เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:29:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยทำสี เจเกอร์ใหม่ให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 2548 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:23:19 PM »

พอดีผมได้เจเกอร์มาหนึ่งกระบอกแต่ สภาพมันเหมือนลูกหมาตกน้ำมา หัวเราะร่าน้ำตาริน สีก็โดนเจ้าของคนเก่าใช้สีกระป๋องพ่นทับมา ขนาดนั้นก็ยังเอาไม่อยู่ มันกระด่างกระดำไปทั้งกระบอก นั่งดูนอนดู ตีลังกาดูก็ยังทำใจไม่ได้ กรุณาช่วยผมทำสีใหม่ด้วยครับ คือผมสังเกตุเห็นสีของเครื่องรถมอเตอร์ไซค์ (สีดำ) ไม่ทราบว่าเขาทำสีกันยังไง มันถึงได้ทนขนานนั้น เจ้าเจเกอร์ผมพอจะทำได้แบบนั้นหรื่อไม่ครับ รบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสพการณ์ ช่วยแนะนำผมทีครับ ตอนนี้ผมกลุ้มใจมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี
ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ Smiley
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:42:49 PM »

ช่วยแนะนำผมทีครับ ตอนนี้ผมกลุ้มใจมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี

กลุ้มใจมาก ... แนะนำขายทิ้งครับ ผมรอสวมเอง ... ฮิฮิ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:51:37 PM »

ช่วยแนะนำผมทีครับ ตอนนี้ผมกลุ้มใจมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี

กลุ้มใจมาก ... แนะนำขายทิ้งครับ ผมรอสวมเอง ... ฮิฮิ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy โถเขากลุ้มก็ช่วยเขาหน่อยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 10:30:24 PM »

ทำสีดำ Huh ไม่สวย เชื่อผมเถอะ!" สีชมพู"ดีกว่า Grin Cheesy   ..............รอฟังผู้รู้ Smiley
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 10:32:43 PM »

ทำสีดำ Huh ไม่สวย เชื่อผมเถอะ!" สีชมพู"ดีกว่า Grin Cheesy ..............รอฟังผู้รู้ Smiley

สีส้มก็สวยนะ Grin Grin เอหรือเขียวมะกอกดี Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 11:37:46 PM »

อิอิอิ ลอง แบบนี้ไหมครับ ..... เอามาจากเวป บีบี ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 11:42:26 PM »

หรือจะลองแบบหลุดโลกแบบนี้ ...... อิอิอิ  เอาแค่ตัวอย่างสีนะครับ .... รูปร่างผมไม่แน่ใจว่าติดเรื่องระบบการทำงานป่าว..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:01:50 AM »

หรือจะลองแบบหลุดโลกแบบนี้ ...... อิอิอิ เอาแค่ตัวอย่างสีนะครับ .... รูปร่างผมไม่แน่ใจว่าติดเรื่องระบบการทำงานป่าว..... อิอิอิ

สวยครับแต่ผมว่า ค่าทำสีและอุปกรณ์คงจะแพงกว่าตัวปืนผมแน่ๆเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน Cheesy Cheesy
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:38:31 AM »

Winkสีมอเตอร์ไซด์ เขาพ่น รอแห้ง แล้วพ่นทับด้วยนำยาเคลือบอีกครับ  แต่ผมว่ามาใช้กับปืนไม่อยู่ครับ

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:42:21 AM »

ปืนเจเกอร เป็นปืนโครงอัลลอยครับ.............คงต้องอโนไดซ์สถานเดียว

ลองติดต่อช่างซ่อมปืนแถวหลังวังครับ คิดว่าคงรับงานได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์