เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพทุกวันนี้ก็อันตรายพอๆกับ3จังหวัดภาคใต้  (อ่าน 4905 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 11:11:31 PM »

น.ส.หมิว ได้ให้การอีกว่า นายเอ็ม ได้ลงมือข่มขืนเป็นคนแรก แล้วตามด้วยนายชาติ โดยมีเพื่อนๆ นั่งรอต่อคิวอยู่ แต่เป็นจังหวะเดียวกับที่ตำรวจบุกเข้ามาช่วยเหลือพอดี
---------------------------------------------------------------------------------------------
ไม่ใช่ผมน่ะครับพี่ Grin Grin Grin
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 11:40:53 PM »

น.ส.หมิว ได้ให้การอีกว่า นายเอ็ม ได้ลงมือข่มขืนเป็นคนแรก แล้วตามด้วยนายชาติ โดยมีเพื่อนๆ นั่งรอต่อคิวอยู่ แต่เป็นจังหวะเดียวกับที่ตำรวจบุกเข้ามาช่วยเหลือพอดี
---------------------------------------------------------------------------------------------
ไม่ใช่ผมน่ะครับพี่ Grin Grin Grin

Grinเล่นออกตัวก่อนเลยท่านมะเอ็ม ว่าแต่ว่าคนแรกกับคนหลังต่างกันอย่างไงครับ Grin
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 04:13:56 AM »

Grinเล่นออกตัวก่อนเลยท่านมะเอ็ม ว่าแต่ว่าคนแรกกับคนหลังต่างกันอย่างไงครับ Grin
สงสารผู้หญิงครับ และไม่ใช่เรื่องล้อกันเล่นๆครับ ยังมีผู้ชายหลายคนมองคดีข่มขืนเป็นเรื่องตลกหรือธรรมดา บทลงโทษควรจะให้ผู้หญิงเป็นผู้กำหนด หากมีการเปลี่ยนแปลงในเรื่องนี้ ผมจะดีใจมากกว่าเรื่องปืนอีกครับ

S76C+,C++
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 05:39:11 AM »

Grin Grin...ตอนผมเป็นวัยรุ่น..เคยไล่ตามฟันกล่มวัยรุ่นแบบนี้...แต่ละคนมันไม่ได้มีความเป็นผู้เป็นคนหลงเหลือเลย...บ้างก็เมายา..บ้างก็อยากโชว์เพื่อน..แต่บางคนเหมือนกับว่าชีวิตนี้มันไม่เคยสัมผัสกับกับความดีเลย....พอเราเอาเข้าจริงๆก็ไม่เท่าไรหรอกใจนะ... Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 06:58:10 AM »

ไอ้พวกนี้มันชั่วจริงๆ Angry

จะว่าไป ผู้หญิงก็ทำตัวไม่เหมาะ ที่ไปดูพวกวัยรุ่นผู้ชายแข่งรถกัน แล้วยอมให้มันมาส่ง ตกใจ
   เห็นด้วยครับ...ของแบบนี้ กลางค่ำกลางคืนแถมเป็นผู้หญิง ถ้าคุณอยู่บ้าน เหตุการณ์นี้ก็คงไม่เกิด ไม่ใช่จะหมายความว่าห้ามผู้หญิงออกไปไหนซะทีเดียว จะออกน่ะ...ออกได้ตามความเหมาะสม แต่ลองย้อนกลับมาดูซิ...ดันออกไปดูเขาแข่งรถ เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ว่าไม่เคยเกิด ผู้เคราะห์ร้ายเองก็น่าจะได้เคยอ่าน-เห็น-ได้ยินตามข่าวในสื่อบ้าง แต่...แต่ก็ยังจะออกไปดูเขาแข่งรถ จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม แถมยังยอมขึ้นรถไปกับผู้ชายที่ตนเอง"เพิ่งจะรู้จัก"  งานนี้ถ้าจะด่า...มันก็ต้องด่ากันทั้งสองฝ่ายละครับ Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 07:44:02 AM »

ไม่ได้คิดจะเป็นคนขวางโลกนะครับ  แต่เท่าที่ได้พบเห็นมา  ผมว่าทุกจังหวัดแหละครับ อันตรายพอๆกัน หากเราไม่รู้จักระแวดระวังตัวให้พ้นจากสิ่งแวดล้อมที่ไม่ปลอดภัย

กรณีของข่าวแรก  ส่วนมากคิดว่าตัวเอง "คงไม่โดน"  ไม่ตระหนักเอง  เหมือนกับที่สุภาพสตรีชอบใส่ชุดโชว์เนื้อหนังมังสาของตน โดยคิดเข้าข้างตัวเองว่ามันเป็นแฟชั่น ใครๆเขาก็ใส่ ไม่ได้คิดจะใส่เพื่อยั่วผู้ชาย  แถมยังว่าเป็นการจำกัดสิทธิสตรีไปโน่น  แต่พอเกิดเรื่องขึ้นก็มีแต่คนมองว่าตัวเองแส่หาเรื่องเอง

แต่กรณีที่มีการฉุดกันซึ่งๆหน้านั่นสิครับ ที่ผมมองว่าสังคมบ้านเมืองเราเสื่อมโทรมลงอย่างหนัก

อ้อ... เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องน่าขำหรือเอามาทำเป็นเล่นนะครับ  ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่ขำด้วย

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 08:07:59 AM »

:Smiley ...ไปอยู่ในกลุ่มกวนเมือง สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน....น่าจะมี "อะไร" มากกว่าที่เป็นข่าว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 08:11:32 AM »

ลูกสาว ผม ปีนี้  มอ 3  แล้ว ... ส่งเข้า รร ประจำ อ่ะ .... ไม่มีเวลา รับ ส่ง ... "อัมพรไพศาล" .. ปากเกร็ด นนท์ ... รร ดี ไม่ แพง ครับ ... .. ถูก กว่า ซื้อปืน มาไล่ยิง   คนที่มา รังแก / จีบลูก สาว ... ซื้อปืนดี ๆ กระบอก หนึ่ง ส่งลูก เรียน ได้ 2-3 ปี ปี อ่ะ 

FBook   prasop tongtawat
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 09:00:40 AM »

ลูกสาว ผม ปีนี้  มอ 3  แล้ว ... ส่งเข้า รร ประจำ อ่ะ .... ไม่มีเวลา รับ ส่ง ... "อัมพรไพศาล" .. ปากเกร็ด นนท์ ... รร ดี ไม่ แพง ครับ ... .. ถูก กว่า ซื้อปืน มาไล่ยิง   คนที่มา รังแก / จีบลูก สาว ... ซื้อปืนดี ๆ กระบอก หนึ่ง ส่งลูก เรียน ได้ 2-3 ปี ปี อ่ะ 

ส่งเข้าโรงเรียนประจำก็ดีไปอย่างครับแต่ก็ต้องหาโอกาสใกล้ชิดกับลูกให้มากๆ   วัยรุ่นมีโลกส่วนตัวเพื่อนมีความสำคัญมากผู้ใหญ่อย่างเราตามไม่ทัน Huh  ร้อยทั้งร้อยลูกจะเล่าแต่เรื่องดีๆให้ผู้ปกครองฟัง  เรื่องใดที่ล่อแหลมเล่าไปแล้วอาจถูกตำหนิไม่ค่อยจะเล่าให้ฟังหรือไม่เล่าเลย  แม่ผมเป็นอาจารย์โรงเรียนหญิงล้วนผมเดินเข้าเดินออกในโรงเรียนตั้งแต่เด็กๆมีเพื่อนเป็นผู้หญิงมากรู้เลยเด็กผู้หญิงก็แก่นไม่แพ้เด็กผู้ชาย เยาะเย้ย  ปัญหาที่รับรู้จากแม่ผมก็อาจจะเบากว่าโรงเรียนชายบ้างสำหรับผมแต่สำหรับผู้ปกครองได้ยินแล้วลมจับ โดนชก  เช่นเด็กผู้หญิงรวมกลุ่มกัน(ไม่ทุกกลุ่ม)  ด้วยความอยากรู้อยากลองก็ชวนกันดู หนังโป๊ หนังสือโป๊ เหมือนกับเด็กผู้ชายดังนั้นอย่าคิดว่าเด็กผู้หญิงไม่รู้เรื่องพวกนี้นะครับเขารู้แต่ไม่บอก  ยาเสพติดก็มีในกลุ่มเด็กชอบเที่ยวที่ยังเรียนอยู่โรงเรียนจับได้เป็นระยะๆ  การลักขโมยมีทุกโรงเรียนเนื่องจากค่านิยมในการใช้ของแพงไม่ว่าจะเป็นโทรศัพท์  เครื่องประดับ  ของมีค่าอื่นๆ  เห็นแล้วก็อยากมีอยากได้เหมือนเพื่อนบ้างก็ขโมยเอาไปใช้หรือเอาไปขายเอาเงิน  เรื่องแฟนเรื่องนี้มีความสำคัญเป็นค่านิยมของเด็กๆมีแฟนไม่เป็นไรหากชวนกันเรียนหนังสือ  แต่ปัญหาก็คือแฟนตัวดีจ้องฉวยโอกาสกับลูกสาวของท่านทั้งหลายหากเด็กสาวใจอ่อนก็จะกลายเป็นขนมสำหรับเด็กชาย  เราเป็นเด็กผู้ชายมาก่อนเราก็รู้ว่าเด็กชายมีค่านิยมหรือแนวคิดอย่างไรเพียงแต่ว่า  เด็กชายในปัจจุบันไม่เหมือนเด็กชายในอดีตซักเท่าไหร่  คือมันมีอะไรที่มากกว่านั้นเยอะ ตกใจ  ค่านิยมตะวันตกเรื่อง SEX เรื่องการใช้ชีวิตในสังคม ฯลฯ  การหาโอกาสเวลาที่พ่อแม่ผู้ปกครองไม่อยู่บ้านชวนกันมาเที่ยวบ้านหรือที่มิดชิดอยู่กันสองต่อสอง(ฝันของเด็กชาย น้ำลายหก)  เด็กต่างจังหวัดที่มาเรียนโรงเรียนไกลบ้านที่ต้องอยู่หอพักประเภทไม่แยกชายหญิงก็ง่ายสำหรับการฉวยโอกาสพ่อแม่ต้องหมั่นมาเยียมแบบไม่บอกล่วงหน้าไม่ว่ากลางวันกลางคืน อาจได้เห็นอะไรแปลกๆ  Angry  ทั้งนี้ไม่ใช่ต้องการให้จับผิดแต่เป็นเรื่องการเยี่ยมเยียนเอาใจใส่ให้ความรัก  เลี้ยงลูกแบบเป็นเพื่อนกัน  ทั้งนี้รวมถึงเด็กที่เรียนเก่งด้วย  เรื่องเรียนเก่งไม่เกี่ยวกับพฤติกรรมนอกเวลาเรียนดังนั้นอย่าประมาท Grin  ทั้งหมดนี้ผมขอบอกว่าผมไม่ได้สอนทุกท่านนะครับเอามาเล่าสู่กันฟังจากที่รับรู้มา   
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 10:03:54 AM »

Sad Sad สังคม ค่านิยม เปลี่ยนไป เพราะวิสัยทัศน์ มุ่งสู่เรื่องเศรฐกิจมากเกินไป ยอมรับครับว่าสังคมเปลียนไปตามโลก แต่ผู้ที่วางนโยบาย ผู้นำ สามารธชลอ หรือเร่งมันได้ ตอนนี้คงต้องอาศัยของ ครอบครวบเป็นพื้นฐาน และยึดถือพระราชดำรัส ของเศษฐกิจพอเพียง เพื่อดูแล ปลูกฝังความคิดรับผิดชอบลูกหลานเราวันนี้เพื่อจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดี และไม่เติมความเลวร้ายให้กับสังคมอีกเป็นอันดับแรก ก็อาจจะช่วยได้ในระดับหนึ่ง และถ้าหากเขาจะช่วยแก้ไขเยียวยาและอาจเป็นผู้นำที่รู้จักรับผิดชอบตัวเองและสังคม และไม่นำความคิด(แบบผู้นำที่มีอำนาจบางคนในขณะนี้)ที่มองแต่เหตุผลความเห็นแก่ตัว(ล้วนๆ)ของตนเองมานำเสนอ ว่านล้อม วาดฝัน มอมเมา....แก่ผู้คน ผมคิดว่า ยังพอมีความหวัง ยังมีแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ครับ Sad Sad

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 10:17:45 AM »

แต่กรณีที่มีการฉุดกันซึ่งๆหน้านั่นสิครับ ที่ผมมองว่าสังคมบ้านเมืองเราเสื่อมโทรมลงอย่างหนัก

อ้อ... เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องน่าขำหรือเอามาทำเป็นเล่นนะครับ  ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่ขำด้วย

ผมก็ขำไม่ออกเหมือนกัน....ครับ เฮียกล็อคแกล็ค... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 10:26:30 AM »

ผมขับมอไซค์อยู่ เคยโดนพวกนักเลงลูกหมาพวกนี้แหละถีบจนกลิ้ง ดีที่ตัวไม่เป็นอะไรมาก รถพังนิดหน่อย โชคดีที่จำทะเบียน คนขับ คนซ้อนได้ เมื่อกฎหมายเอาเรื่องไม่ได้ ผมก็เลยตามเอง ชำระโทษเอง เด็กวัยรุ่น คะนองๆ ไม่รู้จักตาย ไม่รู้ว่าคนที่ถูกทำร้ายจะเป็นอันตราย ไม่เอาคืนมากหรอกครับ แค่พอๆกะที่ผมโดนมันทำรวมอดกเบี้ยนิดหน่อย พอโดนเอาคืนเท่านั้นแหละ แทบจะกราบขอชีวิต แต่พอตอนที่ตัวเองทำไม่ยักกะคิดถึงชีวิตคนอื่น ผมว่าต้องทำอย่างนี้บ้างครับ ไม่งั้นไม่สำนึกหรอกครับ
anan_r
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 10:49:31 AM »

จริงครับ ทุกวันนี้กรุงเทพฯเต็มไปด้วยมิจฉาชีพ วันก่อนเพื่อนเล่าให้ฟังว่าที่ทำงานเขา ซึ่งเช่าบ้านไว้เป็น Office เพื่อนบ้านมาบอกว่าประมาณตี 3 มีคนเอารถกระบะ มาจอดหน้าบ้านและด้อมๆมองๆเข้ามาในบ้าน 2 คืนแล้ว เพื่อนเลยโทร. แจ้งตำรวจไว้ พี่ตำรวจท่านก็ใจดีบอกว่าจะให้ตำรวจมาคอยตรวจตราให้   1 วันต่อมาตำรวจท่านเดิม โทร. มาบอกว่าให้ดูแลเป็นพิเศษไหม เพื่อนผมบอกว่าจะปรึกษากันก่อน เท่าที่ทราบตำรวจจะเอาตู้แดงมาตั้งไว้ คิด 1,500 /เดือน แล้วแต่ท้องที่  ไม่ทราบว่าถ้าเกิดเหตุ ตำรวจจะรับผิดชอบไหม ?

Anan
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 02:03:47 PM »

จริงครับ ทุกวันนี้กรุงเทพฯเต็มไปด้วยมิจฉาชีพ วันก่อนเพื่อนเล่าให้ฟังว่าที่ทำงานเขา ซึ่งเช่าบ้านไว้เป็น Office เพื่อนบ้านมาบอกว่าประมาณตี 3 มีคนเอารถกระบะ มาจอดหน้าบ้านและด้อมๆมองๆเข้ามาในบ้าน 2 คืนแล้ว เพื่อนเลยโทร. แจ้งตำรวจไว้ พี่ตำรวจท่านก็ใจดีบอกว่าจะให้ตำรวจมาคอยตรวจตราให้ 1 วันต่อมาตำรวจท่านเดิม โทร. มาบอกว่าให้ดูแลเป็นพิเศษไหม เพื่อนผมบอกว่าจะปรึกษากันก่อน เท่าที่ทราบตำรวจจะเอาตู้แดงมาตั้งไว้ คิด 1,500 /เดือน แล้วแต่ท้องที่ ไม่ทราบว่าถ้าเกิดเหตุ ตำรวจจะรับผิดชอบไหม ?
ผมตอบให้นะครับว่ารับครับท่านรับผิดชอบให้การติดตู้แดงนี้คุ้มกว่าซื้อประกันอีกครับเดือนละ1500อาจจะมากสำหรับหลายๆๆท่านแต่ตัดปัญหาได้เยอะนะครับ   แถวบ้านตามหอพักก้ติดครับขโมยซาไปเยอะเลย  หามีเหตุด่วนนี้ถ้าคุณติดกล่องแดงเค้ามาเร็วมากๆๆครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 02:08:59 PM »

ผมมองในแง้นี้นะครับสำหรับคดีข่มขืนเนี้ย  หลายๆๆครั้งการแต่งตัวก็ไม่ควรล่อแหลม   บางคนก็สมควรจะโดนครับอย่างกรณีแรกเนี้ยเอาตัวเองไปอยู่ในความเสี่ยง  แต่กรณีที่2นี้ผมรับไม่ได้ครับมันเกินไป     เหตุการ์ณเช่นนี้เคยเกิดแถวบ้านผมหลายๆๆครั้งแต่ด้วยความเด็ดขาดของ  อบต.   ทำให้ไม่เกิดขึ้นอีกครับ โบราณท่านว่ามีลูกสาวเหมือนมีส้วมหน้าบ้าน    ทางที่บ้านเองก็ควรเตือนลูกๆๆด้วยในการแต่งตัวหรืออกไปข้างนอกกลางคืนครับ  ไม่ใช่นึกอยากออกก็ออกกันอยากแต่งไงก็แต่งมีอะไรเกิดขึ้นจะมานั่งเสียใจทีหลังไม่ได้นะครับ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์