เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:24:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักในการ..นำพาปืน ไปนอกบ้าน ที่ควรรู้ .และอาจจะไม่ถูกจับกุม หากปฏิบัติตาม.. ..  (อ่าน 507488 ครั้ง)
teerakui
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #450 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:41:30 PM »

ขอบคุณมากครับ Smiley
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #451 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 02:13:46 PM »

มีความคิดใหม่ (คงไม่ซ้ำมั้ง)

รับมือในสถานการณ์สุดท้าย ร้ายที่สุด

โฉนด พร้อมใบประเมินราคา ติดรถ เพื่อประกันตัวเมื่อตัดสินใจว่าต้อง
ไปพร้อมปืน ในกรณีเพื่อป้องกันตัว หรือด้วยเหตุอันสมควรอื่นๆ
หากพบปัญหา เจ้าหน้าที่ตำรวจยืนยันเอาเรื่องไม่ผ่อนผัน ติดต่อใครไม่ได้
จะได้ไม่เสียเวลามาก

เป็นเพียงแนวคิดที่ยังไม่มีประสบการณ์ที่ใช้ได้ผลมารับรองนะครับ ไม่รับประกันความสะดวกในการให้ประกันตัว (คิดมากไปหรือเปล่าเนี่ย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2009, 03:50:03 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #452 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 02:53:11 PM »

รับมือในสถานการณ์สุดท้าย ร้ายที่สุด

โฉนด พร้อมใบประเมินราคา ติดรถ เพื่อประกันตัวเมื่อตัดสินใจว่าต้อง
ไปพร้อมปืน ในกรณีเพื่อป้องกันตัว หรือด้วยเหตุอันสมควรอื่นๆ
หากพบปัญหา เจ้าหน้าที่ตำรวจยืนยันเอาเรื่องไม่ผ่อนผัน ติดต่อใครไม่ได้

เป็นเพียงแนวคิดที่ยังไม่มีประสบการณ์ที่ใช้ได้ผลมารับรองนะครับ ไม่รับประกันความสะดวกในการให้ประกันตัว (คิดมากไปที่เปล่าเนี่ย)

..........................เยี่ยม ครับ    เยี่ยม  เป็นการเตรียมแก้ปัญหาสำหรับอนาคต ที่ไม่แน่นอน ในวิถี ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน.  Cheesy

vitamin a ลพบุรี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #453 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:11:14 PM »

ขอบคุณครับ
nattakit.25
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #454 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:14:37 PM »

เยี่ยมเลยครับดีจริงๆๆๆได้สาระเยอะเลยครับ ขอบคุณครับ
littlecat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #455 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 04:55:32 PM »

เฮอะๆอย่างงี้ม่ะไหวอ่ะพี่แต่ผมเคยโดนจับมาทีนึงแถวๆปราจีนครับพอดีจะเอาปืนไปซ้อมยิงใส่กระเป๋าแล้วสะพายไว้โดนประมาณว่าจะไถตังอ่ะเซ็งมาก กว่าจะจบได้ยาวพอควรต้องให้คนรู้จักวิ่งคดีให้

เป็นเพียงแนวคิดที่ยังไม่มีประสบการณ์ที่ใช้ได้ผลมารับรองนะครับ ไม่รับประกันความสะดวกในการให้ประกันตัว (คิดมากไปหรือเปล่าเนี่ย)
AUTO-MAN
Newbie
*

คะแนน 1

รู้จักตนเอง รู้จักธรรม

« ตอบ #456 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 11:14:24 AM »

ผมขอรบกวนทุกท่านที่รู้ครับ
คือผมทำงาน ที่ประเทศลาวครับ
แต่ผมมีปืน มีทะเบียนอยู่คือ.38 ครับ
ผมมาทำงานเป็นผู้จัดการโรงงานแต่ก็กลัวน่ะครับเดินทางก็บ่อย ครับ
ผมจะสามารถนำเอามาใช้ได้หรือไม่ครับ
และทำอย่างไร
ด้วยความนับถือครับรบกวนส่งอีเมว์ให้ด้วยน่ะครับ
จอน whannong@hotmail.com

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
ElitE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #457 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:16:13 PM »

............... เยี่ยม

ElitE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #458 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:17:47 PM »

เยี่ยม เยี่ยม    ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #459 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:25:53 PM »

ผมขอรบกวนทุกท่านที่รู้ครับ
คือผมทำงาน ที่ประเทศลาวครับ
แต่ผมมีปืน มีทะเบียนอยู่คือ.38 ครับ
ผมมาทำงานเป็นผู้จัดการโรงงานแต่ก็กลัวน่ะครับเดินทางก็บ่อย ครับ
ผมจะสามารถนำเอามาใช้ได้หรือไม่ครับ
และทำอย่างไร
ด้วยความนับถือครับรบกวนส่งอีเมล์ให้ด้วยน่ะครับ
จอน whannong@hotmail.com

ไม่ได้ ครับ อย่าไปเสี่ยงทำ และไม่ทราบว่า สปป.ลาวเข้มงวดกับอาวุธปืนขนาดไหน
นำไปเพื่อป้องกันตัว  แต่มาต้องคดี อาวุธปืนของ สปป.ลาว.. เหมือนขว้างงู ไม่พ้นคอ ครับ

ผมเคย ข้ามแดนที่ ห้วยโก๋น-น้ำเงิน เพื่อไปเที่ยวที่ ริมโขง ที่ปากเบง 
ผมมี ๙ พารา + ป.๑๒ ไปด้วย  ต้องยอมจอดรถไว้ที่ด่านฝั่งไทย ๑ คัน
และขนย้ายของ ที่อาจเสี่ยงกับกฎหมาย สปป. ลาว  วิทยุมือถือต้องถอดออก เก็บไว้ในรถคันนี้

มีแต่ นิตยสาร ๒-๓ เล่ม ที่ติดไปด้วยถูกยึดหมด..  ค้นค่อนข้างละเอียด .  .  หัวเราะร่าน้ำตาริน

kumpa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #460 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 01:28:06 PM »

ขอสำเนาด้วยคนนะครับ
เป็นความรู้
puyskw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #461 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:49:28 PM »

สวัดดีครับ พี่ๆชาวปืนทุกท่านครับ ผมมือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำอยู่ 2เรื่อง ครับ                                   
1 ผมมีปืน มรดกอยู่ 1 กระบอกของ beretta mod.70 - cal.7.65 ผมอยากทราบข้อมูลอย่างละเอียด และวิธีล็อค+ปลดล็อค เข็มแทงชนวน
2 ผมยังไม่ใด้โอน หลังจากพ่อผมเสียไปเมื่อ ปี 45  หากผมจะขาย ใด้หรือไม่ ถ้าใด้ควรทำอย่างไร
      ขอขอบคุณพี่ๆ ใว้ล่วงหน้า ด้วยครับ สำหรับความรู้ดีๆ ครับ
weerayoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #462 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:49:42 PM »

เป็นความรู้ที่ดีเยี่ยมครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #463 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:19:59 PM »

สวัดดีครับ พี่ๆชาวปืนทุกท่านครับ ผมมือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำอยู่ 2เรื่อง ครับ                                   
1 ผมมีปืน มรดกอยู่ 1 กระบอกของ beretta mod.70 - cal.7.65 ผมอยากทราบข้อมูลอย่างละเอียด และวิธีล็อค+ปลดล็อค เข็มแทงชนวน
2 ผมยังไม่ใด้โอน หลังจากพ่อผมเสียไปเมื่อ ปี 45  หากผมจะขาย ใด้หรือไม่ ถ้าใด้ควรทำอย่างไร
      ขอขอบคุณพี่ๆ ใว้ล่วงหน้า ด้วยครับ สำหรับความรู้ดีๆ ครับ

ข้อ ๑. ถ้าเห็นรูป เพื่อนคอปืนอาจให้คำแนะนำได้ครับ

ข้อ ๒. การขายอาวุธปืน ถ้าเจ้าปืนเสียชีวิต จะต้องมีผู้กระทำการแทน เพื่อโอนปืนกระบอกนั้น นั่นคือ ผู้ที่ศาลแต่งตั้งให้เป็นผู้จัดการมรดก ครับ

ถ้า มีอาวุธปืนที่บิดาเคยภูมิใจไว้กับตัว..  ถ้าไม่จำเป็น รับโอนให้ถูกต้องเก็็บไว้กับตัว ยิ่งนานวัน ยิ่งเพิ่มคุณค่า ครับ.

การยื่นคำร้อง ขอเป็นผู้จัดการมรดกฯ จะจ้างทนายดำเนินการให้  หรือ นำเรื่องปรึกษายังสำนักงานอัยการจังหวัด ที่บิดาเคยมีภูมิลำเนาอยู่ .. ก็ได้ครับ.  Smiley

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #464 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:36:18 PM »

ถ้าผมนำปืนแยกชิ้นส่วน เป็นชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย และแยกกระสุน
มีใบป4 นำใส่รถไป อ้างได้ไหมว่าจะเอาไปซ่อมต่างจังหวัด
ท่านผู้รู้ ช่วยตอบที 
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 56
  พิมพ์