เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:33:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลสนามยิงปืนราชนาวีบางนาครับ  (อ่าน 12241 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 08:12:48 AM »

พยายามหาข้อมูลด้วยตัวเองแล้วครับ โทรไปที่สนามก็ไม่มีคนรับสาย  อยากรบกวนข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนๆ

น้องๆ ว่าสนามฯปืนปิดให้บริการวันใหนครับ แล้วกระสุนตอนนี้มีขนาดใหนบ้าง  ราคาเช่าปืนโดยไม่เป็น

สมาชิก เป็นอย่างไรครับ  ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  จูบบบบ  จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2005, 08:18:20 AM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 08:36:10 AM »

พยายามหาข้อมูลด้วยตัวเองแล้วครับ โทรไปที่สนามก็ไม่มีคนรับสาย  อยากรบกวนข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนๆ

น้องๆ ว่าสนามฯปืนปิดให้บริการวันใหนครับ แล้วกระสุนตอนนี้มีขนาดใหนบ้าง  ราคาเช่าปืนโดยไม่เป็น

สมาชิก เป็นอย่างไรครับ  ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  จูบบบบ  จูบบบบ

http://www.navy.mi.th/ordn/Bangna/frame1.htm
สนามยิงปืนราชนาวี (สนามยิงปืนภูติอนันต์)บางนา เปิดให้บริการแก่ข้าราชการของกองทัพเรือ สมาชิก และบุคคลทั่วไปสัปดาห์ละ ๖ วัน ตั้งแต่วันอังคาร - วันอาทิตย์ เวลา ๐๘๓๐-๑๗๓๐ และหยุดทำการในวันจันทร์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์  (โทร 02-398-0764) ช่วงสงกรานต์นี้ปิดตั้งแต่ 11-15 เม.ย.2548ครับราคากระสุนที่จำหน่ายที่สนามยิงปืนราชนาวี บางนา
๑. กระสุนขนาด .๒๒ นิ้ว วินเชสเตอร์ LR-HV ราคานัดละ ๒.๒๕ บาท
๒. กระสุนขนาด .๒๒ นิ้ว CCI LR-STD ราคานัดละ ๒.๔๐ บาท
๓. กระสุนขนาด .๓๘๐ นิ้ว วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๗.๐๐ บาท
๔. กระสุนขนาด ๙ มม. รูเกอร์ วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๗.๐๐ บาท
๕. กระสุนขนาด ๙ มม. รูเกอร์ WinClean ราคานัดละ ๑๕.๐๐ บาท
๖. กระสุนขนาด .๓๘ นิ้ว ซูเปอร์/ออโต วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๗.๐๐ บาท
๗. กระสุนขนาด .๓๘ นิ้ว สเปเชียล วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๔.๐๐ บาท
๘. กระสุนขนาด .๓๘ นิ้ว สเปเชียล/แมทช์ วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๐.๕๐ บาท
๙. กระสุนขนาด .๔๕ นิ้ว ออโต วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๘.๐๐ บาท
๑๐. กระสุนขนาด ๙ มม. รูเกอร์/แมทช์ ไทยบุลเลท ราคานัดละ ๑๐.๐๐ บาท
๑๑. กระสุนขนาด .๓๘ นิ้ว สเปเชียล/แมทช์ ไทยบุลเลท ราคานัดละ ๘.๕๐ บาท
๑๒. กระสุนขนาด .๔๕ นิ้ว ออโต/แมทช์ ไทยบุลเลท ราคานัดละ ๑๐.๐๐ บาท
๑๓. กระสุนปืนลูกซองขนาด ๑๒ (เบอร์ ๒) วินเชสเตอร์ ราคานัดละ ๑๗.๕๐ บาท

ค่าเช่าปืนไม่ทราบครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 08:45:00 AM »

ขอบพระคุณครับ ทราบว่าหยุดวันจันทร์  สรุปว่าไปไม่ได้วันนี้ ตอนแรกผมจำไม่ได้ แต่เคยไปสนามกีฬา
ภูติอนันต์  คงจะไม่ไกลกัน ขอบคุณพี่ aot มากครับที่ให้ข้อมูล

บางโพ 5
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 03:19:42 PM »

Grin ค่าเช่าปืน 100 บาทครับค่าบำรุงสนามอีก 50 บาทต่อท่าน กรณีไม่ได้เป็นสมาชิกครับ

ปืนที่ผมเคยเช่า ขนาด 9 มม.กล็อก 17 มั๊งไม่แน่ใจครับ ขนาด .45 กล็อก 21 ครับผ่านการยิงมาแล้ว 50,000 นัด Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2005, 12:47:33 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1]
  พิมพ์