เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:30:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ smith lady m60 หน่อยครับ  (อ่าน 2798 ครั้ง)
Fakeheal
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:06:08 PM »

คือว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ ไปซื้อปืนต่อเพื่อนมา smith lady M60 ลำกล้อง 2" อะครับ .38 อยากทราบว่าปกติแล้วเขาจะตีทะเบียนกันตรงไหนครับ แล้วถ้าตีตรงสันด้ามปืนผมมีรอยเหมือนโดนเจียลบออกอะครับ แล้วตรงด้านล่างโม่ฝั่งสายมือจะมีเลขทะเบียนคล้ายๆกับใช้การแกะสลักอะครับ ตอนแรกซื้อมาไม่ได้สังเกตครับเพราะเขาเปลี่ยนด้ามเป็นแบบหุ้มหมดมาเลยครับ รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:27:10 PM »

Grin กระบอกที่ผมกำลังจะโอนก็ตอกที่สันด้ามครับ M 60 เหมือนกัน......ด้านล่างโม่ฝั่งซ้ายมือของผมไม่เห็นมีครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
fakeheal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:30:42 PM »

งี้ปืนผมก็เถื่อนมาสวมทะเบียนเหรอคับ เสียดายจัง หายากอะคับ
fakeheal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 11:11:45 PM »

ควรทำยังไงดีครับถ้าปืนผมเป็นปืนสวมทะเบียน ในใบป.4ของผมก็มีเลขทะเบียนเบียนตรงกับที่ติดอยู่กับปืน แต่ เลขทะเบียนดันไม่อยู่ที่สันด้าม ทำไงดีครับ เอาไปคืนคนขายเหรอครับ หรือว่าใช้แบบนี้ไปก็ได้ หรือมีโอกาสไหมที่รอยที่สลักไว้อันเก่าเลือนจึงไปตกตกแต่งเองเพื่อให้มีสภาพคล้ายเดิม แต่ผมดูจากลำกล้องแล้วก็มาตรฐานนะครับ ไม่รู้ว่ากระบอกนี้มันไงกันแน่ครับ ซื้อมา 30000+อะครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 06:30:43 AM »

.......คืนเจ้าของเดิมดีกว่าครับ  Cool
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 07:30:28 AM »

ใช้ M60 สองนิ้วแต่ไม่ใช้ LS ครับทะเบียนจะตอกที่สันด้ามครับ  แต่มีเห็นตอกที่โครงใต้โม่ด้านซ้ายเหมือนกันจะเป็นรุ่น M36 กับบอดี้การ์ด  ถ้าที่สันไม่มีรอยเจียร คงไม่น่าสงสัยครับ ผมว่าถ้าอยากได้มากก็ให้เพื่อนคุณไปด้วยตอนไปโอน ถ้าตรวจไม่ผ่านก็ขอคืน ก็แล้วกัน  รีบไปโอนเถอะครับ   
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:21:17 AM »

ต้องดูเลขทะเบียนด้วยครับว่าตีเลขที่จังหวัดไหน เดิมทีถ้าปืนเก่าซักก่อนปี 2525 ก็จะตอกกันที่โครงปืนใต้โม่ด้านซ้ายครับ
เช่น นม๑/๑๑๑๑๑๑ ในกรณีของคุณถ้าเจ้าของเดิมจงใจสวมทะเบียนเมื่อลบเลขเดิมออก ก็น่าจะตีลงที่เดิมครับ ปืนก็จะไม่มีตำหนิ ไม่น่าย้ายเลขจากที่เดิม ปืนรุ่นนี้ถ้าเคยใช้ด้ามไม้ที่เปิดสันด้าม ก็จะมีร่องรอยการใช้งานเหมือนกันครับ ต้องดูปี พ.ศ. ด้วยครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:48:27 AM »

ถ้าที่สันไม่มีรอยเจียร คงไม่น่าสงสัยครับ ผมว่าถ้าอยากได้มากก็ให้เพื่อนคุณไปด้วยตอนไปโอน ถ้าตรวจไม่ผ่านก็ขอคืน ก็แล้วกัน  รีบไปโอนเถอะครับ   

เห็นด้วยกับคุณเจมส์ครับ
ถ้ามันมีปัญหาจะลำบากเรา ต่อให้ถูกกว่านี้อีกครี่งก็ไม่น่าเอาครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์