมยิงก่อนทันทีที่มันหยุดรถมัน ไม่ต้องเกรงใจ แต่ต้องเล็งนะครับ เดี๋ยวลูกหมดก่อนจบเกม

ให้ดีขับรถถังครับ จะได้ไม่ต้องหยุด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 01:28:46 PM »

ถ้าขับรถแล้วเจอเหตุร้าย ให้ชน เลยครับ แล้วจอดรถทันที หามุมยิงก่อนทันทีที่มันหยุดรถมัน ไม่ต้องเกรงใจ แต่ต้องเล็งนะครับ เดี๋ยวลูกหมดก่อนจบเกม

ให้ดีขับรถถังครับ จะได้ไม่ต้องหยุด Grin Grin Grin

คันนี้ก็พอครับพี่คาร์
Grin Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์