เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:14:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK P2000กับปลอกดีดใส่หน้า  (อ่าน 8961 ครั้ง)
BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 02:42:33 AM »

นวดอีกซัก 10 กล่องครับ กําลังสวยครับ   Grin Grin Grin
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 10:34:54 AM »

ยิงลูกซ้อมเพิ่มอีก100 +จับแน่นขึ้น=กระเด็นใส่หัวสองนัด(ดีขึ้น Grin)+มีรอยตรงขอบสไลด์มากขึ้นคราวนี้เป็นบริเวณที่ขอบชนกับโคนลำกล้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ไม่สนแล้วครับขอให้ยิงแล้วกลุ่มดีกับปลอกไม่กระเด็นใส่หน้า Grin
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:30:40 AM »

รอยรมดำที่ด่างลงตรงบริเวนที่สันรังเพลิงขัดกับขอบไสลด์ ของผมก็เป็นครับ  ยิงไปไม่กี่ร้อยนัดก็เริ่มเป็นแล้ว  ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น  ยิงมากกว่านี้ยังไม่เห็นมีรอย  แต่ก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 12:45:47 PM »

ยิงลูกซ้อมเพิ่มอีก100 +จับแน่นขึ้น=กระเด็นใส่หัวสองนัด(ดีขึ้น Grin)+มีรอยตรงขอบสไลด์มากขึ้นคราวนี้เป็นบริเวณที่ขอบชนกับโคนลำกล้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ไม่สนแล้วครับขอให้ยิงแล้วกลุ่มดีกับปลอกไม่กระเด็นใส่หน้า Grin

แบบนี้หรือเปล่าครับ (รูปปืนผมเอง) หลงรัก

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:02:30 PM »

เมื่อคืนดึงสไลด์ค้างไว้บ่ายนี้ไปยิงมาอีก150ยังกระเด็นใส่1นัดแต่เฉี่ยวๆ Grin(รวมสิริแล้วลูกซ้อม350นัด) รอยยังคงเพิ่มขึ้น ขอโทษด้วยครับตอนนี้ไม่มีกล้อง Embarrassedตอนนี้มีรอยเพิ่มขึ้นบริเวณสันสไลด์แบบรูปที่2ของคุณjakrit แต่ของผมอยู่ด้านหลังติดกับตัวHKรอยยาวและชัดเจนกว่าเยอะ หัวเราะร่าน้ำตารินยิ่งยิงยิ่งเยอะแล้วจะถ่ายให้ชมพรุ่งนี้ครับ ตอนนี้ไม่ค่อยสนแล้วครับ รอยก็รอยยิงมันส์ดี
แต่ตอนนี้มีเรื่องใหม่อีกไม่แน่ใจว่าควรโพสท์หัวข้อใหม่ไหม คือปกติเวลาปลดแม็กเก่าออกแล้วใส่ใหม่ผมจะค่อยๆใช้นิ้วมือดันจนดังคลิ๊กแล้วจึงปลดสไลด์ แต่วันนี้ผมใช้ฝ่ามือกระแทก(ไม่แรงนักเมื่อเทียบกับกระบอกอื่นๆ)ปรากฏว่าสไลด์คืนตัวป้อนลูกทันที ตกใจนึกว่านิ้วไปโดนตัวล็อกสไลด์ พอทดลองดูก็เป็นทุกครั้งตอนแรกตกใจแต่พอใช้ไปปรากฏว่ากลายเป็นดีเพราะทำให้เร็วมาก ไม่ทราบกระบอกอื่นเป็นรึเปล่า
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:09:57 PM »

HK สามารถทำได้ครับ  คิดว่าคงจะทุกรุ่นทุกกระบอก  ในหนังสือ อวป. ก็เคยพูดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน  ไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับ HK ครับ   

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:12:09 PM »

แต่ตอนนี้มีเรื่องใหม่อีกไม่แน่ใจว่าควรโพสท์หัวข้อใหม่ไหม คือปกติเวลาปลดแม็กเก่าออกแล้วใส่ใหม่ผมจะค่อยๆใช้นิ้วมือดันจนดังคลิ๊กแล้วจึงปลดสไลด์ แต่วันนี้ผมใช้ฝ่ามือกระแทก(ไม่แรงนักเมื่อเทียบกับกระบอกอื่นๆ)ปรากฏว่าสไลด์คืนตัวป้อนลูกทันที ตกใจนึกว่านิ้วไปโดนตัวล็อกสไลด์ พอทดลองดูก็เป็นทุกครั้งตอนแรกตกใจแต่พอใช้ไปปรากฏว่ากลายเป็นดีเพราะทำให้เร็วมาก ไม่ทราบกระบอกอื่นเป็นรึเปล่า

เคยอ่านการทดสอบปืนรุ่นนี้ของคุณวิทยา   ในหนังสือ  G&T  ก็รายงานว่าเป็นแบบนี้นะครับ   น่าจะเป็นการออกแบบของตัวปืนเอง   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:15:56 PM »

สวัสดีครับ ขออนุญาตนะครับ
 ตามความคิดผม ผมว่าปืนใหม่ต้องยิงบ่อยๆ ครับ ซัก10-20กล่องยังธรรมดาๆเลยครับ สู้ๆ
 ของใหม่ก็งี้แหละ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:17:02 PM »

โล่งใจครับนึกว่าเอาอีกแล้ว Grin Grin Grin
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 11:51:36 PM »

มีความคิดเห็นเหมือนคุณทัดมาลาครับ....

ลองกริปแน่นๆ...ไม่โช๊คช่วย...น่าจะมีผลแตกต่างนะครับ..

การป้อนแม็กและตบแรงๆ...จะทำให้ปืนป้อนลูกเองครับ...ถือเป็นปรกติของปืนรุ่นนี้..

ไม่ทราบว่าปืนของเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นVอะไรครับ..

สันด้ามหลังได้เปลี่ยนให้เข้ามือหรือยัง..ถ้ามือไม่ใหญ่มาก..ใช้อันกลางจะสบายที่สุดครับ..

สันสไลด์ตรงช่องคัดปลอกของผมไม่เคยมีรอยอะไรที่ผิดปรกติเลยครับ...ยิงไปประมาณหลายพันนัด

คัดปลอกเป็นไปอย่างดีทุกนัด....ท่านเจ้าของกระทู้ช่วยถ่ายรูปรอยที่เกิดขึ้นให้ดูหน่อยนะครับ..เผื่อเป็นกรณีศึกษา

ขอบคุณครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:11:35 AM »

อันนี้ของผมครับยิงแรกๆเหมือนกันโดนหัวตลอดเป็นรุ่น USP Compact ครับตรงที่คุณ J ว่าไม่มีรอยครับคาดว่าเดี๋ยวจางเอง ตัวนี้นิงมา 2000กว่านัดแล้วครับ

ส่วนตบแมกเข้าแรงๆแล้วไสลด์ลดเองอันนี้ของผมเหมือนกันครับฝึกดีๆทําได้ทุกครังเป็นปรกติแล้วครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:23:45 AM »

เรื่องปลอกกระเด็นใส่คนยิง..ลองดูที่วิธีการจับปืนครับ
ข้อมือถ้าไม่ล็อกเวลาปืนรีคอยล์ข้อมือจะบิด ซึ่งมักจะบิดไปทางซ้าย
ทําให้ช่องคัดปลอกหันขึ้นบนหรือเข้าหาคนยิง..
เมื่อก่อน เวลาแฟนผมยิง ลูกมักดีดขึ้นตรงๆแล้วหล่นใส่หัว หรือไม่ก็ดีดใส่หน้า
ตอนหลังให้ล็อกข้อมือแน่นๆ ก็ดีดปกติครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 05:42:26 PM »

มาแล้วครับเห็นกันจะๆ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 05:54:42 PM »

รอยเล็บเหน็บเนื้อเจ็บปวดเหลือใจ แค้นใดกันเจ้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 06:16:22 PM »

ยังกะยิงไปซักห้าพันนัด ป.4ยังไม่ออกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ยิงสนุกครับชักจะรักนิดๆ หลงรัก ขณะนี้ทำการดึงสไลด์ค้างไว้กะให้อ่อนลงหน่อย(ซักหนึ่งวัน)ม่ทราบเห็นเป็นไงครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้กำลังใจ หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์