เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 04:31:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยร่องรอยการตีทะเบียนของ 1911 S 70 กระบอกนี้ครับ  (อ่าน 2051 ครั้ง)
Panya_k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:14:25 AM »

ขอรบกวนสอบถามท่านที่มี 1911 ครับ ผมให้เพื่อนไปดู S 70 ให้กระบอกหนึ่ง ทุกอย่างผ่าน แต่มีติดใจสงสัยนิดเดียวเรื่องที่ตีทะเบียนครับ ... ขอถามว่า ปืน 1911 ที่ตีทะเบียนที่หน้าด้ามจะมีรอยนูนเข้าไปด้านในหรือเปล่าครับ ( ถอดแม็กฯดูด้านในเห็นรอยนูนหรือเปล่า ) กระบอกนี้มีรอยนูนด้านในเหมือนรอยตีทะเบียนแต่ด้านนอก(หน้าด้าม)ไม่มีร่องรอยการตีทะเบียน แต่ทะเบียนไปอยู่ด้านข้างแทน หมายเลขปืนชัดเจนตรงกับทะเบียนครับ ( ทะเบียนกาญจนบุรี )ผมสงสัยว่าจะมีการแก้ไขมาหรือเปล่า จึงยังไม่กล้าตัดสินใจ ขอคำแนะนำและความเห็นจากท่านด้วยครับ ... ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:23:20 AM »

ขออนุญาตครับ

แค่ตอกทะเบียนจะทำให้เนื้อเหล็กนูนเข้าไปด้านในได้เลยหรือครับ

ของผม 1991 A1 ตอกหน้าด้ามเช่นกัน ด้านในไม่มีรอยนูนเลย

เหล็กที่หน้าด้ามหนามิใช่น้อยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Panya_k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:49:04 AM »

ขออนุญาตครับ

แค่ตอกทะเบียนจะทำให้เนื้อเหล็กนูนเข้าไปด้านในได้เลยหรือครับ

ของผม 1991 A1 ตอกหน้าด้ามเช่นกัน ด้านในไม่มีรอยนูนเลย

เหล็กที่หน้าด้ามหนามิใช่น้อยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

นั่นนะสิครับท่าน ผมมี .38 super S 70 ก็ไม่เป็น แต่ตัวนี้เพื่อนยืนยันว่าเป็นอย่างที่บอก แต่ยังหนาเหมือนเดิม แล้วเป็นรอยอะไร ราคาเร้าใจเสียด้วย ปืนอยู่นครปฐม ยังไม่มีเวลาขึ้นไปดูจริงๆครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:57:37 AM »

Smiley.. ถ้าเป็นการตอกตรงหน้าด้าม ไม่ใช่แกะ 
      ด้านในตรงข้ามควรจะต้องนูนทุกกระบอกครับ.
      ถ้าเป็น ทะเบียน กรุงเทพ น่าจะนูนทุกกระบอก
      แต่ต่างจังหวัด ขึ้นอยู่กับความหนักเบา. ครับ

ที่เป็นอย่างที่ จขกท. บอก แสดงว่ามีการตอกแล้วลบเลขเดิมทิ้ง.
      ถ้าเป็นปืนที่จดทะเบียน ช่วงปี ๒๕๑๘  ไม่มีปัญหา.
      แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่มีเหตุที่จะต้องลบเลขเดิม. ครับ. Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 12:03:44 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:05:57 PM »

Colt1911A1 ของผมทะเบียนกรุงเทพ เลข ก.ท.ตอกแล้วด้านในก็นูนนิดหน่อยครับ
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:15:22 PM »

เดี๋ยวคืนนี้กลับบ้านจะไปดู S70ของผมบ้างผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบกันครับ.......ตั้งแต่ได้มายังไม่เคยสังเกตุดูเลยครับ Cheesy Cheesy

นักะติ๊ Club
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:36:58 PM »

จ.กาญจนบุรีส่วนมากจะเจอทะเบียนปี18-19(40-50%เห็นจะได้)

หน้า: [1]
  พิมพ์