เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:14:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนใน อำเภอหาดใหญ่  (อ่าน 5237 ครั้ง)
แมน
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 10:37:49 PM »

พี่ๆ ท่านไหนพอจะทราบบ้างครับว่าที่อำเภอหาดใหญ่มีสนามยิงปืน กี่ที่ ที่ไหนบ้าง  พอดีพ่อผมย้ายไปทำงานที่หาดใหญ่
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 10:45:10 PM »

ตอบในฐานะเคยใช้ชีวิตที่หาดใหญ่นะครับ  มีสนามยิงปืนรุจิรวงค์  ของตำรวจ  อยู่ตรงข้ามโรงพักหาดใหญ่ครับ ไปจากกิมหยงก็ผ่านแยกวีแอล แล้วก็ข้ามสะพานรถไฟ อยู่ทางขวามือขอรับ  แต่ที่นี่ไม่มีกระสุนขายครับ   ประชาชนส่วนใหญ่จะหันไปใช้สนามยิงปืนราชนาวีสงขลาครับ  ที่นั่นเปิดพานิชย์  แต่ตอนนี้กระสุนมีปัญหาอยู่ ไม่ทราบว่าขณะนี้ทางแผนกส่งกำลังบำรุงเคลียร์กันลงตัวหรือยัง   อีกที่ก็ในค่ายเสนาณรงค์  แต่ตรงนี้ถ้าจะใช้ต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ก่อนเพราะไม่เปิดให้บุคคลภายนอกเข้าใช้บริการครับ

ปล.ใน มอ.หาดใหญ่ ก็มีสนามยิงปืนครับ แต่เป็นปืนอัดลมขอรับ  Wink

บางโพ 5
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 11:24:56 PM »

ตามข้อมูลที่คุณ natjoe ว่ามาเลยครับ เสริมสั้นๆว่า"แต่ห่วยมาก บริการห่วย กระสุนก็ขาดบ่อย"ยอมขับรถ25กม.ไปสนามราชนาวีสงขลาดีกว่าเยอะ Cool
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 12:41:13 PM »

ตอบในฐานะเคยใช้ชีวิตที่หาดใหญ่นะครับ  มีสนามยิงปืนรุจิรวงค์  ของตำรวจ  อยู่ตรงข้ามโรงพักหาดใหญ่ครับ ไปจากกิมหยงก็ผ่านแยกวีแอล แล้วก็ข้ามสะพานรถไฟ อยู่ทางขวามือขอรับ  แต่ที่นี่ไม่มีกระสุนขายครับ   ประชาชนส่วนใหญ่จะหันไปใช้สนามยิงปืนราชนาวีสงขลาครับ  ที่นั่นเปิดพานิชย์  แต่ตอนนี้กระสุนมีปัญหาอยู่ ไม่ทราบว่าขณะนี้ทางแผนกส่งกำลังบำรุงเคลียร์กันลงตัวหรือยัง   อีกที่ก็ในค่ายเสนาณรงค์  แต่ตรงนี้ถ้าจะใช้ต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ก่อนเพราะไม่เปิดให้บุคคลภายนอกเข้าใช้บริการครับ

ปล.ใน มอ.หาดใหญ่ ก็มีสนามยิงปืนครับ แต่เป็นปืนอัดลมขอรับ  Wink

Grin เสริมต่อจากนายโจอีกนิด ตอนนี้กระสุนที่สนามสงขลายังเคลียร์กันไม่ลงคงต้องรออีกสักพัก  Grin แต่กระสุนก็อาจจะมีเสริมบ้างในบางขนาดครับ  Grin ส่วนสนามตรงข้ามกับโรงพักหาดใหญ่ ต้องให้พี่ชัช พี่หนึ่ง มาเล่าประสบการณ์ตรงครับ มีแต่สนามไม่มีลูก  Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 01:05:58 PM »

ไม่อยากซ้ำเติมสนามที่หาดใหญ่เลย  Lips Sealed  Lips Sealed

Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 03:29:13 PM »

Cool Cool ได้ข่าวมานาน สำหรับสนามหาดใหญ่ เลยไม่ขอพิสูจน์ เพราะรับประกันความผิดหวัง   Cool Cool

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 09:04:51 PM »

Grin ตอบตาม นายโจครับ สนามหาดใหญ่ผมงงมากครับว่าทำไมไม่ปรับปรุง ทั้งที่คนมาเลย์ชอบเข้ามายิงปืนมากๆ ผมยังเคยคิดอยากเซ้งสนามนี้แล้วติดต่อพวกทัวร์หรือรถตู้เอามาเลย์เข้ามายิงปืน หาปืนหลายๆแบบหลายๆขนาดให้เขาเช่ายิง น่าจะมีรายได้ดี(แต่ช่วงนี้มาเลย์ไม่เข้ามาคงไม่เวิร์คเท่าไหร่)  ผมไม่ได้เข้าสนามนี้น่าจะเกินสองปีแล้วครับ  Grin    จะเซ้งเมื่อไหรบอกนะครับ อยากร่วมหุ้นด้วย  Grin Grin Grin พวกมาเลย์กระเป๋าหนักๆ ช้อบ ชอบ เพื่อๆจะได้ตั้งตัวกับเขาซักที  Grin Grin Grin

[URL=h
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 10:42:16 PM »

ที่ว่าสนามราชนาวีสงขลา มีกระสุน 9 มม กับลูกซองขายเปล่าครับ แล้วนัดละเท่าไร
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:12:34 AM »

ที่ว่าสนามราชนาวีสงขลา มีกระสุน 9 มม กับลูกซองขายเปล่าครับ แล้วนัดละเท่าไร

ลูกซองไม่มีครับ  9 มม. ซ้อม นัดละ 12 หัวทองแดง นัดละ 20 ( ราคาสมาชิก ) ไม่เป็นสมาชิกบวกไปนัดละบาทครับ 

บางโพ 5
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:43:01 AM »

ตอนฝึกยิงปืนในสนามครั้งแรกๆ (ไม่นับการฝึกจากการเรียน รด. และการเรียกระดมพลของกองทัพ) ก็สมัครเป็นสมาชิกสนามนี้เพราะอยู่ใกล้ที่ทำงาน แต่ระยะหลังๆ ไปสนามราชนาวี เพราะว่าสะดวกใจกว่า ผมก็คิดว่าสนามหาดใหญ่น่าจะปรับปรุงใหม่ให้ดีขึ้นเช่นกัน
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 03:50:17 PM »

ราคาโหดจังเลย สงสัยต้องขนไปเองแล้ว ถ้าเราไม่ซื้อกระสุนเค้าคิดค่าใช้สนามก็บาท ครับ
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 04:45:47 PM »

ราคาโหดจังเลย สงสัยต้องขนไปเองแล้ว ถ้าเราไม่ซื้อกระสุนเค้าคิดค่าใช้สนามก็บาท ครับ

เอามาคนละห้าสิบ ๆ  ไม่ว่าใครหน้าใหน ไม่ใช่สมาชิก ก็ ห้าสิบ ๆ   Grin Grin

บางโพ 5
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 05:12:25 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ ถ้ามีโอกาศคงได้ไปร่วมยิงปืนด้วยกันครับ ว่าแต่บ้านพี่อยู่ที่ไหนกันบ้างครับนี้ พ่อผมพักอยู่ในเทคนิคหาดใหญ่เลยครับ
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 05:27:22 PM »

ปกติพี่ก็อยู่หาดใหญ่ครับ แต่ตอนนี้มาราชการที่กรุงเทพฯ ครับผม คงนานหน่อยครับ น้องอยู่เทคนิค  รั้วบ้านเราติดกันครับ Wink

บางโพ 5
หน้า: [1]
  พิมพ์