เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:28:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ว่า ควรจะเลือก รุ่นไหนดี  (อ่าน 4925 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 08:50:03 PM »

cz p01 ไม่ก็ glock 19  ครับ

Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:24:02 AM »

ผมค้นตั้งกระทู้นะครับ
   คือ  ผมยังไม่เคยมีปืนเป็นของตัวเอง แต่เรื่องการใช้งานก็เคยใช้งานมาบ้าง  แต่เรื่องจะไปหาจับก่อนคงไม่ได้ เพราะไม่รู้จักคนที่มีปืนเหล่านี้อยู่ มีแต่ .357 ของ พ่อ  แต่ที่ชอบๆ ก็มี (P-01) กับ G19 ครับ ยังคงมีคำถามมาถามอีกนะครับ
   G19 และ G17 แตกต่างกันอย่างไรครับ  นอกจาก เลข 17 และ 19
   และความทนทานของ (P-01) กับ G19  อันไหนจะดีกว่ากันครับ

ทำไม TAURUS PT24/7 Bไม่มีใครแนะนำ หรือเป็นเพราะไม่ค่อยนิยมกันในตลาด และคุณภาพของ TAURUS เป็นอย่างไรครับ

เรื่องการใช้งาน ผมไม่ได้ใช้ตลอดครับ เก็บไว้ที่บ้าน หรือเดินทางในกรณีไม่ปลอดภัยต่อชีวิตและทรัพย์สิน และเอาไว้ยิงงานแต่งงานเพื่อน ....ครับ

ขอขอบคุณอีกครั้ง  ทุกๆ  คำตอบ ขอบคุณมากครับ...

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:48:28 PM »

CZ P-01 ครับ ทนทานมากๆน่าใช้ระบบเซฟครบ ปืนกระบอกแรกแนะนําครับ กล็อกน่าจะเป็นกระบอก 2-3ดีกว่าครับ
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:28:59 PM »

G 19 ก็ดีครับ แต่เป็นผมเลือก G 17 ครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:40:44 PM »

CZ P-01 ครับ.. Grin
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 03:26:59 PM »

cz p01 ให้เต็มร้อยเลย จับถนัดมือ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 03:37:42 PM »

ไม่เห็นจะยากเลยครับ  คุณไม่มี CZ 75 ไม่มี GLOCK 17 หรือ 19    แต่คุณมี .357 ของคุณพ่อ   คุณก็เอา .357ของคุณพ่อไปลองยิงที่สนามบ่อยๆๆ  เดียวก็ได้เพื่อนใหม่ในสนาม  เมื่อได้เพื่อนใหม่แล้วเราก็ลองแลกเปลี่ยนปืนยิงกันในสนามเราลองบ้างคนอื่นลองบ้างดีออกครับ....ผมเองก็ได้ลองปืนในขนาดที่เราไม่มีก็ในสนามนี่ละครับ.....ได้ลองปืนด้วยได้เพื่อนใหม่ด้วย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 11:58:44 PM »

เทารัส พีที 911

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 12:21:52 AM »

ผมค้นตั้งกระทู้นะครับ
 คือ ผมยังไม่เคยมีปืนเป็นของตัวเอง แต่เรื่องการใช้งานก็เคยใช้งานมาบ้าง แต่เรื่องจะไปหาจับก่อนคงไม่ได้ เพราะไม่รู้จักคนที่มีปืนเหล่านี้อยู่ มีแต่ .357 ของ พ่อ แต่ที่ชอบๆ ก็มี (P-01) กับ G19 ครับ ยังคงมีคำถามมาถามอีกนะครับ
 G19 และ G17 แตกต่างกันอย่างไรครับ นอกจาก เลข 17 และ 19
 และความทนทานของ (P-01) กับ G19 อันไหนจะดีกว่ากันครับ

ทำไม TAURUS PT24/7 Bไม่มีใครแนะนำ หรือเป็นเพราะไม่ค่อยนิยมกันในตลาด และคุณภาพของ TAURUS เป็นอย่างไรครับ

เรื่องการใช้งาน ผมไม่ได้ใช้ตลอดครับ เก็บไว้ที่บ้าน หรือเดินทางในกรณีไม่ปลอดภัยต่อชีวิตและทรัพย์สิน และเอาไว้ยิงงานแต่งงานเพื่อน ....ครับ

ขอขอบคุณอีกครั้ง ทุกๆ คำตอบ ขอบคุณมากครับ...

19  เป็นตัวคอมแพคของ    17    ครับ  เรื่องความทนทาน  19  กับ P  01  กระบอกไหนดีกว่ากันยังพิสูจน์ไม่ได้  ถ้าใช้งานปกติคิดว่าน่าจะทนทานไปอีกนานพอ ๆ กันครับ    ส่วนเทารัส  เป็นปืนที่ดีแต่ไม่ค่อยนิยมในไทย    ส่วนการมีปืนเพื่อป้องกันชีวิตเป็นเรื่องที่ถูกต้อง   แต่การเอาไปยิงในงานแต่งงานนี่ไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 12:38:19 AM »

เทารัส PT 24/7 ผมใช้อยู่ครับ  ถ้าเซฟตี้ผมว่าดีกว่ากระบอกอื่นๆ ครับเพราะมีกุญแจล็อคปืน  มีเซฟ  และไกดับเบิ้ลล้วน หนักพอสมควร   การยิงใช้ได้ดีไม่มีติดขัดครับ  แต่กล็อค กับ CZ แม่นยำกว่า  แต่ไกก็เบากว่าด้วยครับ

แต่เทารัส PT 24/7 มีข้อด้อยคือ ศูนยหน้าเดิมๆ ยิงแล้วกลุ่มกินต่ำเยอะครับ  แม็กกาซีนหายากมากๆ ผมซื้อมาจะปีแล้วยังหาแม็กไม่ได้เลยครับ   ร้านปืนบอกว่าเป็นปืนโมเดลใหม่  ให้รอไปน๊านนาน ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าถ้าชอบเหล็กเลือก CZ นะครับ  ถ้าชอบโพลีเมอร์เลือกกล็อกครับ 
ถ้าชอบตัวเล็กเลือกคอมแพ็ก หรือ G 19   แต่ถ้าไม่พกชอบใหญ่ เลือกตัวเต็ม หรือ G 17 ครับ Grin
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 11:15:34 PM »

เทารัส 24/7 ซื้อมาเท่าไรครับ ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อรุ่นเทารัส 911

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
Tee Yai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:26:11 AM »

ยิงในงานฉลองต่างๆ หรือ แก้เคร็ดอะไรก็แล้วแต่

ยิงขึ้นฟ้า  ถือว่าเป็นข้อห้ามนะครับ

เอาง่ายๆ ถ้าคนที่เรารักเดินๆไป อยู่ดีๆมีกระสุนตกใส่หัวเรา เราจะรู้สึกอย่างไร
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:33:26 AM »

กล็อค กับ ซีเเซด  ความเห็นของผมกล็อคทนกว่ากรณีใช้งานจริงจังยิงเยอะมากๆ จะเห็นได้ชัดเมื่อนำมาเป็นปืนเเข่งขัน

เพราะส่วนประกอบหรือชิ้นส่วนในปืนกล็อคมีน้อยชิ้นมากกว่าซีเเซด  สปริงไก หรือสปริงตัวเล็กที่ต้องทำงานสูง  ยืดหยุ่นสูง  กล่าวในกรณีชิ้นส่วนชิ้นเล็กๆ  แต่ถ้าพูดถึงโครงสร้างของตัวปืน โครง สไลด์ ลำกล้อง ไม่เเตกต่างกัน

ถ้ามากล่าวถึงใช้งานป้องกันตัวธรรมดายิงน้อย  จะใช้งานเเล้วค่อยขึ้นลำ โอกาสซ้อมยิงน้อยผมเชียร์กล็อคจะได้ไม่สับสนเรื่องไก

ถ้ากล่าวถึงนิยมขึ้นลำลดนก  เหนี่ยวนัดเเรกดับเบิ้ล  มีโอกาสซ้อมมากหน่อย  ไกดับเบิ้ลนัดเเรกนัดต่อไปเป็นซิงเกิ้ลไม่มีผลเเตกต่างกัน  กลุ่มกระสุนไม่โดดหนีกัน  ผมเชียร์ซีเเซด

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับรสนิยมคนใช้ว่าชอบพกปืนเเบบไหนมากกว่า

ถ้าซื้อมาเก็บมากกว่าใช้ผมไม่เอาโพลิเมอร์  ไม่เอาอัลลอยด์  ผมซื้อปืนเหล็กล้วนเท่านั้นจ้า...... Wink Wink Wink Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:31:05 AM »

ไม่เคยมีปืน เป็นปืนกระบอกแรก เป็นผมเลือกซีแซดครับ  หลงรัก ยิงปืนขึ้นฟ้าระวังกระสุนหล่นใส่หัวนะครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 09:36:32 AM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุก คำตอบ เรื่อง ยิงงานพิธีต่างๆ ผมก็ล้อเล่นนะครับ....
หยุด สงกรานต์ ไม่เข้ามาอ่าน มีคนตอบมากมาย ขอบคุณมากๆ ครับ ...
ผมชักชอบเว็ปบอร์ด นี้ ซะแล้วซิ สุภาพ และให้ความรู้ดีมากๆ ครับ
อาทิตย์นี้ ผมจะไปยื่นเรื่องซื้อปืนที่ กระทรวงมหาดไทย และจะเข้าไปลองจับ ปืน จริงๆ ที่ร้านเลยครับ
เพื่อความแน่ใจ...จะได้ไม่มาเสียใจภายหลัง... เพราะคงจะมีเงินซื้อกระบอกเดียวครับ
และอีกอย่าง พี่ๆ ว่า โครงการปืนสวัสดิการของ มหาดไทย กับ ไทยเนชั่นฯ จะได้ปืนจริงหรือเปล่า ครับ ผมกลัวว่า
พอถึงเวลาแล้วก็บอกว่า โครงล้ม ให้เงินคืน อะไรแบบนี้ ครับพี่ ขอบคุณครับ
ผมใส่ชื่อร้านถ้า จะลบ ลบได้นะครับ ผมยินดีครับ   
ขอบคุณอีกครั้งครับ....

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์