เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:06:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK P2000กับปลอกดีดใส่หน้า  (อ่าน 8943 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:36:28 PM »

เพิ่งรับปืนมาเมื่อวานนี้ วันนี้เลยรีบขนไปยิง ปัญหาคือระหว่างยิงปลอกกระเด็นใส่หน้าบางจังหวะ Huhถามเพื่อนที่สนามบอกว่าอยู่ที่การจับก็เป็นได้ เลยจับแน่นขึ้นกลุ่มดีขึ้นปลอกไม่กระเด็นโดนเต็มๆแต่เฉี่ยวๆ กลับบ้านเจอรอยบริเวณขอบสไลด์ดังรูป สงสัยจังปืนผิดปกติรึเปล่า Cry Cry Cry Cry
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:48:50 PM »

โทษทีครับลืมใส่อีกรูป Grin
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:53:06 PM »

รอผู้รู้มาตอบครับ  อยากรู้ด้วย
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:59:10 PM »

กลุ่มกระสุนสวยจังเลยครับ  หลงรัก หลงรักมีแตกออกนัดเดียวเอง  Wink

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:04:14 PM »

บริเวณลำกล้องก็มีเป็นจุดๆสีทอง Cry Cry Cryกล้มใจจังครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:09:56 PM »

รอยดังกล่าวอยู่ตรงไหนครับ  บนขารั้งปลอกหรือเปล่า  หรือตรงเหนือขอบสไลด์ที่เป็นรอยขาว ๆ ถ้าเป็นอย่างหลังใช้ซองปืนแบบไหน
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:11:26 PM »

Cheesy จับปืนไม่แน่นครับ ปลอกเลยกระเด็นใส่หน้า แต่ปืนสวยนะครับ

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:51:19 PM »

ไม่รู้เรื่องเลยครับ  รอยที่ขอบไสลด์ตรงไหนยังไง  แล้วใช่คุณเอาสติ๊กเกอร์ไปปิด serial number ไว้ที่โคนลำกล้องรึเปล่า เห็นเป็นแถบขาวๆ
ผมยิง p2000 ของผม บอกได้เลยว่าเป็นปืนที่ดีดปลอกสวยงามมาก  คือจะดีดไกลและเฉียงออกไปทาง 16.00น  ทุกนัด  ไม่เคยโดนตัวแม้แต่นัดเดียว  ไม่เหมือน G17 ที่จะดีดเป็นทิศทางสะเปะสะปะ (แต่ก็ไม่เข้าตัวอีกเช่นกัน)
ว่าแต่จบแพทย์ที่ไหนครับ  ผมรามา รุ่น33 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 08:56:59 PM โดย goldmatch II » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 09:02:13 PM »

ปืนไม่ดี ปืนไม่ดี !!! ต้องโอนให้ผมโดยด่วน ..... Grin Grin Grin

ล้อเล่นน่า ....

เรื่องปลอกก็ต้องยิงฝนขอรั้งอีกหน่อย รับรองหายขาดครับ

ส่วนเรื่องรอยที่ปืน ถ้ารับไม่ได้จริง ๆ ผมยินดีรับไปดูแลต่อ .... แต่ไม่มีเงินให้นะ Grin Grin Grin

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 09:02:45 PM »

ลองยิงสัก 200 นัดก่อนครับ แล้วค่อยว่ากัน ปืนทุกกระบอกจะดีหรือไม่ต้องพ้นรันอินก่อน ค่อยดูว่ามีอะไรติดขัดหรือเปล่าครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 09:58:52 PM »

ของแบบนี้มันต้องเอาไปนวดบ่อยๆ นะครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:31:04 PM »

เรื่องปกติครับ เดี๋ยวพอสปริงลำเลื่อนนิ่มหน่อยก็หายครับ ตอนนี้ยิงไม่ต้องห่วงกลุ่มครับ กำปืนแน่ๆยิให้พ้นรันอินก่อนครับ เดี๋ยวดีเองครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 01:03:01 AM »

ของผมไม่เป็นครับ P2000 ของผมยิงนิ่มดีครับ ส่วน Ultra Raptor เป็นอ่ะตีแสกหน้าพอดีเลย เป็นเฉพาะลูกไทยอาร์ม
ลูกซ้อม ลูกจริงไม่เป็นของผมรู้สึกสปริงจะแข็งไปหน่อย เพิ่งยิงไปไม่กี่นัดเอง สงสัยต้องเสียเงินซื้อลูกจริงมายิงนวดสัก
สองสามร้อยคงหายครับ ลูกเมเจอร์ของ บูลเล็ตไม่เป็นลองแค่สองนัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2007, 01:07:15 AM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 01:41:38 AM »

ขอโทษครับพอโพสท์เสร็จก็รีบไปงานเลี้ยงเพิ่งกลับ Embarrassed รอยที่ว่าอยู่ในรูปความเห็นที่2ครับเป็นจุดๆสีทองอยู่บนสไลด์เหนือขอรั้งใกล้กับตัวHKที่อยู่บนลำกล้อง และยังมีจุดแบบเดียวกันบนลำกล้องในความเห็นที่5(ไม่หนาแน่นเท่า แต่กระจายทั่วๆ)ไม่แน่ใจว่าเป็นรอยจากปลอกกระสุนกระเด็นไปโดนหรือเปล่า Huh Huh ส่วนกระดาษปิดserial numberผมปิดไว้เองคือเห็นปิดทะเบียนกัน ไม่รู้ว่าต้องปิดserial numberด้วยหรือเปล่า Tongue
ปืนกระบอกนี้ยังไม่ได้ใส่ซองพกเลยยิงไปด้วยลูกซ้อมBullet 100นัด,ลูกจริงroyal 20นัด,ลูกจริงS&Bหัวรู10นัด,ลูกจริงS&B10นัด เริ่มยิงช่วงแรกๆผมกำไม่แน่น(เอ.....แต่ปกติผมยิง11มม.ก็แบบนี้)ปล่อยปืนตามแรงรีคอยล์ปรากฏว่ายิง70นัดขัดลำ2นัดกระเด็นเข้าหน้า3ครั้งหล่นใส่หัว2ครั้ง กลุ่มโตกว่าที่เห็นเท่าตัว หลังจากนั้นลองให้คนอื่นยิงปรากฏไม่ขัดไม่ดีดใส่ Angry จึงเริ่มจับแน่นขึ้นกลุ่มอย่างที่เห็นดีดปลอกเฉี่ยวๆ(แต่มันเสียวอ่ะ Sad)ยิงเสร็จก็คิดว่าคงจากเราจับปืนไม่แน่น แต่พอดูเหนือขอรั้ง เฮ้ย........ทำไมมันมีรอยเป็นกลุ่มจุดสีทองๆเหมือนมีอะไรไปขีดๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คือปืนกระบอกอื่นๆที่เคยยิงไม่เคยเห็นรอยอย่างนี้มาก่อนโดยเฉพาะตำแหน่งนี้ แล้วอย่างนี้ถ้าผมรันอินไปเรื่อยๆมิกลายเป็นสีทองอร่ามทั้งแถบหรือครับ โปรดวินิจฉัยด้วย ข้าน้อยนอนไม่หลับแน่คืนนี้ Cry Cry
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 03:19:14 AM »

กลุ่มงามครับ ส่วนปืนคงต้องรอผ่านไป สักพัก ครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์